• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JoikuSpot Premium v3.20(1188) S60v5 Retail By Dan123456-Dùng điện thoại phát WiFi

duylinh27884

Moderator
JoikuSpot Premium v3.20(1188) S60v3v5 S^3 Retail By Dan123456-Dùng điện thoại phát WiFi

;

JoikuSpot sẽ biến chiếc điện thoại của bạn thành trạm phát WiFi. Phiên bản tính phí mang tính bảo mật cao hơn, lướt web không giới hạn và bạn có thể đặt tên cho đường truyền của mình. Chiếc điệ n thoại của bạn sẽ trở thành modem 3G va phát tín hiệu WiFi cho các thiết bị xung quanh.

JoikuSpot là tiện ích hoàn toàn miễn phí giúp máy tính của người dùng truy cập Internet qua điện thoại sử dụng công nghệ 3G. Chiếc ĐTDĐ của bạn sẽ trở thành một hotspot Wi-Fi. Đây thực sự là công cụ hữu ích khi mạng 3G đang được sử dụng rộng rãi ở Việt Nam.

Công cụ này không chỉ giúp bạn có thể dễ dàng truy cập máy tính vào mạng qua kết nối Wi-Fi nhờ vào chiếc điện thoại sử dụng mạng tốc độ cao băng thông rộng 3G, mà
còn giúp loại bỏ những linh kiện “lỉnh kỉnh” thường mang theo mỗi khi muốn truy cập mạng thông qua điện thoại di động. Bạn sẽ không cần quan tâm tới các kiểu kết nối như Bluetooth, cáp hay USB hỗ trợ kết nối, mọi thứ giờ đây là hoàn toàn "không dây".

Việc cài đặt và sử dụng tiện ích này rất dễ dàng. Tất cả những gì bạn cần thực hiện là chạy chương trình trên điện thoại và thiết lập cấu hình để biến điện thoại thành một hotspot Wi-Fi. Thậm chí, bạn còn có thể chọn chế độ ẩn để ứng dụng chạy ngầm trên hệ thống.

Các tính năng:

- HTTP(S) protocol support
- giao thức hỗ trợ HTTP
- WLAN truy cập vào Internet với máy tính xách tay, Internet và ipod .
- người dùng truy cập và kiểm soát
- Nhiều kết nối song song
- Người dùng định nghĩa điểm truy cập và cài đặt
- Hỗ trợ lập bản đồ vị trí GPS trên S60 3rd Ed

Có gì mới:

-hỗ trợ cho symbian belle và các dòng điện thoại mới ra như nokia 500 603 701....cũg như các dòg máy cũ s60v3v5
-JoikuSpot 3.2 là bây giờ có thể phát hiện nếu điện thoại của bạn sử dụng WiFi cho ứng dụng khác, nó sẽ bảo lưu các kết nối như WiFi tự động cho kết nối internet.

Chú ý là từ v3.2 trở đi là chương trình có sẵn tiếng việt rồi nhá anh em.^^

Lưu ý:cài xong cần khởi động lại máy để sử dụng.
Mượn lời giới thiệu của bác vutaikt,thanks you!

JoikuSpot Premium v3.20(1188)

Link mirror

Link nhanh

B có thể dow tại đây

Last edited by a moderator:

dekisugi17

Thanks bác!!! ^^. Hum bữa đi Long An, mà ở dưới tất nhiên hok cóa mạng. Có phần mềm này dùng rất tiện!!! ^^

Ntv_79

su dụng thế nào nhỉ

Down về, cài chương trình, mở chương trình, bấm start (Yêu cầu điện thoại phải có 3G, sim đã đăng ký 3G và tài khoản còn có thể vào internet). Nếu không đặt tên cho điểm phát wifi thì phần mềm sẽ tự đặt tên với tên máy của bạn đang dùng. Dùng laptop hoặc điện thoại bắt được wifi khác truy cập internet thông qua điểm wifi bạn phát.

duylinh27884

Moderator
su dụng thế nào nhỉ

Chạy pm cho nó lấy sóng 3G của đt chuyển rồi phát thành sóng wifi,rồi dùng thiết bị khác sử dụg sóng wifi này,laptop chẵg hạn:D túm lại pm này sẽ biến chiếc đt của bạn thàh 1 muđum phát wifi cho thiết bị khác sử dụg

YinYang

Active Member
su dụng thế nào nhỉ

Down về, cài chương trình, mở chương trình, bấm start (Yêu cầu điện thoại phải có 3G, sim đã đăng ký 3G và tài khoản còn có thể vào internet). Nếu không đặt tên cho điểm phát wifi thì phần mềm sẽ tự đặt tên với tên máy của bạn đang dùng. Dùng laptop hoặc điện thoại bắt được wifi khác truy cập internet thông qua điểm wifi bạn phát.

