• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iFaith v1.4.2 by iH8sn0w - Tools lưu SHSH, sign SHSH cho firmware gốc

AquaSta

Moderator
iH8snow - một trong hacker iPhone hàng đầu mới đây đã phát triển công cụ có tên iFaith phiên bản 1.0
iFaith là công cụ giúp lưu SHSH cho thiết bị iDevices của bạn và giúp bạn tạo ra một firmware signed trước bằng SHSH đó ngay trên chính máy tính của bạn mà không cần qua iTunes khi restore. Bạn sẽ thấy nó giống với tinyumbrella ở điểm nào đó và khác ở điểm nào đó nhưng thật khó diễn đạt. Chắc chắn là với sự ra mắt của iFaith thì sau này bạn sẽ có thêm nhiều điều kiện thuận lợi hơn để restore trở về một firmware cũ.

Download phiên bản 1.4.2 mới nhất: Link Mediafire

Cập nhật phiên bản 1.3.1: http://hotfile.com/dl/126722534/b72bc06/iFaith-v1.3.1_windows.zip.html
Cập nhật phiên bản 1.2.2: http://downloads.ih8sn0w.com/iFaith-v1.2.2.zip
Cập nhật phiên bản 1.2.1: http://www.megaupload.com/?d=1ACSH8TR
Phiên bản cho Mac sẽ sớm phát hành

Thay đổi:
Bản 1.3.1:
- Sử dụng một phương pháp khác để chuyển đổi mã nhị phân plistsTinyUmbrella SHSH Blobs sang định dạng xml để phân tích
- Sửa một vài lỗi restore trên 4.3.x cho iPad 3G

Menu chức năng chính

Chức năng lưu SHSH (lưu về dạng .ifaith)

iFaith ra mắt ở thời gian iOS 4.3.3 hiện hành, nên nó chỉ lưu 4.3.3

Chức năng sign SHSH vào firmware gốc (hỗ trợ download nhanh)

Chức năng Dump SHSH blods (Lưu SHSH bằng cách dump firmware trên máy iDevices - SHSH này được iTunes signed vào khi bạn restore firmware gốc - Nghĩa là bạn có thể lưu SHSH từ máy đang chạy firmware gốc dù firmware đó đã bị Apple đóng SHSH - lưu dạng ifaith)

Chạy một lúc (để lấy ra SHSH từ iDevices)

Xong thì lưu SHSH và hiện một cái thông báo

Đã test lấy SHSH, dump SHSH trên firmware 3.1.3, 4.3.3
Đã test restore firmware signed bằng iFaith

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Rất tuyệt vời, mình đã dùng iFaith để signed firmware 4.3.3 cho 3GS. iFaith sẽ tạo ra firmware Custom và mình restore với firmware này. Quá trình restore mình rút bỏ mạng Internet và đã restore 100% thành công. Đúng là iFaith đã signed SHSH vào firmware nên iTunes không cần phải verifying mỗi khi restore

AquaSta

Moderator
Các bạn chú ý là iFaith sign SHSH vào firmware, và firmware mà nó tạo ra là firmware custom như firmware gốc, chỉ có điều là đã sign SHSH cho máy bạn và nâng baseband (những máy phải unlock nếu một lý do nào đó muốn hạ fw mà không có SHSH để chạy fw custom thì ko nên sử dụng cách này nhé)

firmware tạo ra bởi iFaith hiện không thể dùng sn0wbreeze để build custom, nó không nhận
Mình chưa test với cả PwnageTool

daolong83

Hơ!
Em hỏi câu hơi chuối!
Nhung mà cái này phải chờ nó chạy hết 13 bước à các bác?
Tải về mà lơ ngơ chả biết dùng ntn!
Đã thế lại cứ giải nén ra lại bị Avira ăn thịt!
Tắt Avira đi bật lên và >> chả biết làm gì!

Uh phải chờ nó chạy hết 13 bước! Cái này tiện cho những ai xài FW cũ nhưng chưa lưu SHSH thì xài thằng này lấy SHSH! khi đã có SHSH thì chỉ việc sign vào FW và chạy thôi! Cũng tiện cho mấy người hok có internet :D. Nhưng thời đại này rồi thì chắc nhà nhà đều có internet rồi mà hehe

AquaSta

Moderator
Uh phải chờ nó chạy hết 13 bước! Cái này tiện cho những ai xài FW cũ nhưng chưa lưu SHSH thì xài thằng này lấy SHSH! khi đã có SHSH thì chỉ việc sign vào FW và chạy thôi! Cũng tiện cho mấy người hok có internet :D. Nhưng thời đại này rồi thì chắc nhà nhà đều có internet rồi mà hehe
Cũng có khi cần đấy chứ, chẳng hạn hôm nào tự dưng mất net mà iPhone cũng tèo, ko có nét restore fw bị đen sì không lên :))

trinhan_2022

anh ới ! của em là 3.1.2 bb 5.11.07 ! vào ifaith làm theo hướng dẫn .... báo lỗi ... hình như là lỗi version không tương thích .... :( vậy phải làm sao để lấy shsh ạ ? e đang rất muốn up fw custom mới ạ ... :([e moi dùng iphone thôi nên ko rành]

Bạn kiểm tra xem đã chạy đầy đủ trình tự nó yêu cầu chưa! Đưa về DFU chưa? Mà bạn xài iphone j?

