• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[I8000] KHÔI PHỤC MY STORAGE (Đã test thành công)

kbuor_thong

Cách khôi phục này đã có bạn dẫn đường link đến trang Modaco nhưng bất tiện cho một số anh em chưa đăng ký tài khoản và hem rành tiếng... Eng. Mình đã test (hình như anh Sonblack cũng đã làm) thành công nên mình up file patch lên Mediafire và giới thiệu lại cho các bạn:
1 - Trước hết những điều chúng ta cần phải làm là tải về và cài đặt file MoviPatch_Eng_100416.cab trong file Windows-1256__storage back.rar.
2 – Linh tải: http://www.mediafire.com/?21iyppu8ildpo0d.
3 - Sau khi cài đặt (vào bộ nhớ máy) bạn vào My Device >> Temb>> MoviPatch kích hoạt file NormalPatchUpdate.exe. Bạn sẽ nhận được một thông báo bằng ngôn ngữ gì gì đó, bạn nhấn chọn ô bên trái.
4 – Tắt điện thoại và tháo pin ra ngoài.
5 – Lắp pin trở lại, sau khi khởi động nó sẽ hiện thông báo hỏi bạn format Storage Card thì chọn chấp nhận (yên tâm, không phải format thẻ nhớ đâu).
6 - Bây giờ vào start >> settings >> general Settings >> USB Connection >> Mass storage chọn My Storage.
7 - Kết nối điện thoại di động với PC nó sẽ yêu cầu định dạng, tiếp tục chọn chấp nhận.
8 - Bây giờ My Storage đã trở về với bạn.
Lưu ý: dữ liệu cũ trong My Storage sẽ bị mất hết.
Chúc các bạn thành công!=D>
(Nguồn: Modaco)

hoanganh11102

Cảm ơn bạn vô cùng nha \-/.Tôi bị mất MyStorage mấy tháng nay rồi mà nghe các bạn đi bảo hành xong vẫn bị thấy nản quá.Tôi đã cài như bạn nói nhưng tôi reset lại máy sau khi cài.Thật tuyệt vời ... tất cả các file trong MyStorage của tôi vẫn còn.Hy vọng nhiều anh em sẽ đọc được bài viết rất có ích này của bạn.Chúc bạn mọi điều tốt đẹp :p

kbuor_thong

Cảm ơn bạn vô cùng nha \-/.Tôi bị mất MyStorage mấy tháng nay rồi mà nghe các bạn đi bảo hành xong vẫn bị thấy nản quá.Tôi đã cài như bạn nói nhưng tôi reset lại máy sau khi cài.Thật tuyệt vời ... tất cả các file trong MyStorage của tôi vẫn còn.Hy vọng nhiều anh em sẽ đọc được bài viết rất có ích này của bạn.Chúc bạn mọi điều tốt đẹp :p
Mình làm xong lại bị mất hết dữ liệu, chắc bạn không chọn Format.

hoanganh11102

Mình ko format vội.Mình reset máy sau đó copy hết dữ liệu sang thẻ nhớ.Sau đó mới format cho máy chạy trơn tru hơn :p

duong8488

Tiếc quá mình chia tay với I8000 mất rồi! Giá như 1 năm trước mà có cách fix này thì tốt quá. Mình là 1 trong những người đầu tiên ở Hà Nội sở hữu I8000 nhưng chỉ trong vòng 6 tháng đầu đã 3 lần mất ổ cứng 16g và BH đổi 3 lần ổ cứng. Nhưng chỉ 1thang sau lại mất tiếp (có thể do mình up rom quá nhiều), lần này BH họ đổi cả Main và ổ cứng mới. 2 tháng sau lại tiếp tục mất ổ cứng và lần này BH họ đổi cho sang 1 em Samsung Wave mới cóng. Mình chỉ dùng đc 1 tháng thấy quá chán (Bada quảng cáo thì hay dùng thì chán ngắt, chả có j để vooc) và đổi sang 1 em HTC HD2 Tmobile rồi vooc rom liên tục hết wm6.5 đến android rồi win7 và ko bao giờ bị chết. Phải nói phần cứng của HTC tốt và ổn định hơn SamSung rất nhiều, tính tương tích với phần mềm cũng cao hơn nên có rất nhiều rom để chơi thỏa thích!

