• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom - iP 3Gs All Boot với Sn0wbreeze 2.7.3 (Untethered)[13-05-2011]

AnhPheCT

FW iOS 4.3.3 Custom cho iPhone 3Gs All Boot

build bằng Sn0wbreeze 2.7.3 (Untethered)

(Ngày 13-05-2011)
------****------

Thông tin:

Thông tin FW 4.3.3 Custom:

Đây là bản Custom 4.3.3 cho iPhone 3Gs World và Lock, Không nâng Base band, không Active, UNTETHERED. Fix hoàn thiện.

Bản FW 4.3.3 Custom này hỗ trợ:

-Add Cydia v1.1.
- MultiTouch Gestures.
-Add afc2add.
Add Logo Animation
------****-------

* Đối với 3Gs World restore xong bỏ SIM mạng VN vào kết nối iTunes sẽ Active có sóng.
**Đối với 3Gs Lock cần SIM nhà mạng Active (Hoặc Active = Redsn0w 0.9.6rc16 )

Vào Cydia và add source : repo666.ultrasn0w.com cài Ultrasn0w 1.2.3 Unlock.

Lưu ý : Chỉ Unlock được cho các Baseband: 04.26, 05.11, 05.12, 05.13, 06.15

Hướng dẫn trên Windows:

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, Mở iREB lên tắt iP. Click chọn iDevice làm theo HD:

iP về DFU Mod thật có thông báo sau:

Bật iTunes để Shift + Restore browser đến FW 4.3.3 Custom.

Một vài ảnh với FW 4.3.3 Custom cho 3Gs World giữ BaseBand

[Thứ sáu 13-05-2011]

Link cho tấc cả 3Gs lock và World (Gồm Old/New boot)
Gồm ~405MB chia làm 3 link, dùng hjsplit.exe nối file. Root 1280MB

Link đã có:

Mã:
http://www.mediafire.com/?4ay8hb9zfs852

Chỉnh sửa cuối:

linhbap

Mở bát phát
Link MF chỉ là part 001. Bác chủ up lại dùm
thanks!

AnhPheCT

Mở bát phát
Link MF chỉ là part 001. Bác chủ up lại dùm
thanks!

Link đang Uploading..................Vui lòng đợi đủ link và tải.....Sn0wbreeze v2.7.3 build Custom 4.3.3 Fix lỗi Rung/Chuông.....thay thế v2.7 củ, Hạ Root 1280MB, .....!
Thứ sáu ngày 13-05-2011 Build Custom restore cho xả xui ấy mà...Chúc may mắn!

linhbap

Hướng dẫn trên Windows:

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, Mở iREB lên tắt iP. Click chọn iDevice làm theo HD:
Tức là giữ phím nguồn để tắt hẳn IP rồi sau đó mới chọn loại (vd IP 3GS) hả bác chủ??????

AnhPheCT

Tức là giữ phím nguồn để tắt hẳn IP rồi sau đó mới chọn loại (vd IP 3GS) hả bác chủ??????
Hướng dẫn quá rõ ràng rồi! Kết nối iP với PC, mở iTunes lên xem có nhận iP chưa. (Cách dễ dàng nhận biết iP đã kết nối với PC đầy đủ Driver), xong tắt iP bằng Nút Nguồn, Xong mới click chọn thiết bị và liền nhấn Power 3s, giữ Power nhấn tiếp Home 10s (Nhấn giữ cả hai đồng thời nhé)...Bỏ Power ra vẫn giữ Home tiếp 30s...nhưng khoảng 7-10s là thanh loading chạy là bỏ Home ra được rồi iP vào DFU Mod....!

linhbap

Cám ơn bác chủ, từ trước tới giờ mình toàn không tắt nguồn mà chiến luôn >>> vẫn OK

AnhPheCT

Có buil thêm cho ip4 ko bác????????????

Chủ yếu Build cho iP World thôi, dành cho con W ngại chạy Redsn0w, chứ còn iP Lock do FW No_Active nên sau khi restore đã chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc16 Active vào SB đã fix lỗi rồi, cũng ko cần thiết restore với FW này...!

AnhPheCT

Spam!!! Đã đủ link chúc mọi người vui vẽ! Ta thăng đây.......................! Good night!

kenshjn

Máy mình là 3Gs Lock, đang chạy 4.1, restore xong dính slide to emergency. ai biết tại sao không chỉ mình với. BB là 6.15

AnhPheCT

Máy mình là 3Gs Lock, đang chạy 4.1, restore xong dính slide to emergency. ai biết tại sao không chỉ mình với. BB là 6.15
Do FW 4.3.3 Custom No_Active vậy là đúng rồi, Bác chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc16 chọn Just boot tethered right now cái là xong vào được Springboard nhé. Máy Bạn BB đã là 6.15.trước đó có thể restore với FW4.3.3 gốc vẫn OK.

linhbap

Chạy cái này xong có cần đến fw 4.3.3 gốc để chỏ đến khi chạy Redsn0w 0.9.6rc16 không bác chủ ơi????
(3GS-lock, bb 6.15 - fw 4.3.2)
thanks!

