• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX-V5 Cooked firmeare cho I8910 (Bản nâng cấp từ V4)

nhathuy2007

Bản nâng cấp này HX bổ sung nhiều setting của N97 v4 VÀ VIVAZ nên có thể nói đây là bản hoàn hảo nhất hiện nay của HyperX Andy

Lưu ý rằng ổ e: \ sẽ được định dạng tự động! Cũng lưu ý rằng, ngày đầu tiên khởi động lên, nó sẽ yêu cầu kết nối internet, chỉ cần hủy bỏ thông báo này.

Chờ cho đến khi "cài đặt là xong" xuất hiện! Sau khi khởi động lại, tất cả mọi thứ nên được sử dụng tốt!

* Java ctificate đả sửa lỗi triệt để
* mediabrowser hiển thị mọi tập tin / biểu tượng đã sửa lỗi
* exemaster Không thể cài đặt đã fixed lổi
* Kinetic scrolling chậm các giá trị một chút
* video camera, hình ảnh được lưu với NGÀY thay vì văn bản theo mặc định (yyyy.mm.dd)
* Kết nối wlan-giảm điển áp xuống 40 mw bởi - tiết kiệm pin
* Kết nối dữ liệu gói đặt "khi cần thiết" theo mặc định
* exposure meter đặt ở mức "nỏmal" thay vì ở center-weighted
* Trình duyệt cache thiết lập trở lại để d: người dùng \ do nó nhanh hơn nhiều so với mặc định
* Videoplayer sẽ chỉ tìm ở e: video \ và f: \ video DBRamSize = 709.600 và CacheRamSize = 69.470
* musicplayer chỉ tìm ở e: \ sound và f: sound\ (sẽ thấy âm thanh ghi lại trong đó)
* Symbian biểu tượng trong menu "trắng" chưa sửa lỗi hoàn toàn, bởi vì nó có vẻ là một phần của hiệu ứng kastor
* landscape standart được thêm vào
* Số lượng tin nhắn đã lưu thay đổi đến 999
* Gần patch kích hoạt mặc định - khi bạn đang gọi, keylock không kích hoạt. Bạn có thể tắt bản vá này trong RomPatcher.
* Loa ngoài khi bạn đang gọi và lắc điện thoại
* Bluetooth, nhận được tập tin sẽ chép vào e: \ download
* "Khi bạn rời khỏi xe của bạn (nếu bạn đang ở chế độ hands free kết nối bằng bluetooth) bạn đang đặt Samsung I8910 của bạn vào túi. Khi hands free ngắt kết nối cho là hiển thị trong khi đang hoạt động. Trong thời gian này thường là một số thông điệp ngắn được gởi đi, một số báo động được thiết lập . Giải pháp: không kích hoạt của màn hình sau khi hands free ngắt kết nối. "-> TĂNG (theo yêu cầu của Marek ))
* Vô hiệu hóa thông báo mặc định
* OVI-acount login on OVI maps không sửa lỗi hoàn hảo được vì đó là của Nokia
* Threaded-SMS-lite trên autoinstall và liên kết INTO-tin ứng dụng vì nó thay thế "cuộc hội thoại", bạn có thể cập nhật ứng dụng này khi đã bao giờ bạn muốn phiên bản PRO
* Chủ đề mới nhất
* Mới Kastor ứng modded của ME
* CPU-CLOCK - Turbomode vá sẽ applied sau
* Thêm 3D-biểu tượng, nhờ Marek để gửi cho tôi tập tin này.

Download
Bản Turbo (khuyến cáo xài bản này)
[video=youtube;QbTNJx4kP5g]http://www.youtube.com/watch?v=QbTNJx4kP5g[/video]

http://hyperx.garrettcullum.com/base.rar

Bản Based (V5 CHƯA NÂNG CẤP TURBO)
http://hyperx.garrettcullum.com/Base-HX-V5.rar

Flash-patches: (compatible with all localizations for HX-V5) - Tùy chọn, không dùng cũng chẳng sao

Normal-widget-homescreen and NO-kinetic-scroll in menu

Cube-widget-homescreen and NO-kinetic-scroll in menu

Cube-widget-homescreen and WITH-kinetic-scroll in menu

Chỉnh sửa cuối:

hijackvn

bóc tem, chưa dám test vì không biết có gì hay hơn n2o3 không, ai test rồi cho thêm ý kiến về nó đi

bigboo

ai test cả 2 bản HX-V5 và n2o3 thì cho mình ý kiến xem bản nào tốt hơn

hijackvn

vậy là up bản này được rồi, dù sao thì trước giờ vẫn thích HX hơn vì HX ổn định hơn

taolahoan

n2o3 ổn định hơn chứ, fw HX chụp hình xấuX_X

có thể ngày trước n2o3 ổn hơn , nhưng đây là V5 bản mới cải tiến nhiều hơn . chụp hình ngang n2o3. mọi người đã test và đang so sánh mà bạn

matrix4nov

bạn nào up giúp mình vài cái ảnh con này chụp hình xem thế nào, mình chụp xấu òm :( hic

bigboo

sắp ra HX-V5 mới rồi
Hôm nay hoặc ngày mai sẽ có thêm vài chức năng mới cải thiện

nhathuy2007

BẢN TURBO HX-V5 ĐÃ CÓ - RẤT TUYỆT - MỚI CÁC BRO THƯỞNG THỨC (XEM PHẦN UPDATE TRANG ĐẦU)

taolahoan

hi .mong chờ từ tối quá . bản này dùng quá tuyệt vời .nhưng ko pít cái ep kia lên được qua 600 ko nhì

hijackvn

phiên bản V5 này hết sức khó chịu về wifi, nó ko nhớ được điểm truy cập mạng trước đó, mỗi lần vào là phải gõ lại pass (nếu điểm nào đó có đặt pass), vào youtube hoặc google map thì ko hiện điểm truy cập wifi mà chỉ hiển thị điểm truy cập của nhà mạng, có cách nào khắc phục ko nhỉ?

bigboo

bạn vào menu -> connected h... Lập điểm truy cập mạng wifi bạn cần là xong

bigboo

mình up bản turbo sau đó up thêm cái cube homescreen ngoài màn hình, cái chương trình turbo kia biến mất liền :((