• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB03 (Core 21895)

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 3.34.721.5 -KAISER

CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV

=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:

Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
SVip Tom_codon (so much)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 3.34.721.2 WWE
ROM version: 3.54.721.5 WWE
ROM date: 03/08/10
New XIP & SYS Core 21895
Nk.exe 6.5 Kernel with 107MB RAM
Chỉnh sửa hoàn toàn những khiếm khuyết của bản SB02 (cả backlight).
Fix all bugs of SB02 version (included Backlight).

Sử dụng TouchFLO phiên bản 2.0.1919.1432 từ ROM gốc HTC MEGA
Manila 2.0.1919.1432 from HTC MEGA original ROM
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

PagePool is 12MB - PagePool là 12MB
Not landscape support for TouchFLO - Không hỗ trợ màn hình ngang với TouchFLO
The ROM only includes OS and Splash - ROM chỉ bao gồm OS và Splash

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21895 Build 21895.5.0.90
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21895
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- VnKeyb 2.2.0 by
ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của HTC Mega.
The ROM uses newest OEMs from HTC Mega original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD KAISER ROM 21895

Thank Adv Mod NhatToai for under link

LINK MEDIAFIRE

Password:
Sonblack

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

minhai

Bác Sơn hoặc bác nào đã test cho em hỏi bản này còn bị sụp backlight k? Bản SB02 vẫn bị..

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn hoặc bác nào đã test cho em hỏi bản này còn bị sụp backlight k? Bản SB02 vẫn bị..

Fix rồi bạn ạ! Cám ơn NhatToai về cái vụ Backlight này nhé! :D Đã ghi chú trên bài giới thiệu rồi đó!

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

bác có thể up lên MF được k vậy? dơn o mấy trang khác khó dơn mà chậm nữa.hichic
hôm nay e quyết định test Romm của bác Son xem thế nào đây!hii...từ đó giờ sử dụng kaiser chỉ có up Rom của bác Pham Quang thôi!

hoatienii

Anh giữ đúng lời hứa là sẽ ra ROM thường xuyên nhĩ. Cảm ơn anh đã mang niềm vui đến với Kaiser của em :D

dangduc

Cảm ơn bác Sonblack rất nhiều, chỉ biết gửi lời cảm ơn sâu sắc đến bác ^^ ! Lại có build mới dùng rùi ! Em test thôi :)

dangduc

Bản rom này không những touch chuẩn mà còn touch mượt nữa ! thay logo ở boot đầu tiền thành Smart Mobility, dùng khá mượt ! chuyển qua lại các tab không bị delay chút như bản trước nữa ! Em đang test tiếp :) ! Cảm ơn bác Sonblack nhiều

hoatienii

Bản ROM này chạy mượt ghê, chạy ổn, nhanh, dùng tốt nhiều hơn 2 bản trước. Cứ cái đà bản sau nhanh, ổn hơn bản trước thế này thì các bản về sau sẽ chạy vèo vèo ấy nhĩ :D.

dangduc

Bản này dùng tốt , đặt thêm M2D vào trong mục Tools, đặt soft Set Keyboard vào mục tools cho dễ thao tác hơn, Menu đã giống như bản SB01, nhỏ, gọn, đẹp, sử dụng mượt, RAM khoảng 46% ,nhanh nhất trong 3 bản của bác Release ! Thanks bác và đợi bác ở Build tiếp theo ^^

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
ROM đã nhạy và mượt hơn rất nhiều so với ver 02 =D>,vài icon mới trông khá dễ thương
Mình mới vừa up xong,cảm nhận rất thích và rất vui.Chúc mừng Sơn nhé!
Mai sẽ test kỹ và cho ý kiến cảm nhận sau,hiện tại thì thấy rất ổn.Duy chỉ có khả năng xử lý File còn hơi chậm(cài,ghi chép,xóa...)

