• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G lock mất sóng sau khi update Custom FW 3.1.3 PV2: Xin giúp đỡ!

ducminh08

Em mới dùng iPhone 3G lock model 5.12.01. Máy nghe gọi bình thường, sóng tốt nhưng thỉnh thoảng rất chậm và đơ cảm ứng. Trước đó em cũng chưa rõ nguồn gốc của máy. Em liều up thử bản CFW 3.1.3-PV02 của bác tinh_la_gi.
Sau khi ngồi đợi mọi việc kết thúc thì máy khởi động lại, nhưng mất sóng. Kết nối Itunes trên Window cũng báo lỗi!

Mong các bác chỉ giáo nên làm thế nào ạ? Thanks

nin1009

bạn vô Cydia cài Ultrasn0w 1.2 chưa,khi up FW xong bạn phải cài Ultrasn0w 1.2,nhớ phải kết nối Wifi mới cài được

ducminh08

Thanks bác! để em thử ạ! Có phải add sorce gì không bác hay cứ tìm có sẵn trong đó ạ? Wifi máy vẫn vào tốt!

nin1009

Thanks bác! để em thử ạ! Có phải add sorce gì không bác hay cứ tìm có sẵn trong đó ạ? Wifi máy vẫn vào tốt!

sorce thì có sẵn trong cydia rồi,vô cydia đợi nó load xong,vô Search gõ Ultrasn0w và cài thôi

ducminh08

sorce thì có sẵn trong cydia rồi,vô cydia đợi nó load xong,vô Search gõ Ultrasn0w và cài thôi

Cảm ơn bác! Tại em không theo dõi các topic vì mới dùng iP mà! Làm theo bác chỉ dẫn thì đã có sóng rồi ạ, kết nối iTunes được luôn! Cho em hỏi là em up tiếp lên 4.2.1 PV01 của Man tinh_la_gì được không bác? Nhỡ lại mất sóng tiếp thì sao ạ?

nin1009

Cảm ơn bác! Tại em không theo dõi các topic vì mới dùng iP mà! Làm theo bác chỉ dẫn thì đã có sóng rồi ạ, kết nối iTunes được luôn! Cho em hỏi là em up tiếp lên 4.2.1 PV01 của Man tinh_la_gì được không bác? Nhỡ lại mất sóng tiếp thì sao ạ?

khi muốn restore thì bạn phải đọc kĩ hướng dẫn,bạn vô đọc đi anh TLG có hướng dẫn cụ thể lắm bạn cứ yên tâm làm theo đi,mình nghe nói 3g lên 4.2.1 của anh TLG chạy mượt lắm,đáng để nâng cấp

ducminh08

Sau khi restore thành công em dùng đến hôm nay, vừa mới vào cydia cài thêm cái khoa ứng dụng thế là máy chạy safe mod rồi yêu cầu khởi động lại và treo luôn. Sau đó em loay hoay thế nào định RS lại thì máy tắt ngóm (đến bước DFU). Nhưng resn0w bào lỗi không thành công. Itunes cũng bào không thể kết nối. Các bác chỉ em với. Giờ máy tắt ngóm!

ducminh08

Sau khi loay hoay với DFU thì em up lại được bản 4.2.1 của MAN TLG. Sau khi xong thì máy mất sóng. Em vào Cydia add sorce ultrasn0w và tải thì không thể được. Máy bào thế này. Mong các bác xem giúp ạ?

nin1009

Trường hợp nếu không có Wifi , sau đây cách cài đặt unlock ultrasn0w : download file và giải nén Ultrasn0w 1.2 .rar, thành 2 file mobilesubstrate_0.9.3367.deb và ultrasn0w_1.2.deb, sử dụng ifunbox_en.zip copy vào đường dẫn : var/root/Media/Cydia/AutoInstall (thư mục Cydia, AutoInstall phải tạo mới). Khởi động iPhone, ultrasn0w sẽ được cài đặt và thực hiện unlock iPhone. Nếu vẫn chưa unlock, thực hiện lần 2

http://www.mediafire.com/?d9krk685k132zq7

http://www.mediafire.com/?d695o7r6d7cd1fd

trước khi kết nối với ifunbox,hãy kết nối với itunes trước đồng bộ với iphone,nếu bạn kết nối với ifunbox trước thì khi kết nối với itunes sẽ bị lỗi không nhận iphone

TatDat_Canon

bản custom 4.2.1 của TLG chưa có unlock bạn phải jailbreak và cài ultrasnow mới có sóng.

3G lần đầu tiên vào cydia rất lâu bạn ạ, trước khi vào cydia bạn nên tắt chế độ auto lock đi, vào cydia đợi load hết các package về rồi thoát ra vào lại 1 lần nữa.

về cài ultrasnow1-2 thì có sẵn source repo của cydia đó không cần add thêm source nào nữa đâu bạn.

nhìn hình thì bạn sắp thành công rồi đó!

ducminh08

Dạ, máy em vào wifi được. Nhưng quá trình tải các pack về quá lâu rồi nó báo time out. Sau đó em tìm ultrasn0w và chọn install thì nó bào như trên!

nin1009

bản custom 4.2.1 của TLG chưa có unlock bạn phải jailbreak và cài ultrasnow mới có sóng.