AquaSta

Moderator
anh ới ! của em là 3.1.2 bb 5.11.07 ! vào ifaith làm theo hướng dẫn .... báo lỗi ... hình như là lỗi version không tương thích .... :( vậy phải làm sao để lấy shsh ạ ? e đang rất muốn up fw custom mới ạ ... :([e moi dùng iphone thôi nên ko rành]
Mình nghĩ có thể là iPhone của bạn đang chạy custom, mình đã test trên 3GS 3.1.3 ko báo lỗi
Bạn kiểm tra xem đã chạy đầy đủ trình tự nó yêu cầu chưa! Đưa về DFU chưa? Mà bạn xài iphone j?

Đưa về DFU một lát chạy nếu không đúng version mà ifaith có thể hỗ trợ thì nó mới báo lỗi này

trinhan_2022

:-s ! máy của e đc cho lại nên không biết .... nghe nói lần đó đem về phải cất trong tủ cả tháng rồi moi unlock dc ... vậy bây giờ em còn có thể làm gì dc ko ? ... em thèm IOS 4 quá ...

AquaSta

Moderator
:-s ! máy của e đc cho lại nên không biết .... nghe nói lần đó đem về phải cất trong tủ cả tháng rồi moi unlock dc ... vậy bây giờ em còn có thể làm gì dc ko ? ... em thèm IOS 4 quá ...
Bạn muốn lên iOS thì hiện tại vẫn thoải mái cho bạn lên 4.3.3 nếu bạn dùng 3GS, lên 4.2.1 nếu bạn là 3G. Hàng lock thì bạn chạy firmware custom để không bị nâng baseband

trinhan_2022

vậy là lên ok hả a ? có vấn đề bất cập gì ko ? fw custom 4.3.3 có nhiều loại quá nên vấn đề lựa chọn đối với e là quá khó ... và nếu lựa chon của e chưa tối ưu thì e có thể up lai fw khác ko a ?

ducthang

vậy là lên ok hả a ? có vấn đề bất cập gì ko ? fw custom 4.3.3 có nhiều loại quá nên vấn đề lựa chọn đối với e là quá khó ... và nếu lựa chon của e chưa tối ưu thì e có thể up lai fw khác ko a ?
Nên thôi cứ mới nhất mà chơi không ưng bản này chơi bản khác

buoncuoiwaa

pak ơi cho e hỏi: nếu máy đã jaibreak thì lấy shsh được chứ, có bắt buộc phải là firmware gốc ko?máy e jaibreak từ firmware gốc nv liệu lấy shsh sau này retore bản custome này có lỗi gì ko nhỉ ?

vipboy_9x

Moderator
pak ơi cho e hỏi: nếu máy đã jaibreak thì lấy shsh được chứ, có bắt buộc phải là firmware gốc ko?máy e jaibreak từ firmware gốc nv liệu lấy shsh sau này retore bản custome này có lỗi gì ko nhỉ ?
JB bằng JB gốc hay custom điều có thể save shsh được từ sever.
nếu bạn đã cóa shsh thì sau này bạn có thể restore lại FW bạn đã Save shsh(trướt H vẫn thế) nhưng theo thông tin thì IOS 5 sẽ không cho bạn (restore lại FW cũ cho dù bạn đã có shsh) nhưng ở IOS 4 thì shsh vẫn hoạt động bình thường :D

TatDat_Canon

Aquasta, nếu thật sự IOS5 không cho hạ IOS dù cho có shsh file, vậy những IOS đã nhúng shsh file cũ bằng iFaith, có restore lại được ko?

AquaSta

Moderator
Aquasta, nếu thật sự IOS5 không cho hạ IOS dù cho có shsh file, vậy những IOS đã nhúng shsh file cũ bằng iFaith, có restore lại được ko?

Đâu có, các bản beta hiện tại vẫn lên rùi hạ được mà, còn khi đã có shsh sign bằng iFaith thì được chứ

rongdatcat

Ip 4 world của em làm xong màn hình đen thui, hic, đầy đủ các bước mà cứ nằm mãi chế độ DFU, chán vãi,