aljpaba

Cách khôi phục này đã có bạn dẫn đường link đến trang Modaco nhưng bất tiện cho một số anh em chưa đăng ký tài khoản và hem rành tiếng... Eng. Mình đã test (hình như anh Sonblack cũng đã làm) thành công nên mình up file patch lên Mediafire và giới thiệu lại cho các bạn:
1 - Trước hết những điều chúng ta cần phải làm là tải về và cài đặt file MoviPatch_Eng_100416.cab trong file Windows-1256__storage back.rar.
2 – Linh tải: http://www.mediafire.com/?21iyppu8ildpo0d.
3 - Sau khi cài đặt (vào bộ nhớ máy) bạn vào My Device >> Temb>> MoviPatch kích hoạt file NormalPatchUpdate.exe. Bạn sẽ nhận được một thông báo bằng ngôn ngữ gì gì đó, bạn nhấn chọn ô bên trái.
4 – Tắt điện thoại và tháo pin ra ngoài.
5 – Lắp pin trở lại, sau khi khởi động nó sẽ hiện thông báo hỏi bạn format Storage Card thì chọn chấp nhận (yên tâm, không phải format thẻ nhớ đâu).
6 - Bây giờ vào start >> settings >> general Settings >> USB Connection >> Mass storage chọn My Storage.
7 - Kết nối điện thoại di động với PC nó sẽ yêu cầu định dạng, tiếp tục chọn chấp nhận.
8 - Bây giờ My Storage đã trở về với bạn.
Lưu ý: dữ liệu cũ trong My Storage sẽ bị mất hết.
Chúc các bạn thành công!=D>
(Nguồn: Modaco)

Tuyệt vời. Cảm ơn bạn rất nhiều. Máy mình bị mất My Storage rất lâu rồi mà không thể lấy lại được. Mình đã làm như bạn hướng dẫn, máy báo khởi động lại và có ổ cứng luôn không cần format gì cả. Một lần nửa xin cảm ơn bạn.

dpc

Hôm nay tự dưng lang thang vào đây đúng là vớ được cá rán rồi. Con i8000 của e bị die ổ từ T11 năm ngoái (vừa hết bảo hành được 1 tháng thì đi mới ức) thế là chuyển sang Dell Streak dùng thử xem nó thế nào, bây g test thêm Android trên i800 xem thế nào.
1 lần nữa cảm ơn bác chủ top rất nhiều!

tonynguyen91

của em sau khi cài phần mềm vào khởi động lại thì ấn nút home không vào được nữa.đây là bệnh gì thế các bác.giúp em với

newgreenfield

Không thể tưởng tượng được. Đã thử và thành công, tìm lại được ổ cứng 16GB sau một năm ngậm ngùi chia tay và căm hờn Samsung. Mà sao nó hỏng khéo thế nhỉ, toàn lúc mới hết bảo hành.

zk91

start >> settings >> general Settings >> USB Connection >> Mass storage chọn My Storage
bước này e ko làm được :((

start >> settings >> general Settings >> USB Connection >> Mass storage chọn My Storage
bước này e ko làm được :((
Bước 5 bạn đã làm thành công chưa vậy (hiện format Storage Card), nếu đã thực hiện thành công rồi thì đến bước 6 thì trong Mass Storage mới có My Storage nhé.

zk91

Bước 5 bạn đã làm thành công chưa vậy (hiện format Storage Card), nếu đã thực hiện thành công rồi thì đến bước 6 thì trong Mass Storage mới có My Storage nhé.
e làm tới bước 2 nhưng nó ko hiện thông báo gì ạ. tới bước 5 nó cũng không hiện thông báo, vào xem thì có lại my storage. nhưng cài app vào xong reset là lại mất anh ạ :(

e làm tới bước 2 nhưng nó ko hiện thông báo gì ạ. tới bước 5 nó cũng không hiện thông báo, vào xem thì có lại my storage. nhưng cài app vào xong reset là lại mất anh ạ :(
Vậy là chưa được đâu bạn. Bạn thực hiện lại từ đầu đi, khi nào đến bước 5 mà có hiện thông báo Format Storage Card thì mới thành công.

zk91

Em làm bước 3 cài đặt xong là máy đòi reset luôn, chưa vào kịp temb chọn path ạ :((