• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icon của iphone?

calvinklein87

em muốn làm một cái Gdeck cho p990i giốnng của iphone
em có tải các icon của của iphone về làm nhưng có 6 icon ah!!ít wa bác nào có nhiều nhiều cho em xin phát nha
có cái hình hai con cá chỗ đám rêu của iphone đó cho em xin lun nha để làm denkop
thank các bác nhiều
ps: sao bên UIQ mình ko lập ra 1 potic chuyên về gdeck nhỉ??? để các bạn có thể biến tấu máy mìnmh càng tốt hơn

shadow141206

Cái này bạn nên post bên UIQ STYLES & MORE thì đúng hơn nha bạn ;;). Bên đó cũng có rồi mà bạn, bộ icon full luôn !!! Bên trong bài "New New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!".
Donwload: :D

calvinklein87

ý mình muốn làm một cái GDeck chứ ko phải thay đổi icon....
có biết làm ko vậy chỉ mình với loay hoay mãi àm chưa làm được bùn thiệt
có ai việt hóa PM Gdeck lun đi thì tốt wa...
đã tải cái Gdeck của bác tomy j đó nhưn cài vào máy toàn bị lỗi ko ah... nhấp vào toàn báo faild ko!!! thay đổi cái icon khác thì lại ko jio61ng của bác í bùn thiệt

shadow141206

ý mình muốn làm một cái GDeck chứ ko phải thay đổi icon....
có biết làm ko vậy chỉ mình với loay hoay mãi àm chưa làm được bùn thiệt
có ai việt hóa PM Gdeck lun đi thì tốt wa...
đã tải cái Gdeck của bác tomy j đó nhưn cài vào máy toàn bị lỗi ko ah... nhấp vào toàn báo faild ko!!! thay đổi cái icon khác thì lại ko jio61ng của bác í bùn thiệt

Bạn cài Gdesk vào máy, sau đó chọt đại một khoảng trống trên màn hình, sau đó chọt vào design, rồi chọt tiếp vào khoảng trống nào đó, chọn chỗ add app, sau đó set icon cho app (bộ icon iPhone bên trên đó bạn), làm tiếp tục như vậy cho đến khi bạn muốn ngưng thì thôi !!! Nếu xài bản 0.33e thì có chức năng vuốt nữa đấy (phần scroll). Xong phần icon rồi thì bạn chọt tiếp set desktop để chọn background cho cái gDesk (mình khuyên bạn ko nên chọn background làm chi, bởi vì để cái background màu đen mới nhìn rõ mấy cái icon). Khi bạn tải gDesk của anh Tommy, có thể có mấy app anh ấy cài trong máy của anh ấy, nhưng mà bạn lại chưa cài những app đó, vì thế trên gDesk sẽ xuất hiện lỗi missing app. Nếu có gì bạn ko hiểu thì add nik yahoo của mình đi, mình hướng dẫn kỹ cho ! Tối nào mình cũng online từ chìu chìu khoảng 7h mấy tới 11h hơn hết á. Chúc bạn thành công :D

P/S: Y!M là shadow_kid36

calvinklein87

thank mọi người tạm thời thì mình đã làm được gdeck nhưng nó hơi bựa vì cũng chẳng biết tiếng anh(vì thế bác nào có thể Việt Hóa lun thì hay wa)
mình còn thắc mắc ở chỗ làm icon cho rieng mình mình đã cho kích thước nhỏ là 55*65 rùi nhưng ko BO các góc cạnh được BO cho tròn lại , làm cho các icon bóng lên giống của bác tomy và kèm theo tên nữa vd như dùng SWP thì icon là SWP và Tên ở dưới là SWP... cái tên mình làm nó ko giống như của bác í...(các bạn coi hình bên dưới)
trong phần danh bạ của bác tomy
1.làm sao cho hình vào icon vậy???
2.làm sao add số mình muốn gọi vào gdeck (giống hình dưới)
3.mình muốn add 1 phần nhỏ trong ứng dụng vào gdeck thì lảm sao?? vd phần inbox và send trong tin nhắn riêng ra mỗi cái 1 folder
phần cài đặt nhac chuông mình muốn làm riêng ra.....ý mình là làm riêng các ứng dụng ra cần lấy cái bên trong của app
có nhiều chỗ mình ko hiểu post hình ở dưới bạ giải like dùm cuốii cùng mong bác nào Việt Hóa nó dùm lun
thank