• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V16 - Build 20765.1.4.4

boo

Cho em hỏi cái bàn phím FULL QWERTY của rom này làm sao mình dùng được các ký tự ở trên chữ (123456... !@#$&*?...) vậy? chẳng lẽ mỗi lần cần phải chỏ vào phím ".,123" ?

ultrakill

Active Member
Cho em hỏi cái bàn phím FULL QWERTY của rom này làm sao mình dùng được các ký tự ở trên chữ (123456... !@#$&*?...) vậy? chẳng lẽ mỗi lần cần phải chỏ vào phím ".,123" ?
ặc bạn hỏi thật hay đùa đấy, bạn ấn và dữ 1 lúc là nó sẽ hiện kí tự ở trên. đơn giản như đan rổ ấy mà :D ;)

boo

ặc bạn hỏi thật hay đùa đấy, bạn ấn và dữ 1 lúc là nó sẽ hiện kí tự ở trên. đơn giản như đan rổ ấy mà :D ;)
Thú thật là nhờ bạn khuất mắc của mình mới được giải tỏa :) thanks
Rom này mình thấy thật ổn định, nhanh và mượt hơn mấy bản khác, bi giờ đành dùng tạm bản này và chờ bản 6.5 chính thức :D

minhloc1402

Cám ơn Man PhamQuang nhiều lắm lắm, em cài ROM này vào thấy rất hay tuy nhiên vẫn chưa vừa ý vài chỗ,1. chẳng có cái chức năng tắt nhạc khi trượt bàn phím trượt,2. em chỉnh hệ thống cho thật nhỏ để dễ chơi game thì lúc vào game nó không ăn thua, kể cả nghe nhạc cũng vậy, phải chỉnh trong WMP,3. Pin kaiser sao mà mau hết quá hic, sạc đầy chơi game chừng 1 tiếng mà nó còn có 20%, còn lại tất cả đều mượt mà và ok, hi vọng Bác PhamQuang sẽ tiếp tục chỉnh sửa tí xíu để ROM này thật hoàn thiện, cám ơn.
(em xài ROM này, Radio 1.71, SPL 3.29 nhé)

for1danny

em up bản rom này dùng với radio 1.65.24.36 SPL 3.34. thì có 1 số vấn đề như sau:
- màn hình hay bị delay khoảng 3-5s.
- có vẻ mau hết pin.
- Sóng (mình dùng Mobilefone) đôi khi bị mất.
- không có tình năng chỉnh độ sáng tối của màn hình.
có cách nào chỉnh những vấn đề này ko ?
tks

PDAmember

Bản ROM này đâu có nhanh hết pin đến vậy đâu, cũng khá tiết kiệm đấy!

Tuy nhiên tìm mãi chẳng thấy chỗ nào để điều chỉnh thời gian backlight, chưa kịp làm gì đã tắt đen thui rồi, cảm giác như chỉ được khoảng 15s!!!

Bác Quang có tuyệt chiêu gì ko ạ?

ttwoosta

chào chú Quang

cháu rất thích cái rom này chạy thật sự ổn định và dùng được chữ việt có dấu . Nói thật tình, thì mình rất ghết Manila2D giảm đi tốc độ của máy rật nhiều... chú có thể nào rebuild rom bỏ ra manila2d được không? cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
link die ùi....bác Phamquang ơi...fix lại hộ cháu...dùng 6.5 thấy chậm quá

Bản ROM ra từ 30/01/09 thì giờ này làm gì còn mà fix nữa bạn...Nếu tất cả ROM đều lưu lại thì ổ cứng nào chứa cho hết,bạn hãy tìm bản khác nhé.

pucca1987

dạ em ko bít,vì đọc thấy rom 6.1 bản này ổn định nhất nên em hỏi thôi,em dùng Rom 6.5 thấy ỳ quá :(