• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD(untether)

vipboy_9x

Moderator
IOS Custom super Clean cho iphone 4/3GS (không hỗ trợ 4s và ipad 2)

df64503d14387b7222f27348f65f0e2277fe97b2811c06b327b0a542c5a87cf46g.jpg

-đúng như tên gọi của nó là (super Clean) custom này mình không nhúng bất kỳ thành phần quảng cáo/soft/app gì vào FW custom để giữ cho FW luôn tốt nhất có thể.
*Thông tin về FW:
-được build bằng PwnageTool mới nhất hỗ trợ IOS 5(untether)
+ Không update baseband
+ Root:2012 MB( sắp tết rùi cho nó đẹp tí)
+ Không active
+ Không thêm bất kỳ package nào
+ Không có bất kỳ phần mềm quảng cáo nào
*Preview hình ảnh custom 5.0.1 trên 3GS.

* Hướng dẫn restore custom Firmware
-Dùng IREB đưa iphone về DFU rùi tiến hành restore nhé.
Link tải:
Pass: PDAVIET
Trong quá trình Tải bạn nào cần tài khoản Vip thì có thể gửi mail cho mình nhé! (không được đổi pass ah
X-()
iphone 4: Quốc tế
iphone 3GS: quốc tế
IPAD 1

@H3ll

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
có add afc2add ko anh..upload xong em tét thử xem sao :p:p
cái thời Add Afc2add đã qua lâu lắm rùi,chỉ cấm vào là xúc thui không cần cài nữa.
đang up mạng Cap quang mà chậm hum tả được :((

dailongmmc

Sao chưa có nưa ta...hix..! May 3GS lock có cân sim nha mang Active hok ban...hay day la ban HackActive..! Sorry em là newbie...!

vipboy_9x

Moderator
Sao chưa có nưa ta...hix..! May 3GS lock có cân sim nha mang Active hok ban...hay day la ban HackActive..! Sorry em là newbie...!
phải có sim nhà mạng để Active bạn ah,nếu không có mình vẫn có thể hackactive.
bản iphone 4 đã cập nhật ở bài #1
bản 3GS khoảng 2p nữa sẽ xong.

h3ll

Hehe vừa restore xong..một cảm giác Untethered rất tuyệt..thích nhất xài bản Custom của PwnageTool :p:p

phdzung

sao chủ thớt ko up lên mediafire cho phổ biến, tốc độ down cái này ẹ quá :( toàn 40kbps thế này :(

vipboy_9x

Moderator
sao chủ thớt ko up lên mediafire cho phổ biến, tốc độ down cái này ẹ quá :( toàn 40kbps thế này :(
nếu bạn sài mạng VNPT có thể tải tới 1MB/S đấy!
để mình gửi mail tài khoản để bạn tải cho lẹ

h3ll

sẵn build luôn ip4 hackactive sẵn đi anh :D:D
àh sao em vô cydia xem thấy root có 1gb hã anh

Last edited by a moderator:

panrai

Super V.I.P
Đang test thử xem FW 4.3.5 gốc sài sim gep định up lên 5.0.1 nầy sài sim gép khỏi gọi 112 đc ko đây,mong gần con toàn mạng máy ko lưu SHSH :ar!

vipboy_9x

Moderator
Đang test thử xem FW 4.3.5 gốc sài sim gep định up lên 5.0.1 nầy sài sim gép khỏi gọi 112 đc ko đây,mong gần con toàn mạng máy ko lưu SHSH :ar!
thì anh cứ làm chuột bạch đi sợ rì không biết :D

dailongmmc

Mình dùng IReb dưa Iphone ve DFU mode, sau đó restore nhưng máy báo lôi 1600...Hix..Máy mình là 3GS Lock...!