• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB01 (Core 21891)

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 3.34.721.3 -KAISER

CE OS 5.2.21891 Build 21891.5.0.88 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:

Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 3.34.721.2 WWE
ROM version: 3.54.721.3 WWE
ROM date: 02/24/10
New XIP & SYS Core 21891
Nk.exe 6.5 Kernel with 107MB RAM

Sử dụng TouchFLO phiên bản 2.0.1919.1432 từ ROM gốc HTC MEGA
Manila 2.0.1919.1432 from HTC MEGA original ROM
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

PagePool is 6MB - PagePool là 6MB
Not landscape support for TouchFLO - Không hỗ trợ màn hình ngang với TouchFLO
The ROM only includes OS - ROM chỉ bao gồm OS

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21891 Build 21891.5.0.88
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21891
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- VnKeyb 2.2.0 by
ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của HTC Mega.
The ROM uses newest OEMs from HTC Mega original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD KAISER ROM 21891

Password: Sonblack

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Cái kiểu đồng hồ, lịch , thời tiết của bản này như thế này mình rất thích , mà đang dùng ROM v30 của bác PhamQuang , thì cái đồng hồ lại là đồng hồ Kim nhìn nó dài , hơi xấu, giá như bản rom đó mà bác PhamQuang thay bằng cái đồng hồ số kiểu này thì tốt quá ^^.

Hoặc như thế này chẳng hạn :

Thêm nữa bản ROM v31 có cái toolbar ở dươics không đẹp bằng bản v30 ^^

dangduc

Rom rất đẹp :) Đã restore xong, dùng tốt ! Thích cái lịch này thế ! Ước gì kết hợp cái này với cái Theme của bác PhamQuang nữa thì tuyệt :)

PhamQuang

Manager
Vậy là các thành viên PDAVIET sử dụng Kaiser đã có ROM thương hiệu PDAVIET rồi nhé. :D
Cám ơn AM Sonblack nhiều.

dangduc

Bác PhamQuang ơi ! Bác có ý định cho Rom này vào phiên bản sau ví dụ v32 không ạ :d

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang ơi ! Bác có ý định cho Rom này vào phiên bản sau ví dụ v32 không ạ :d

Nhóm KTV PDAVIET đã thống nhất cử AM Sonblack làm ROM cho Kaiser rồi bạn ạ.
Mình bận với các dòng khác rồi. :D

Chúc mứng anh Sơn ra rom cho Kaiser =D> ! Mong anh sẽ tâm huyết hơn với màn hình QVGA đã lỗi thời...:D

Sonblack

Super V.I.P
Cái kiểu đồng hồ, lịch , thời tiết của bản này như thế này mình rất thích , mà đang dùng ROM v30 của bác PhamQuang , thì cái đồng hồ lại là đồng hồ Kim nhìn nó dài , hơi xấu, giá như bản rom đó mà bác PhamQuang thay bằng cái đồng hồ số kiểu này thì tốt quá ^^.

Hoặc như thế này chẳng hạn :

Thêm nữa bản ROM v31 có cái toolbar ở dươics không đẹp bằng bản v30 ^^

Tuỳ các build khác nhau mà cái thanh bar dưới sẽ như bạn nói hoặc như ROM ở bài đầu tiên bạn ạ, cái đó mình hong thay đổi được đâu, chỉ có đổi build khác thôi :D
Build mới ra quá trời thì tha hồ mà chọn để build thôi, quan trọng là lỗi cần khắc phục nữa chứ hong đơn giản là ra ROM.
Bạn yên chí, cái yêu cầu của bạn chẳng có gì là khó cả đâu. Tích tắc ấy mà nhưng với từng build và giao diện thích hợp.
Chúc vui.

Bản Rom của anh Sơn chạy bản M2D v2.0 1919.1432_04 mới nhất từ HTC Mega mà, còn bản rom của chú Quang thì chạy M2D v1,2 thôi... Theme Black như của chú Quang thì bạn sang topic về theme của M2D tải về rồi cài bằng file .cab hay dùng M2DC để set là được mà... Nhớ là theme của M2D v2.0 nhé...

hoatienii

có ROM mới để vọc rồi :D. .Cảm ơn Bác nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Tết xong vô lại SG là ôm Kaiser đến giờ mới có rom đó các bác ạ! :))

dangduc

Cái này em có test nhấn bàn phím để lên hiện bàn phím qwerty ảo lên vào một số nút tam giác như là ở chỗ chỉnh ngày, tháng và một số chỗ nữa không nhạy, nhấn có khi mấy lần mới được, check tài khoản hiện bảng thông báo thông tin tài khoản xong có nút ok có khi nhấn mấy lần mới tắt được , Ram toàn gần 80% ! :D . Nhưng được cái giao diện đẹp :D

nguyennhaca

Tuỳ các build khác nhau mà cái thanh bar dưới sẽ như bạn nói hoặc như ROM ở bài đầu tiên bạn ạ, cái đó mình hong thay đổi được đâu, chỉ có đổi build khác thôi :D
Build mới ra quá trời thì tha hồ mà chọn để build thôi, quan trọng là lỗi cần khắc phục nữa chứ hong đơn giản là ra ROM.
Bạn yên chí, cái yêu cầu của bạn chẳng có gì là khó cả đâu. Tích tắc ấy mà nhưng với từng build và giao diện thích hợp.
Chúc vui.

Anh Sơn thử xem xét đến phương án đến lập trình điều hành mới xem sao nha. Vì như thế anh sẽ xây dựng tùy ý, hihihi. Đùa tý cho vui, Room rất đẹp chạy rất nhanh. Perfect!

hoatienii

ROM đẹp lắm Bác à, nhưng hơi tốn RAM :D. Cảm ơn Bác nhiều nhé! Sao mình kết nối wifi không được nhĩ, dù máy đã phát hiện có sóng wifi.

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Bản này cài Socbay iMedia không được, trong khi Rom của bác PhamQuang thì ok , và việc nhấn vào icon bàn phím để gõ bàn phím qwerty ảo thật khó, có khi 2 hay 3 lần mới nhấn đến được ! hjx ! Wifi mình sẽ test sau :D