doanquocviett

tự nhiên không ngủ được lại muốn vào tinhte chơi. vớ được bản ROM mới của bác Sonblack làm em tỉnh người hẳn ^^ em mới up xog nhìn jao diện rất ok. thanks bác nhìu nhé. để mai em vọt xog nhất định sẽ report cho bác

Sonblack

Super V.I.P
tự nhiên không ngủ được lại muốn vào tinhte chơi. vớ được bản ROM mới của bác Sonblack làm em tỉnh người hẳn ^^ em mới up xog nhìn jao diện rất ok. thanks bác nhìu nhé. để mai em vọt xog nhất định sẽ report cho bác

Ủa bác vẫn chưa tỉnh ngủ, đây là PDAVIET chứ tinhte lấy đâu ra ROM của Sonblack trừ ai đó mang qua! :))

dangduc

Có bác nào test thử touch vào vào bài phím thử xem ! Em thấy hơi có vấn đề cái touch bàn phím thì phải, touch nó không được chuẩn lắm, có lúc gõ chữ g nó sang H, gõ chậm thì không sao, bản rom trước em test thì không có hiện tượng này :D

NhatToai

Super V.I.P
Có bác nào test thử touch vào vào bài phím thử xem ! Em thấy hơi có vấn đề cái touch bàn phím thì phải, touch nó không được chuẩn lắm, có lúc gõ chữ g nó sang H, gõ chậm thì không sao, bản rom trước em test thì không có hiện tượng này :D
Bạn thử HardReset máy lại xem,(Sau khi up ROM bao giờ cũng cần HR lại trước khi dùng).
Mình không thấy hiện tượng này,keyboard nhạy và chuẩn.
bác làm ơn up lên mediafire nhé! em không download được!
uploading to mediafire...

doanquocviett

Ủa bác vẫn chưa tỉnh ngủ, đây là PDAVIET chứ tinhte lấy đâu ra ROM của Sonblack trừ ai đó mang qua! :))

Sorry bác SonBlack cùng anh em PDAVIET nha, đúng là em còn mơ ngủ nên gõ bậy bạ, từ trc đến jờ ROM em dùng toàn của các bác PDA mình mà. nhưng may mà em mơ ngủ thế mới có đc ROM mới để test.hì! đến jờ em thấy bản này ổn cả, trừ chỗ khi mở ngang để ntin thì các chữ và các kí tự chèn lên nhau đó bác(em dùng VNKeyb mặc định của bác á). bác xem kại chỗ này với nhé. bác thêm lun gõ tiếng việt bằng bàn fím cứng thì fẻ lun. thanks bác thêm lần nữa vì đã hết lòng với anh em Kai

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM mới đang làm với build 23544 trên cơ sở bản này nhưng có thay đổi theme cho phù hợp, nhìn cũng phê phê nhưng touch thì không đã bằng các build 218xx.
Chắc sẽ up lên sớm cho các bác phá máy chơi! :))

NhatToai

Super V.I.P
Sorry bác SonBlack cùng anh em PDAVIET nha, đúng là em còn mơ ngủ nên gõ bậy bạ, từ trc đến jờ ROM em dùng toàn của các bác PDA mình mà. nhưng may mà em mơ ngủ thế mới có đc ROM mới để test.hì! đến jờ em thấy bản này ổn cả, trừ chỗ khi mở ngang để ntin thì các chữ và các kí tự chèn lên nhau đó bác(em dùng VNKeyb mặc định của bác á). bác xem kại chỗ này với nhé. bác thêm lun gõ tiếng việt bằng bàn fím cứng thì fẻ lun. thanks bác thêm lần nữa vì đã hết lòng với anh em Kai

Cái này là lỗi của skin VNkey chứ không phải lỗi ROM,khi ở màn hình đứng thì biểu tượng và ký tự được sắp xếp trên dưới rõ ràng,nhưng nếu chuyển qua ngang sẽ bị chồng lên nhau(do thu hẹp chiều cao hiển thị)
Gõ Tiếng Việt trên bàn phím cứng của Kaiser không thể cho vào ROM được vì đó là PM thương mại nhé bạn.