• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jack chuyển và tai nghe nào cho O2 Flame?

luuduchoa87

MÌnh làm mất tai nghe zin của O2 Flameroifof nên mới mua cái jack chuyển 2.5=>3.5 loại có dây hay bán ở mấy cửa hàng điện thoại nhưng chất lượng quá tệ,âm thanh ko xuất ra stereo được mặc dù nghe được cả 2 tai.Trong này có bác nào có kinh nghiệm xài jack chuyển nào tốt hay mod với jack 2.5 của tai nghe nào phù hợp với O2 Flame thì cho mình xin chút kinh nghiệm nha!Thank nhiều! :(

luuduchoa87

thank nhưng ko biết nó có xuất ra stereo ko hay là 2 tai nhưng mà chỉ môn thôi vậy bro.ko biết jack tai nghe cua E398 có phù hợp với con này như O2S ko nhỉ?:|

binhmogas

nó xuất ra stereo luôn và sử dụng mic bình thường y như tai nghe zin. còn tai nghe moto thì khong bao giờ sử dụng cho dòng đt khác được (nghe mono, nhỏ,không dùng mic được) và ngược lại.

luuduchoa87

thank vậy để mình mua cái tai 5610 lô về mod thử
Ah:mình mới coi thấy con 5610 có kèm theo cái jack 2.5ly .Mua cái đó về cắm Ò Flame có xuất ra được stereo ko bạn.Nếu được thì kiếm cái jack đó mua cho khỏe.
MÀ hình như con 5300 xài tai nghe giống con này phải ko bro!

Chỉnh sửa cuối:

binhmogas

đúng rồi. 2,5ly cắm trực tiếp vô Flame luôn khỏi qua jack chuyển bảo đảm là sì tê. nghe gọi ok.

e2rokr

Jack chuyển mua ở mấy cửa hàng ĐT lởm lắm, âm thanh toàn Mono. Ở HN ra chỗ Siêu thị Cầu Giấy làm con giắc chuyển bằng sắt, có 10K thôi, ra stereo ngon lành. Mua tai nghe thì xài Hs47 của Nokia vừa ngon vừa rẻ.

teranosaus

nó xuất ra stereo luôn và sử dụng mic bình thường y như tai nghe zin. còn tai nghe moto thì khong bao giờ sử dụng cho dòng đt khác được (nghe mono, nhỏ,không dùng mic được) và ngược lại.

Hiện Flame của mình đang dùng tai nghe MOTO, nghe rất tốt, mic dùng bình thường, có điều khiển volume to nhỏ ở trên dây rất tiện.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nên mua jack chuyển từ 2,5mm sang 3,5mm có đầu mạ vàng của Nokia rồi mua một cái tai nghe xịn jack 3,5mm là nghe cực phê.