• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX-V4-SPEED-SE: Bản FW Siêu Tốc Của I8910

2356

Các thay đổi chính của bản FW này :

■ - Nhiều File không cần thiết được loại bỏ.

■ - Loại bỏ nhiều ứng dụng tự khởi động.

■ - Samsung Widget-Bar đã được gỡ bỏ

■ - Tối ưu hệ thống.

■ - Chuyển chủ đề từ Sony Ericsson Vivaz

■ - Tất cả các hiệu ứng đã được tắt theo mặc định (No Effect-Server)

File DownLoad: [DOWNLOAD]http://hyperx.garrettcullum.com/fixed_version_V4.rar[/DOWNLOAD]

Chú Ý:
Nên 4mat ổ E trước khi cài, bản FW này hok tự 4mat ổ E như mấy bản FW trước của HX :D
Bạn nào lỡ Down trước khi mình ghi dòng này thì nên Down lại, bản trước Bluetooth hok hoạt động :D

Chỉnh sửa cuối:

hijackvn

công nhận bà con mình nhanh thật, mới thấy bên kia xong, qua đây là thấy có rồi, có ai test chưa vậy? Chạy được 62 ứng dụng như quảng cáo ko?

2356

công nhận bà con mình nhanh thật, mới thấy bên kia xong, qua đây là thấy có rồi, có ai test chưa vậy? Chạy được 62 ứng dụng như quảng cáo ko?

Chạy được 62 ứng dụng chắc được, nhưng thử làm gì bạn? :D
Ổ C thì được hơn 124Mb, nhưng Ram sau khi Flash xong, cài Xplorer vào xem thì chỉ còn 169Mb :D

taolahoan

mấy bản speed này . ko pít chup hình rùi quay có ổn ko nhì chơi game thì ntn .
có ai chỉ bảo mình 1 chút ko

2356

mấy bản speed này . ko pít chup hình rùi quay có ổn ko nhì chơi game thì ntn .
có ai chỉ bảo mình 1 chút ko

Game chơi bình thường bạn àh, chụp hình quay Film cũng vậy, bạn cứ Up phát là biết ngay :))

gioantoni

Ai dùng rồi cho xin tí ý kiến đi, mình đang dùng bản v3-29 nhưng chụp hình xấu quá chỉ quay phim tốt thôi. Hôm qua thấy N82 chạy được 67 app kìa, chắc lại sắp có bản Speed khác quá :p

hijackvn

Cuối cùng thì đã có ai up lên thử chưa vậy? Hôm nay HX đã có phiên bản sửa lỗi Bluetooth rồi đó

2356

Cuối cùng thì đã có ai up lên thử chưa vậy? Hôm nay HX đã có phiên bản sửa lỗi Bluetooth rồi đó

Bản sửa lỗi đó mình đưa link ở trên rồi đó bạn :D Mình Up mà chả thấy khác gì lắm :D Ram Free có 169 chớ hok được 194 như hình :D

bon1234

Bản sửa lỗi đó mình đưa link ở trên rồi đó bạn :D Mình Up mà chả thấy khác gì lắm :D Ram Free có 169 chớ hok được 194 như hình :D
Mình up thấy ram trống 194 Mb mà

taolahoan

vậy link ở trên là link của bản sửa lỗi hả bạn . làm sáng nhìn thấy download lun . chiều lại về download lại hix

hijackvn

Ngoài cái đó ra về chất lượng chụp ảnh, quay video, nghe nhạc, xem phim... thì thế nào? Có khá hơn phiên bản HX V3-29 không? Không thấy HX đề cập đến vấn đề này không biết thế nào chứ thật sự phiên bản HX V3-29 chụp hình tệ quá.

2356

Ngoài cái đó ra về chất lượng chụp ảnh, quay video, nghe nhạc, xem phim... thì thế nào? Có khá hơn phiên bản HX V3-29 không? Không thấy HX đề cập đến vấn đề này không biết thế nào chứ thật sự phiên bản HX V3-29 chụp hình tệ quá.

Chụp hình thì bản nào cũng na ná bản nào bạn àh, lỗi lấy Flash, lỗi lấy nét kém là 2 lỗi cơ bản mà chưa có 1 FW nào FX được 2 cái lỗi này :D

hijackvn

đã úp thử phiên bản HX V4, cảm nhận đầu tiên thật sự không thể tưởng tượng được, rất nhanh, nhanh khủng khiếp, cài phần mềm Opera 10 vào chạy rất nhanh, còn các phần mềm khác chạy vèo cái là xong, ngoài ra thì các chức năng khác thì vẫn bình thường, java thì đã có tiếng trở lại (1 điều hết sức mừng vì ko phải máy bị lỗi =D>), để coi trong quá trình sử dụng có phát sinh lỗi nào nữa không

galabuon

bên ss sướng quá, hack tới core, c00 rồi mà bên 5800 các hacker cứ ém c00 lại nó mới đau chứ

shogunr125

Mình dùng thử bản này được hơn 24h rồi. Công nhận là bản này chạy nhanh thiệt! Nhưng để mà chạy tới 62 ứng dụng như quảng cáo thì không thể đâu. Vẫn còn nhiều lỗi thỉnh thoảng bị treo cứng, phải tháo pin ra (nhất là khi chạy nhiều ứng dụng). Cài ứng dụng vào nhiều ứng dụng không tương thích. Backup qua PC bị lỗi. Backup vào thẻ nhớ cũng bị lỗi nếu như thêm tùy chọn Setting...
Mình mới khám phá được nhiêu đó và quyết định quay về bản firmware gốc (dành cho thị trường Anh quốc).