3G lần đầu tiên vào cydia rất lâu bạn ạ, trước khi vào cydia bạn nên tắt chế độ auto lock đi, vào cydia đợi load hết các package về rồi thoát ra vào lại 1 lần nữa.

về cài ultrasnow1-2 thì có sẵn source repo của cydia đó không cần add thêm source nào nữa đâu bạn.

nhìn hình thì bạn sắp thành công rồi đó!

bạn làm theo bạn này là đúng rồi đó

ducminh08

Em đã vào lại nhiều lần mà vẫn bào time out như vậy! Chắc nó chưa load hết. Có lẽ em thử cách cài trên máy tính xem sao. thanks các bác! Gà quá! híc

TatDat_Canon

Em đã vào lại nhiều lần mà vẫn bào time out như vậy! Có lẽ em thử cách cài trên máy tính xem sao. thanks các bác! Gà quá! híc

lý do bạn không cài được là vì cydia chưa load hết các package về, bạn vào cydia chon tap change và upgrade hết những gì mà cydia thiếu sau đó hày cài ultralsnow sẽ không bị lỗi vậy nữa!
Cách khác là bạn dùng IP PC suite để cài từ suorce cydia cũng giống như cài trên máy vậy nhưng sẽ nhanh hơn vì tải trên PC hehe

ducminh08

Quả đúng như các bác nói! Em tắt chế độ auto lock và vào Cydia lần nữa. Bấy giờ nó mới load hết và khởi động lại và ra một đống cần update. Sau đó đã cài được Ultra mà không còn báo lỗi nữa.! Cảm ơn các bác đã chỉ dẫn!

nin1009

Em đã vào lại nhiều lần mà vẫn bào time out như vậy! Có lẽ em thử cách cài trên máy tính xem sao. thanks các bác! Gà quá! híc

bạn cứ cái bằng ifunbox thử đi,đúng như bạn tatdat_canon nói là đúng rồi đó ultrasn0w có sẵn trong cydia > sources>repo666.ultrasn0w.com rồi không cầi add sources nữa đâu

ducminh08

bạn cứ cái bằng ifunbox thử đi,đúng như bạn tatdat_canon nói là đúng rồi đó ultrasn0w có sẵn trong cydia > sources>repo666.ultrasn0w.com rồi không cầi add sources nữa đâu

Vâng! Em đã tải 2 file đó và để làm dự phòng khi không có wifi. Máy đã có sóng rồi ạ!

panrai

Super V.I.P
anh em đửng nóng lòng mà báo lỗi nhé,vì hôm nay cydia đang fix 1 số lỗi nên anh em vào ko đc hãy thử vào ngày mai nhé,vì sánh h mình làm 2 cái cái nào cũng bị như chủ topic cả,nếu up lên ko có sóng thì chịu khó kết nói bằng PC đi cho nó lành :D,còn ko thì ngày mai vào lại xem sau

hoadainhan70

Active Member
Hic!
Máy iphone3g của Tôi sau khi update Firmware song máy chạy rất tốt sóng ổn định nhưng sau khi dùng được 2 ngày thì không vào được wifi , khi bật wifi lên thì chỉ có một biểu tượng vòng tròn xoay khoảng vài phút rồi tắt ngấm Giờ đây máy iphone 3G phiên bản Quốc tế chỉ có thể gọi đi gọi đến , muốn vào Internet thì phải kết lối 3G Rất bất tiện
Có cách gì khắc phục không nghề các Anh em
Tôi đã thử up bản rom khác cũng như vậy , không có tì khả thi nào
Gọi thợ sửa điện thoại thì họ bảo là " máy Bác chết chip wifi rồi phải thay hết 1.200.000 " tức là gần bằng tiền mua một Kon 3G mới vào thời điểm này Bác thợ này chỉ Cần khám điện thoại qua call chứ không Cần nhìn máy ...
Có cách gì không nghề Anh em ời

tinh_la_gi

Administrator
Hic!
Máy iphone3g của Tôi sau khi update Firmware song máy chạy rất tốt sóng ổn định nhưng sau khi dùng được 2 ngày thì không vào được wifi , khi bật wifi lên thì chỉ có một biểu tượng vòng tròn xoay khoảng vài phút rồi tắt ngấm Giờ đây máy iphone 3G phiên bản Quốc tế chỉ có thể gọi đi gọi đến , muốn vào Internet thì phải kết lối 3G Rất bất tiện
Có cách gì khắc phục không nghề các Anh em
Tôi đã thử up bản rom khác cũng như vậy , không có tì khả thi nào
Gọi thợ sửa điện thoại thì họ bảo là " máy Bác chết chip wifi rồi phải thay hết 1.200.000 " tức là gần bằng tiền mua một Kon 3G mới vào thời điểm này Bác thợ này chỉ Cần khám điện thoại qua call chứ không Cần nhìn máy ...
Có cách gì không nghề Anh em ời

Giờ thì thử phần mềm trước nhé
Up bản 4.2.1 Gốc và dùng xem thế nào nếu : wifi bật được mà ko tìm thấy AP nào thì tìm ai quen khò chip lên và đóng lại (có khi được có khi không - cái này thì gọi là hên xui thôi)

Còn giá thay phần cứng (giá gốc) 600k, bác kia khám bệnh qua call là do bạn cung cấp thông tin hư cái gì bác ấy thay cái đó còn phát sinh thì hồi sau phân giải thôi (Cơm áo gạo tiền ma