• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

@i0n1c đã có trong tay bản Jailbreak Untethered 6.0.1/6.0.2, phát hành vào Giáng Sinh

HTC_VUTHANH

Moderator
Vừa đọc thông tin trên twitter cuộc trò chuyện giữa @i0n1c và @wireghoul mặc dù vẫn chưa hiểu rỏ lắm về vấn đề thảo luận giữa 2 nhân vật này, nhưng rỏ ràng @i0n1c nói với @wireghoul rằng "Tôi đã có một công cụ beta mới cho phép Jailbreak Untethered 6.0.1/6.02 và công cụ đó mang tên M00nsh1ne và sẽ là món quà dành cho Giáng Sinh" , mình cũng có tham gia hỏi thử vấn đề nhưng chưa nhận được phản hồi nào.

850022

@i0n1c là một h@cker iOS nổi tiếng với các bản khai thác trong các công cụ Jailbreak Untethered 4.x.x và gần đây nhất là trên phiên bản 5.1 và 5.1.1, nhưng thời gian gần đây ông có xu hướng không phát hành hoặc công bố những khai thác của mình đến với người dùng, cụ thể hơn ông chính là người đầu tiên khai thác thành công Jailbreak trên 5.0.1/5.1.1 nhưng đã không phát hành công cụ cụ thể cho công chúng, mãi về sau này nhóm Chronic Dev Team mới ra mắt Absinthe Jailbreak Untethered 5.0.1/5.1.1.

Mình xin nhấn mạnh một lần nửa là thực chất cuộc thảo luận này, và ngụ ý của @i0n1c mình vẫn chưa hiểu hết, mình chỉ căn cứ vào các tweet của @i0n1c, mình đang tiếp tục theo dõi thông tin trên Twitter và sẽ có những cập nhật nhanh chóng về vấn đề này. Các bạn cũng có thể theo dõi Twitter của @i0n1c và tim hiểu chính xác hơn.

Theo: tinhte

bigboo

i0nic ki bo bỏ xừ
cái đợt làm đc untethered jb cho 5.1.1
ko release mà muốn bán :-<

tinh_la_gi

Administrator
Đôi khi cũng phải nghĩ đến việc chia sẽ 1 phần nào đó cho "tác giả" ...
Absinthe và Redsnow hay ireb có phần Donate mà có được mấy ai ...
:(
Mình ko "chia sẽ" thì cũng ko nên "chỉ trích" ngta

Đang có vài em chờ 6.0.1 "ánh sáng nơi cuối đường dần rỏ" :D