AnhPheCT

Chạy cái này xong có cần đến fw 4.3.3 gốc để chỏ đến khi chạy Redsn0w 0.9.6rc16 không bác chủ ơi????
(3GS-lock, bb 6.15 - fw 4.3.2)
thanks!

Ý trời 2nick giống nhau ở 2 4Rum! Cùng một câu hỏi!
@: JB = Redsn0w 0.9.6rc16 thì phải trỏ đến FW 4.3.3 gốc. Chọn dòng "Just boot tethered right now" là Active vào được Springboard rồi.

kenshjn

Do FW 4.3.3 Custom No_Active vậy là đúng rồi, Bác chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc16 chọn Just boot tethered right now cái là xong vào được Springboard nhé. Máy Bạn BB đã là 6.15.trước đó có thể restore với FW4.3.3 gốc vẫn OK.

Nó hiện quả dứa cắn dở xong y như cũ :(. Thử lại mấy lần vẫn không được

ducthang

Chú ý là Chọn dòng "Just boot tethered right now" là Active vào được Springboard rồi đừng chọ thêm Is cydia

AnhPheCT

Không chọn dòng nào vẫn OK mà, hoặc chọn dòng Install Cydia vẫn bình thường...! JB lại nhé!

hiepsiloncon

Active Member
Không chọn dòng nào vẫn OK mà, hoặc chọn dòng Install Cydia vẫn bình thường...! JB lại nhé!

Mình activate theo lời AnhPheCT chỉ dẫn (Không chọn dòng nào) thì thành công.

Trước đó mình activate theo cách này (JB = Redsn0w 0.9.6rc16 thì phải trỏ đến FW 4.3.3 gốc. Chọn dòng "Just boot tethered right now" là Active vào được Springboard rồi. ) thì không được.

thqt1b

FW iOS 4.3.3 Custom cho iPhone 3Gs All Boot

build bằng Sn0wbreeze 2.7.3 (Untethered)

(Ngày 13-05-2011)
------****------

Thông tin:

Thông tin FW 4.3.3 Custom:

Đây là bản Custom 4.3.3 cho iPhone 3Gs World và Lock, Không nâng Base band, không Active, UNTETHERED. Fix hoàn thiện.

Bản FW 4.3.3 Custom này hỗ trợ:

-Add Cydia v1.1.
- MultiTouch Gestures.
-Add afc2add.
Add Logo Animation
------****-------

* Đối với 3Gs World restore xong bỏ SIM mạng VN vào kết nối iTunes sẽ Active có sóng.
**Đối với 3Gs Lock cần SIM nhà mạng Active (Hoặc Active = Redsn0w 0.9.6rc16 )

Vào Cydia và add source : repo666.ultrasn0w.com cài Ultrasn0w 1.2.3 Unlock.

Lưu ý : Chỉ Unlock được cho các Baseband: 04.26, 05.11, 05.12, 05.13, 06.15

Hướng dẫn trên Windows:

iP về DFU Mod thật có thông báo sau:

Bật iTunes để Shift + Restore browser đến FW 4.3.3 Custom.

Một vài ảnh với FW 4.3.3 Custom cho 3Gs World giữ BaseBand

[Thứ sáu 13-05-2011]

Link cho tấc cả 3Gs lock và World (Gồm Old/New boot)
Gồm ~405MB chia làm 3 link, dùng hjsplit.exe nối file. Root 1280MB

Link đã có:

Mã:
http://www.mediafire.com/?4ay8hb9zfs852
Vào redsn0w_win 0.9.6 rc16 nó báo unable regconize specified IPSW. Sao vậy các bác??? Có cách nào khác ko??

Chỉnh sửa cuối:

thqt1b

Đã làm thành công. Thì ra : chọn fw gốc + không tick vào dòng nào hết -> ok. Hú hồn. Tưởng đâu...
Thanks các bro nhìu.

HTC_VUTHANH

Moderator
Đã làm thành công. Thì ra : chọn fw gốc + không tick vào dòng nào hết -> ok. Hú hồn. Tưởng đâu...
Thanks các bro nhìu.
Vào redsn0w_win 0.9.6 rc16 nó báo unable regconize specified IPSW. Sao vậy các bác??? Có cách nào khác ko??

redsn0w báo unable regconize specified IPSW là do bạn chỉ tới chọn ko đúng fw thui ko liên quan đến tick hay không tick vào dòng nào hết;;);;)