• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kaiser kết nối 3G thành Modem?

millenary

em muốn biến KaiSe của em sau khi kết nối 3g thành modem kết nối máy tính để sử dụng internet, ai đã từng sử dụng xin vui lòng chia sẻ kin nghiệm
về nhà có mấy ngày, ko lẽ lại két net, thật là bật tiện, hãy 3g+

NĂM MỚI CHÚC CÀ NHÀ AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

duyminhngo

Mình cũng đang xài con kaiser nhưng cũng ko có ý định dùng nó làm modem để kết nối 3G,vì phí kết nối 3G trên mobile Broadband mắc hơn so với USB 3G nhiều,ý kiến hay nhất là mua 1 cái USB DCOM 3 G mà xài cho ổn định,lại kiểm tra được lưu lượng sử dụng ,tốc độ còn cao hơn ADSL bình thường- muốn test thì call me- mình cung cấp USB 3G VIETTEL - 0979.59.84.83

millenary

Mình cũng đang xài con kaiser nhưng cũng ko có ý định dùng nó làm modem để kết nối 3G,vì phí kết nối 3G trên mobile Broadband mắc hơn so với USB 3G nhiều,ý kiến hay nhất là mua 1 cái USB DCOM 3 G mà xài cho ổn định,lại kiểm tra được lưu lượng sử dụng ,tốc độ còn cao hơn ADSL bình thường- muốn test thì call me- mình cung cấp USB 3G VIETTEL - 0979.59.84.83

bạn à, bạn nghĩ là ko ai nghin cứu hay sao mà nói " ko có ý định dùng nó làm modem để kết nối 3G,vì phí kết nối 3G trên mobile Broadband mắc hơn so với USB 3G nhiều,ý kiến hay nhất là mua 1 cái USB DCOM 3 G mà xài cho ổn định,lại kiểm tra được lưu lượng sử dụng ,tốc độ còn cao hơn ADSL bình thường"
ý bạn chỉ là " mình cung cấp USB 3G VIETTEL" mà thôi

xin thưa rằng" mình xài mobiphone, mới gọi lên tổng đài & tham khảo", giá thoải mái xài 3g trên kaise để truy cập internet là 127.000 VND/ thang nhé. rẻ hơn ADSL
tiết nghĩ. lúc nào cũng mang theo DT, khi cần thia móc laptop ra xài. 1 tháng tốn 127 ngàn VND thì ko phải là quá đáng bạn nhỉ
vì lí do trên, mình muốn anh em chúng ta ai cũng hưởng tiện ích do công nghệ mang lại 1 cách triệt để

ý của bạn thì cảm ơn, nhưng vì lợi ích bán hàng của mình, bạn lại gạp bỏ lợi ích của mọi người, thật bậy bạ quá

nhân tiện, bên 5s có người bán card 3g gắn khe PCI giá 690.000vnd, USB dùng duoc 3 loại mạng mobi, vina, vittel giá là 1.090.000VND
anh em nào rảnh thì ghé sang đó tì m hiểu them

nếu anh trai bên trên có giá rẻ hơn thì show hàng cho anh em hưởng công nghệ nhé

tuottuontuot

có nhiều cách lắm, internet sharing thì có sẵn rồi (cable, bt)
còn bác thích wireless rhì dùng wmwifirouter

millenary

còn bác thích wireless rhì dùng wmwifirouter
cái này có biết, nhưng ko làm được, xài bản Rom nào để sống wifi từ Kaiser fat ra mạnh nhất nhỉ

ai rành thì hướng dẫn mọi người thử đi

NhatToai

Super V.I.P
em muốn biến KaiSe của em sau khi kết nối 3g thành modem kết nối máy tính để sử dụng internet, ai đã từng sử dụng xin vui lòng chia sẻ kin nghiệm
về nhà có mấy ngày, ko lẽ lại két net, thật là bật tiện, hãy 3g+

NĂM MỚI CHÚC CÀ NHÀ AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

Dùng cái Internet Sharing có sẵn trong PPC đấy.
Trước tiên,cho PPC kết nối với 3G/GPRS rồi mới gắn cáp với PC.
Trên hầu hết các ROM đều hiện popup khi gắn cáp để cho phép lựa chọn Active Sync hoặc Internet Sharing,hãy chọn Internet Sharing.Lúc này trên PPC sẽ tiến hành kết nối chia sẻ,chọn kết nối qua USB và bấm Connect
Nếu popup đấy không hiện lên để lựa chọn thì cứ vào trong Program thế nào cũng có mục này.

Lưu ý trước khi thoát(sau khi sử dụng xong) hãy Disconnect trên PPC trước,nếu không sau này mỗi lần kết nối PPC với PC chỉ mặc định Internet Sharing chứ không cho Active Sync.

millenary

Cam ơn, anh
đã connect bang gprs duoc, chua thu 3g

nhung "trước khi thoát(sau khi sử dụng xong) hãy Disconnect trên PPC trước,nếu không sau này mỗi lần kết nối PPC với PC chỉ mặc định Internet Sharing chứ không cho Active Sync. "
khắc phục thế nào vậy anh

NhatToai

Super V.I.P
Cam ơn, anh
đã connect bang gprs duoc, chua thu 3g

nhung "trước khi thoát(sau khi sử dụng xong) hãy Disconnect trên PPC trước,nếu không sau này mỗi lần kết nối PPC với PC chỉ mặc định Internet Sharing chứ không cho Active Sync. "
khắc phục thế nào vậy anh

Phải vào Internet Sharing và disconnect,rút cáp ra và kết nôí lại rồi chọn Active sync.Đã nhiều trường hợp không để ý cái này nên khi không Active Sync được cứ help mãi.

nightman

Bác quảng cáo bán hàng cách này chẳng hay tý naò
Mặc dù em là gà nhưng thấy rằng nếu đang dùng Kaiser thì chẳng việc quái gì phải mua cái USB của bác. Cài Active Synch, cắm cáp vào và connect bằng Internet sharing là xong, rẩt đơn giản. Cần gì phải thêm cái USB nữa cho mât thời gian đi đâu cũng phải kè kè mang theo. Kaiser hỗ trợ HSDPA đến 3.6Mbs. Em download thấy còn nhanh hơn cái ADSL nhà em
Thêm nữa, lúc đang kết nối với nhận cuộc gọi bình thường, quá tiện

aqua125

Em nhớ hình như có chương trình Wifi router đó. Biến PPC thành 1 bộ phát Wifi. Lúc trước em xài thấy cũng hay. Nhưng mà mau hết pin kinh khủng, với lại máy nóng lên rất nhanh. Xài lâu chắc cục pin bị tổn thọ. Mà bác muốn xài lâu thì cứ cắm sạc vào mà xài vô tư.

Buratino10

Em tính mua 1 cái sim chuyên dụng 3G (sim Km thôi) về rồi gắn vào Kaiser, như vậy giá cước rẽ hơn là dùng Sim thường v2i nhu cầu của em cũng k nhiều. Nhưng mà e có cần phải setting lại máy hay không?

hien6619

mình thường hay dùng htc làm modem sài bằng sim 3G viettel phí cũng bằng với Dcom thôi ah bạn h