• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB02 (Core 21893)

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 3.34.721.4 -KAISER

CE OS 5.2.21893 Build 21893.5.0.90 PV

=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:

Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
SVip Tom_codon (so much)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 3.34.721.2 WWE
ROM version: 3.54.721.4 WWE
ROM date: 03/04/10
New XIP & SYS Core 21893
Nk.exe 6.5 Kernel with 107MB RAM
Chỉnh sửa hoàn toàn những khiếm khuyết của bản SB01.
Fix all bugs of SB01 version.

Sử dụng TouchFLO phiên bản 2.0.1919.1432 từ ROM gốc HTC MEGA
Manila 2.0.1919.1432 from HTC MEGA original ROM
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

PagePool is 6MB - PagePool là 6MB
Not landscape support for TouchFLO - Không hỗ trợ màn hình ngang với TouchFLO
The ROM only includes OS - ROM chỉ bao gồm OS

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21893 Build 21893.5.0.90
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21893
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- VnKeyb 2.2.0 by
ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của HTC Mega.
The ROM uses newest OEMs from HTC Mega original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD KAISER ROM 21893 (UPDATE)

Password: Sonblack

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Mong bản này không bị ăn ram như bản trước không, mình sẽ test tiếp bản này của bác Sonblack ^^

Đã up ROM xong, tình hình là thế này, RAM chiếm khá ít, 49%, giao diện đẹp, nhận mạng tốt,touch không bị ỳ ạch như build trước. hiện mình mới test được từng ấy, sẽ có feedback sau cho bác Sonblack, tạm thời rất hài lòng với bản rom này^^

Last edited by a moderator:

dangduc

Streaming Media đâu ảnh hưởng gì tới RAM đâu :) Các bản kia nó cũng có mà lượng RAM cũng không tăng, nó chỉ hỗ trợ trong xem Video 3G thôi mà

dangduc

Đã cài Streaming Media dùng tốt ko ảnh hưởng tới hao RAM, tiếp theo nữa là nhận diện với ActiveSyns thỉnh thoảng lỗi :(

Sonblack

Super V.I.P
Bác này thật thà ghê, trong lúc build lỡ tay xoá mất thôi! Nên ROM ra đâu có Stream Media! :)) Có bản update thôi mà, lo gì!

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Nếu bạn lỡ tay xóa thì bạn nói lỡ tay xóa ! Bạn lại bảo hao ram , cái đó ko đúng, mình thì không sao , mem họ biết họ lại ý kiến cho thì cũng giống mình thôi ?

Sonblack

Super V.I.P
Chẳng nhẻ tôi build biết bao nhiêu ROM cho các dòng rồi mà không biết RAM do thứ nào ảnh hưởng hả bạn. Tất cả đều ảnh hưởng chứ không phải là tôi nói không đúng. Bạn nói vậy là không chính xác. Chắc bạn ít khi qua khu vực ROM của các dòng khác như SE-X1i, Omnia I8000, Atom, Atom Exec, Omnia I900, Prophet... Bạn sang đó đi, sẽ biết Sonblack nói đúng hay là sai nhé! :))

@All: Đã upload bản update lên, các bạn lại down về mà hưởng thụ tiếp nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Chẳng nhẻ tôi build biết bao nhiêu ROM cho các dòng rồi mà không biết RAM do thứ nào ảnh hưởng hả bạn. Tất cả đều ảnh hưởng chứ không phải là tôi nói không đúng. Bạn nói vậy là không chính xác. Chắc bạn ít khi qua khu vực ROM của các dòng khác như SE-X1i, Omnia I8000, Atom, Atom Exec, Omnia I900, Prophet... Bạn sang đó đi, sẽ biết Sonblack nói đúng hay là sai nhé! :))

@All: Đã upload bản update lên, các bạn lại down về mà hưởng thụ tiếp nhé! :D

Update gì đây bác , Update Streaming Media à :)

dangduc

:) Thì lúc đầu có hỏi gì đâu, ko hỏi up lên mới thấy thiếu streaming media đấy :)

JongZiZi

:) Thì lúc đầu có hỏi gì đâu, ko hỏi up lên mới thấy thiếu streaming media đấy :)

Bạn up ROM, test ROM thì quá tốt. Nhưng lời lẽ thì thiếu tính thiện cảm. Vài lời ....

nguyennhaca

Nếu bạn lỡ tay xóa thì bạn nói lỡ tay xóa ! Bạn lại bảo hao ram , cái đó ko đúng, mình thì không sao , mem họ biết họ lại ý kiến cho thì cũng giống mình thôi ?

Bác này, mình góp ý thế này với bác nhé. Rom viết ra là đề anh em Up về máy và tận hưởng. Có những cái anh Sơn bỏ là mình hoàn toàn đồng ý, không dùng để làm quái gì? còn nếu thix thì mình cài thêm vào. Nếu bạn cảm thấy Rom anh Sơn Oke thì chơi, còn cảm thấy không thích thì thôi, xin miễn comment theo ý kiến như thế này.

Bạn phải hiểu là Build một bản Rom mấ biết bao nhiêu thời gian ko? bạn có donate cho anh Sơn không? nếu không vui lòng có gì thì dùng nấy. Tôi không biết bạn như thế nào, chứ riêng tôi nếu cảm thấy không thích thì tôi sẽ Up bản khác. Còn nếu dùng thì nên báo cho tác giả biết ah nó có bị lỗi gì hay không? còn chuyện dao diện xấu hay thiếu chương trình này nọ, vui lòng cài thêm.

Nên comment theo chiều hướng đóng góp, đừng comment làm cho người ta phiền lòng. Mình cũng là Mem mình cảm tháy cái gì không cần xài xóa cho đỡ nặng, và hên xui cái đó nó có nặng hay không thì hậu xét, nhưng cái gì không xài thì để làm gì?

Thân!

dangduc

Cái Streaming Media dùng để xem Video 3G mà bạn bảo không dùng . Nếu bạn không dùng thì đó là cái lợi cho bạn, nhiều người dùng cần nó thì cũng cần mà ! Có gì cũng đóng góp thôi chứ có gì đâu ! Bản thân tôi cài thêm chương trình đó vào đâu thấy hao RAM gì đâu ! Tôi góp ý cũng bình thường, bác Sonblack cũng vui vẻ trả lời, bạn đâu cần đổ thêm dầu vào lửa đâu

Cái bản update mới của bác sonblack touch mượt hơn hẳn bản trước mà vẫn có Streaming media đó thôi ! Tôi là người dùng ROM tôi muốn đóng góp cho bản ROM hoàn thiện, có thế thôi ! Bản ROM mới update của bác Sonblack đã bổ xung Streaming Media và touch mượt hơn bản chưa update rất nhiều, lượng RAM cũng tương đương lúc trước !

Cảm ơn bác Sonblack đã bỏ thời gian để build lại bản này ! Thật sự dùng build update này touch mượt hơn hẳn rồi ! Tuy menu hơi lớn nhưng không sao hết

Chỉnh sửa cuối: