• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iOS 5] Download iOS 5 GM (Gold Master) - jailbreak tethered bằng redsn0w+sn0wbreeze

AquaSta

Moderator

Vậy là rạng sáng nay, tại hội nghị WWDC Let's Talk iPhone thì Apple đã giới thiệu chiếc iPhone 4S, không có iPhone 5 :D với những nâng cấp gồm có: Chip A5 dual core, Camera 8M quay Full HD, Bluetooth 4.0, Kết nối HSDPA 14.4 Mbps, Chế độ tự chuyển ăng-ten khi truyền và nhận cho cuộc gọi tốt hơn, phần mềm Siri độc quyền trên 4S, thêm nhà mạng Sprint cho US, đặt hàng từ 7-10 và bán ra tại Canada, US, Anh, Pháp, Đức, Nhật vào 14-10, các nước khác còn chờ, iOS 5 chính thức phát hành ngày 12/10

Đây là link download phiên bản GM cũng mới có sau khi kết thúc WWDC lần này. Nếu các bạn muốn thử ngay thì hãy download còn không thì chờ đến 12/10 có bản chính thức

Touch 4 Firmware 5.0 GM

iPad 2 WiFi Firmware 5.0 GM

iPad 2 GSM Firmware 5.0 GM

iPhone 4 CDMA Firmware 5.0 GM

iPhone 4 GSM Firmware 5.0 GM

Hoặc

Download iOS 5 GM for iPhone 4 GSM (MultiUpload - Uploadking)
Download iOS 5 GM for iPhone 4 CDMA (MultiUpload)
Download iOS 5 GM for iPhone 3GS (MultiUpload - Uploadking)
Download iOS 5 GM for iPod Touch 4G (MultiUpload - Uploadking)
Download iOS 5 GM for iPod Touch 3G (MultiUpload - Uploadking)
Download iOS 5 GM for iPad 2 Wifi (MultiUpload - Uploadking)
Download iOS 5 GM for iPad 2 3G (MultiUpload - UploadKing)
Download iOS 5 GM for iPad 1 (MultiUpload - UploadKing)

Jailbreak với redsn0w bằng cách trỏ đến bản iOS5beta 7
Hoặc tạo custom jaibreak với sn0wbreeze và loại bỏ check UDID luôn khỏi cần down iOS5b7

Download Redsn0w 0.9.9b3a
Phiên bản Windows: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.9b3a.zip?attredirects=0&d=1
Phiên bản Mac: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_mac_0.9.9b3.zip?attredirects=0&d=1

Download sn0wbreeze 2.8b8: http://hotfile.com/dl/131495756/f3b57da/sn0wbreeze-v2.8b8.zip.html

Chỉnh sửa cuối:

Hungpdahl

Well-Known Member
Bản này cũng gần như chính thức rùi,quan tâm nhất là JB thui...

TruongHan

Super V.I.P
Ko biết Appsync 5.x đã hoạt động tốt trên bản chính thức chưa nhỉ?Cydia hoạt động tốt ko?Ai mần rồi thì test chia sẽ trước nha :D

junying

có cần SHSH không vậy các bác.Con 3GS của mình không có shsh của Fw 5.x.x:D

AquaSta

Moderator
có cần SHSH không vậy các bác.Con 3GS của mình không có shsh của Fw 5.x.x:D
Không cần SHSH nhưng cần đăng ký UDID với Apple, bạn có thể jailbreak sau đó sửa lại file Systemversion.plist để thành bản Release thì ko cần UDID :D

thanhthuy292001

làm đúng các bước như trên diễn đàn ! chắc chắn thành công 100% . mình đã test thành công Cydia chạy ngon lành không bị lỗi gì cả . nhiều ứng dụng hay . ! thanks ! thanks !

TatDat_Canon

tại sao vậy bạn. mình chưa hiểu rỏ lắm về mấy cái này. bạn có thể nói cụ thể hơn được không. thank

JB iphone có 2 loại:

1. Untethered JB: là làm chủ hoàn toàn root, bạn có thể tự do khống chế root và làm tất cả gì bạn muốn với thiến bị đã được JB.

2. Tethered JB: là loại JB không toàn diện, sẽ làm thiết bị khi bị tắt không khởi động được và treo ở logo táo. Phải dùng phần mền để kích mới OK.

Hiện tại IO5 chưa JB untethered được, nên nếu JB bạn sẽ gặp khó khăn khi sử dụng máy nếu để nó hết pin.