• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

I8000NXXJI1ROM I8000 (Thắc mắc)

secanny

* CSC_I8000NXXJI1.CSC
* Eboot_I8000NXXJI1_HW_40.eb0
* PDA_I8000SERJI1_HW_40.MST
* Phone_I8000XXJF1.bin

Đây là bản rom gốc với Windows Mobile 6.5.3 (Build 23103.5.3.3).

DOWNLOAD TOÀN BỘ TẠI ĐÂY: I8000NXXJI1

Password giải nén: samfirmware.com

Nguồn: Samsung Firmware World

Bạn nào up bản ROM gốc này cho nhận xét tí.
File dowload về có 568MB nhưng khi giải nén ra thành 1.04GB :-/
File PDA_I8000SERJI1_HW_40.MST : 865MB cò gì thay đổi vậy ta?

Chỉnh sửa cuối:

vuvantruc

Đúng là down về có 568MB nhưng giải nén đến hơn 1GB :D,thay đổi nhiều nhất là cái giao diện, trên thanh taskbar có hiển thị cả đồng hồ và cục pin, giao diện đẹp hơn xài cũng 1 thời gian nhưng chưa khám phá hết hehe, up thử xài cho biết " ko thử sao biết" ==> coca cola =))

quocthanhjs

bản này xài nhanh, ổn định, wifi nhạy và thấy khá mạnh, đó là ý kiến của tôi, còn thêm gì các bác đưa lên nha, còn dung lượng lớn theo tôi có thể do nó đưa thêm vào my storage phần mềm định vị bằng tiếng Nga thấy khá lớn, tôi kiểm tra bộ nớ trống trong bộ nhớ máy thì còn khá nhiều.

secanny

Bản ROM gốc lần này lướt wep nhanh, bấm nhạy. vậy là OK rồi.

hoangdraw

úp room này có bị mất hêt dữ liều ko Bác...room mới thấy thèm quá..nhưng ngại vụ mất dữ liệu quá..Bác nào úp rồi..cho e một chút ý kiến với..thanks...

quocthanhjs

úp room này có bị mất hêt dữ liều ko Bác...room mới thấy thèm quá..nhưng ngại vụ mất dữ liệu quá..Bác nào úp rồi..cho e một chút ý kiến với..thanks...

Nếu bạn up rom gốc thì bộ nhớ 8gb/16gb sẽ mất hết, bạn nhớ sao lưu lại trước khi up nha.

Sonblack

Super V.I.P
Nếu bạn up rom gốc thì bộ nhớ 8gb/16gb sẽ mất hết, bạn nhớ sao lưu lại trước khi up nha.

Chính xác là up rom gốc với file MST thì bị mất (tức là dữ liệu trên My Storage sẽ bị xóa hết), nếu đã chuyển qua file nb0 thì sẽ không bị.

kdv2108

Active Member
Bác Sơn này co phải I8000 mất ổ cứng sẽ ko up được ROM đuôi mst ko bác.Mình mất ổ cứng định uprom gốc mà ko thể nào up được,up ROM đuôi nb0 thì lại ok
Nhân tiện SB31 và phần mềm Lịch phát sóng TV lâu có thế bác,biết là mọi người đều rất bận ,bác cố gắng nhé, moị người đang rất mong đó bác.Thank bác nhiều.

hoangdraw

híc...em mới úp rom này xong...nhưng ko có ngôn ngữ tiếng Anh hay tiếng Mỹ ji hết..toàn la tiếng la tinh ko ah...bây giờ phải làm sao đây các Pro...giúp em với

kdv2108

Active Member
1.Bạn vào Samsung setting để đổi lại ngôn ngữ sang Tiếng anh ( nếu có thể )
2.Không được thì phải Up ROM lại và ở phần CSC thì nhớ chọn English

hoangdraw

e mới úp lại được tiếng Anh rùi...nhưng lại bị mật vấn để khác nữa...la tự động kết nơi GPRS được như mấy bản rom khác..hix hix..dù có cố gắng cài cách theo chỉ dẫn của nhà mạng..cũng không thể nào kết nối đưựoc....gian truân quá..chắc là úp lại bản cũ quá..có ai bị giống mình konhỉ...:(

ledai

e mới úp lại được tiếng Anh rùi...nhưng lại bị mật vấn để khác nữa...la tự động kết nơi GPRS được như mấy bản rom khác..hix hix..dù có cố gắng cài cách theo chỉ dẫn của nhà mạng..cũng không thể nào kết nối đưựoc....gian truân quá..chắc là úp lại bản cũ quá..có ai bị giống mình konhỉ...:(

Mình có úp bản này theo cách: úp lại máy theo rom gốc 6.1. sau đó úp len JI1 nhưng chỉ úp file Phone_I8000XXJF1.bin. và cảm nhận như sau: cảm ứng mượt mà nhẹ ram sau khi khởi động được 70M, và tự động cài đặt GPRS luôn. Hiện bây giờ mình đang xài JH1 nhưng cũng trải qua quá trình up như sau: Rom gốc đến JC1(bản châu au) và cuối cùng là úp Phone_I8000XXJH1(chỉ úp jile này thôi nhé). chạy cực kỳ nhẹ nhàng không còn chuyện mỗi lần vuốt lừ đừ như bản rom khác. Vài ngu ý trao đổi với các Bác học hỏi có gì sai các bác nhẹ tay chep dùm em hehehe...