Chạy pm cho nó lấy sóng 3G của đt chuyển rồi phát thành sóng wifi,rồi dùng thiết bị khác sử dụg sóng wifi này,laptop chẵg hạn:D túm lại pm này sẽ biến chiếc đt của bạn thàh 1 muđum phát wifi cho thiết bị khác sử dụg

Nếu bạn xài app này thì nhớ hãy kiểm tra tài khoản trước. và nếu có điều kiện thì đăng kí trọn gói dung lượng mạng đt đang dùng nhé. Chứ không để ý mà cứ xài là dùng xong nổ đom đóm mắt =))

hdgv

Lúc nãy dùng cái này down 150mb, có lúc tốc độ lên tới 500, nhưng trung bình có 30

duylinh27884

Moderator
Sao của em nó không start dc ý. Máy em 5230
khi cài xong pm này thì bạn phải khởi động lại đt mới có thể start đc.Mà hình như 5230 ko có wifi thì phải,nếu máy nào ko hỗ trợ wifi thì cũg ko dùg đc pm này bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

saccerwin

uh....bác linh ơi cho hỏi cái:phần mềm này cài mật khẩu để không cho họ vô chỗ nào hè....mấy bữa mình chơi 1 phát dùng laptop bật không để ý cái ở đâu có 4 người khác cũng dùng ké lun,.....online chơi game 1 tí 30p cái điện thoại bay 400m internet 3g..hix hix:((

duylinh27884

Moderator
uh....bác linh ơi cho hỏi cái:phần mềm này cài mật khẩu để không cho họ vô chỗ nào hè....mấy bữa mình chơi 1 phát dùng laptop bật không để ý cái ở đâu có 4 người khác cũng dùng ké lun,.....online chơi game 1 tí 30p cái điện thoại bay 400m internet 3g..hix hix:((

Vào cài đặt ở mục Encrybtion chọn Web open hoặc web share, nó sẽ hiện ra thêm tùy chọn Encrybtion Key,bác nhập vào pass để bảo vệ wifi ở mục Encrybtion Key này .ở mục Encrybtion Key length nếu bác chọn mã hóa là 64-bit thì pass bảo vệ chỉ đc 5ký tự,nếu muốn bảo mật cao hơn thì chọn mã hóa 128-bit,sẽ đặt đc pass bảo vệ là 13ký tự:D

saccerwin

Vào cài đặt ở mục Encrybtion chọn Web open hoặc web share, nó sẽ hiện ra thêm tùy chọn Encrybtion Key,bác nhập vào pass để bảo vệ wifi ở mục Encrybtion Key này .ở mục Encrybtion Key length nếu bác chọn mã hóa là 64-bit thì pass bảo vệ chỉ đc 5ký tự,nếu muốn bảo mật cao hơn thì chọn mã hóa 128-bit,sẽ đặt đc pass bảo vệ là 13ký tự:D
thông cảm cậu ạ mình cài phần mềm này của cậu nó hiện tiếng việt từ đầu tới cuối...nên thông cảm cậu dịch lại sang tiếng việt dùm mình nhá...thank trước

duylinh27884

Moderator
thông cảm cậu ạ mình cài phần mềm này của cậu nó hiện tiếng việt từ đầu tới cuối...nên thông cảm cậu dịch lại sang tiếng việt dùm mình nhá...thank trước

Hix..máy mình lại để tiếng anh,tưởg bác cũg để tiếg Anh mìh còn chỉ,nếu tiếng việt thì dễ quá rồi,mò tí nó ra chứ gì đâu,làm khó tui hog à nha(bác thấy cái hình sreenshot thứ 2 trên bài 1 của mình ko,mục tùy chọn Encrybtion nó nằm vị trí thứ tư trog cài đặt á,tiếg việt thì cứ vào cài đặt rồi xuốg mục vị trí thứ tư mà phang,là nó hiện tiếp ra các tùy chọn khác thoai):))

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
sao ko dùg 3g mà dùg 2g:(dùg mobile vào mạg bằg sóg 2g còn ì ạch,phát ra cho thiết bị khác sử dụg bạn thấy khả quan ko

xsamxungx

Chài,hay dzạ,mình dùng cái usb 3g gắn sim mobi đăg ký gói cước 3g thág lên mạg mà còn bị đứt kết nối hoài luôn nè:(

mình củng k hiểu kết nối trên dt thì công nhận nó lâu nhưng cắm cáp vào latop thì lướt vù vù có điều nó ngốn dung lượng kinh wa gấp đôi so với dùng bằng dt với lại pm này chắc dùng cho nokia chứ máy tui cài vào đến gần xong nó bảo k thế cài vào k biết có đụng chạm với pm nào k nửa