• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Imate Pdal thuộc dòng nào???

Cubi

Các bác làm ơn cho em hỏi con Imate Pdal thuộc dòng nào vậy? Em tìm trong setting của thằng này lại không có information device nên không xác định được dòng của nó.

zyp1515

Các bác cho em ý kiến về dòng này I-mate PDAL

Các bác cho em ý kiến về dòng này I-mate PDAL với. Ai đã dùng qua cho em biết có nên dùng con này không? Em xem trên diễn đàn nước ngoài thấy có nhiều thông tin trái ngược quá, ai đã dùng qua cho em ý kiến nhé! Cảm ơn các bác nhé!:-?

matrixblack84

Các bác cho em ý kiến về dòng này I-mate PDAL với. Ai đã dùng qua cho em biết có nên dùng con này không? Em xem trên diễn đàn nước ngoài thấy có nhiều thông tin trái ngược quá, ai đã dùng qua cho em ý kiến nhé! Cảm ơn các bác nhé!:-?

con này mình thấy dùng cũng khá ổn,thiết kế gọn, máy chắc chắn và rất nam tính, hơn hẳn mấy máy Neo hay Atom
loa ngoài và phone nghe to rõ, ko bị rè như mấy em Atom, pin cũng tốt nữa
mỗi tội là máy này cũng thuộc dạng hiếm nên kiếm cũng ko phải dễ ^^

zyp1515

con này mình thấy dùng cũng khá ổn,thiết kế gọn, máy chắc chắn và rất nam tính, hơn hẳn mấy máy Neo hay Atom
loa ngoài và phone nghe to rõ, ko bị rè như mấy em Atom, pin cũng tốt nữa
mỗi tội là máy này cũng thuộc dạng hiếm nên kiếm cũng ko phải dễ ^^

Mình đang định tậu một cái nhưng mà nghe bọn Ấn độ và bọn Nga kêu ca người thì voice rè, người thì màn hình cảm ứng hỏng... Chẳng biết đường nào mà lần. Thế bác đã dùng con này được lâu chưa bác?

matrixblack84

theo như tham khảo thì tên mã của imate PDAL là PEAN
các rom và cách up chuyển ngôn ngữ cho dòng máy này mình cũng đã tìm hiểu khá đầy đủ
bạn nào có nhu cầu tìm hiểu về máy cứ nhắn mình nhé

zyp1515

theo như tham khảo thì tên mã của imate PDAL là PEAN
các rom và cách up chuyển ngôn ngữ cho dòng máy này mình cũng đã tìm hiểu khá đầy đủ
bạn nào có nhu cầu tìm hiểu về máy cứ nhắn mình nhé

Có gì hay bác chia sẻ lên đây cùng mọi người luôn đi bác!

Thanks!

tranducanh

Con này mình đang dùng đã up lên WM6 rồi . đang chậm wa' . nuột gì đâu bạn >.<

theo mình ko nên up lên Wm6 , up rùi . muốn về WM5 :)) . chỉ đẹp hơn chút :))

Ai thích mình bán lại cho >.< ... đang cần xiền up up up

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Con này mình đang dùng đã up lên WM6 rồi . đang chậm wa' . nuột gì đâu bạn >.<

theo mình ko nên up lên Wm6 , up rùi . muốn về WM5 :)) . chỉ đẹp hơn chút :))

Ai thích mình bán lại cho >.< ... đang cần xiền up up up

Mình cũng đang dùng 1 con như thế này,nhưng đang là Rom 2k5 tiếng Trung,bạn có thể shared mình Link Down bản 2k5 hoặc 2k6 tiếng Anh không ?Và nếu bạn biết cách Ủpom cho con này thì bạn có thể Post lên đây cho anh em biết với nhé :) .Thanks!

Nemmatlanh

Bạn Mod iu . bạn vào trang này đao nhá :) ftp://ftp.clubimate.com/ trong này có hầu hết các Rom mà bọn i-Mate cần đó :) . Chúc vui

Cảm ơn bạn!Rom thì tớ Down được rồi,nhưng cái chính là cách UpRom cơ,bạn có thể Post bài cụ thể được không?Hoặc bạn cho mình nick yahoo để mình ra hỏi bạn trực tiếp,sau đó mình Post lại cho anh em cũng được :).Thanks!

tranducanh

Bạn iu . Cái này mình chịu rùi . cũng mới dùng mà . mua i-mate trước sau mới đi tìm hỉu :d . sorry , đã làm thất vọng :( . Đang cố gắng phát triển . Mình đang tìm cách trên forum của i-mate >.< .Nếu bạn tìm hiểu được thì Post nhé . Thanks :D

kataru0212

Chào các bác,em mới mua con i-mate pdal,em cài phần mềm activesync 4.2(cd-rom kèm theo máy) lên pc rồi mà ko thấy nhận máy gì hết,không biết gặp vấn đề gì.thú thực với các bác em mới mua pocket pc lần đầu nên cũng ko rành lắm,có bác nào dùng rồi chỉ giáo giúp em với,em cảm ơn các bác nhiều nhiều
thân

Chỉnh sửa cuối:

HP86

Mình đã up hết cả 3 bản này lâu rùi nói chung la bản rom nào cũng có lỗi nhưng bản rom 6.1 (Build:5.2.21109)là tốt nhất mỗi tội không cài được font TV nên ko hiển thị được TV o các phân mền việt hóa. Khuyến cáo anh em có PDAL nếu muốn dùng ổn định thi cứ dùng 5.0 đừng úp lên 6.x vi lên rồi không về rom gốc được đâu

kataru0212

bản 6.1 vẫn dùng tốt!

mình up thử bản 6.1 (Build:5.2.21109)đến bây giờ dùng vẫn rất tốt mà,trước đây máy mình hay có hiện tượng sóng chập chờn,từ khi uprom lên hiên tượng này mất luôn.Còn việc cài font TV bình thường,nói chung là very good!!!!:D