• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Image_com - Trình chỉnh sửa ảnh_SymPViet (cập nhật 20.11 - trg2)

Kojiro

Super V.I.P
Image_com v1.0

Chạy trên nền python.
Giới thiệu của VIP NGUYENTRANDUNG

- Đây là một chương trình nén ảnh đơn giản,Đổi tên ảnh nén, có thể lựa chọn nén cùng lúc toàn bộ ảnh trong thư mục.
- Bạn có thể ghép 2 , 3 hay 4 ảnh lại với nhau thông qua tính năng ghép ảnh.
- Bạn có thể điều chỉnh lại ảnh,sửa đổi chiều rộng hay chiều cao phù hợp cho ảnh.

[PASS]SymPViet[/PASS]

MinhThang

Manager
Các pm Python có dung lượng nhỏ, mà chức năng không nhỏ, rất phù hợp cho các máy có bộ nhớ khiêm tốn.
Đã nén thử không bị thay đổi về màu sắc của ảnh.

thanha1969

PM này vào phần chỉnh kích thước ảnh toàn lỗi ô vuông (chắc là tiếng trung chưa dịch), chẳng biết thế nào mà điều chỉnh cả!

Kojiro

Super V.I.P
PM này vào phần chỉnh kích thước ảnh toàn lỗi ô vuông (chắc là tiếng trung chưa dịch), chẳng biết thế nào mà điều chỉnh cả!

Vào phần quản lý chọn ảnh thì nó chuyển sang dùng module powlite trong gói cài đặt python, đây là nguyên bản tiếng Hoa nên vậy là đúng rồi.

Nói lại: ứng dụng đã dịch hoàn chỉnh, có tiếng Hoa là do module của gói python mà ra vì khi ứng dụng chạy nó đòi hỏi sử dụng kèm theo nhiều module, đó cũng chính là lí do phải cài thêm gói megamodule thì ứng dụng python mới chạy được.

thanha1969

Vào phần quản lý chọn ảnh thì nó chuyển sang dùng module powlite trong gói cài đặt python, đây là nguyên bản tiếng Hoa nên vậy là đúng rồi.

Nói lại: ứng dụng đã dịch hoàn chỉnh, có tiếng Hoa là do module của gói python mà ra vì khi ứng dụng chạy nó đòi hỏi sử dụng kèm theo nhiều module, đó cũng chính là lí do phải cài thêm gói megamodule thì ứng dụng python mới chạy được.

Mình đã cài Trọn bộ Python và UltraPowerModule chạy trên thẻ của Kojiro rồi mà?

magus

mình thì mù tịt về python nên chỉ ghé xem thôi chứ khg dám cài đâu,tiếc quá.....

magus

Bạn tải 2 file dưới về cài vào bộ nhớ của ĐT, sau đó các pm chạy trên nền Python thì bạn có thể dùng nó, nhớ là các pm bạn cũng cài vào bộ nhớ máy luôn nhé.

http://www.mediafire.com/?mzwzzx2zyzj

cám ơn sự nhiệt tình của Minh Thăng nha,mình mù tịt về pyothon ,nếu co chuyện gì với cái dt của mình thì chỉ có nước cắng lưởi thơi,nhà mình nghèo lắm hổng có tiền để 4mat và hack lại đâu.............:D

MinhThang

Manager
cám ơn sự nhiệt tình của Minh Thăng nha,mình mù tịt về pyothon ,nếu co chuyện gì với cái dt của mình thì chỉ có nước cắng lưởi thơi,nhà mình nghèo lắm hổng có tiền để 4mat và hack lại đâu.............:D

Bạn dùng máy gì vậy, format và Hack đâu có tốn tiền đâu bạn.:)

janet

anh oi! e cài soft này vào E63 (đã hack), khi open thì nó nháy sáng 1 cái rùi thôi. :(

Kojiro

Super V.I.P
Image_com v.1.02

Bản cập nhật thêm chức năng duyệt ảnh thu nhỏ khi lựa chọn ảnh để thao tác.
Các bạn cần chép file cfileman.pyd vào C:\sys\bin để chạy được ứng dụng nhé!