• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM V31 (Core 23041)

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.34.721.31 - HTC KAISER

=== CE OS 5.2.23041 Build 23041.5.3.0 ===

ROM WM6.5 V31 dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Kaiser: 3.34.721 WWE
- Phát triển trên cơ sở phiên bản V30 đã giới thiệu.
- Sử dụng và thay đổi các OEM thích hợp từ ROM mới nhất cho HTC Jade, Mega,...: HTC Album, Audio Manager, Keyboard, Task Manager...
- Tích hợp Manila2D giao diện BlACK phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
- Thay đổi XIP và SYS từ ROM WM6.5 với (Core 23041).
- Thay đổi giao diện Titanium của tác giả Ibrythill (XDA) đã chỉnh sửa để hiển thị tốt thời tiết.
- Tích hợp các ứng dụng Reset, Rotate Screen của Mod. Tom_codon, hoạt động rất khá.

- V31 với Core 23041 có giao diện và các chức năng đổi mới rất thú vị và tiện lợi.
- V31 với Core 21928 chạy khá ổn, đặc biệt Manila2D chạy nhẹ nhàng và mượt hơn.
- PIN và RAM ổn định hơn các Build trước đây.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, SMS, Camera,... hoạt động bt.
- Sau khi Up ROM hoặc máy khởi động lại MortScript (ứng dụng hỗ trợ Titanium Weather) sẽ load và hiển thị popup, không có vấn đề gì cả, hãy nhấn OK để thoát và mọi việc sẽ bình thường.

LINK TẢI ROM V31 (Core 23041):

[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=08TM7Z6W[/DOWNLOAD]
[PASS]PhamQuang[/PASS]

Sau bao ngày chờ đợi cũng có Rom của bác Quang cho Kaiser, chắc thức để chờ link down vậy. :D .Cháu cảm ơn bác Quang nhiều.

k31a

Dạo 1 vòng các bản rom vẫn không biết nên up tiếp cái nào, thấy cái topic NEW làm ngé zô xem, đang tải về up thử, thank bác Quang nhìu nhìu:p

Bản này có vẻ Ram tụt nhanh quá bác à, chạy 1 lúc chỉ còn dưới 40Mb dù đã đã tắt hết các chương trình.

trucnguyenduy

Bác Quang giúp dùm em với? Không hiểu vì sao sau khi em up bản rom này các phím kí tự loạn xạ hết mặc dù đã cài chương trình sửa lỗi bàn phím? Em đang sài con 8925.

Chỉnh sửa cuối:

kimquypticc

Uh! Thì mình cũng thử xem sao! ROM mới mà! Lâu rồi không có gì để vui!

Test ROM rồi! Rất tốt, không thấy lỗi nào hết, giao diện mới khá thú vị!

có lỗi rồi! Sau khi chuyển sang themes PV culture thì giao diện nhảy loạn, không còn hiển thị các nút button trên màn hình nữa, chưa biết phải làm sao để trả về themes cũ đây! Chẳng lẻ hard reset!
Hard reset lại thì máy không khởi động vào win được, tới starting windows là treo luôn rồi!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Uh! Thì mình cũng thử xem sao! ROM mới mà! Lâu rồi không có gì để vui!

Test ROM rồi! Rất tốt, không thấy lỗi nào hết, giao diện mới khá thú vị!

có lỗi rồi! Sau khi chuyển sang themes PV culture thì giao diện nhảy loạn, không còn hiển thị các nút button trên màn hình nữa, chưa biết phải làm sao để trả về themes cũ đây! Chẳng lẻ hard reset!
Hard reset lại thì máy không khởi động vào win được, tới starting windows là treo luôn rồi!
Có lẽ bạn chưa biết nhưng các build từ 23025 trở đi thì chưa thể dùng theme khác mà vẫn giữ tính ổn định được(đã test trên tất cả các ROM).
Vì vậy tạm thời nếu muốn thay đổi giao diện thì tốt nhất cứ set Today background mà xài :)

dimem

Hi,
I like very much your ROM's. Please do you may to give me a cabs of your dialer and keyboard which you have implementid in your ROM V31?
Thank's

chelsea12a

có thể cho em hỏi, tại sao em up mấy rom lên rồi mà cái camera nó ko nhận ạ, mặc dù trước đó vẫn sài bình thường, thanks, cả lúc gọi nó cũng ko nghe thấy gì ạ

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

có thể cho em hỏi, tại sao em up mấy rom lên rồi mà cái camera nó ko nhận ạ, mặc dù trước đó vẫn sài bình thường, thanks, cả lúc gọi nó cũng ko nghe thấy gì ạ
Cái vụ này hỏi hoài!! Đọc lại dưới chữ ký của Tui đi!! Up Rom camera ko hoạt động thì Up Radio khác!! thế thôi!!

glassesmanvn

Gởi AnhPhe076!
Đã up thành công rom WM6.5 ROM 3.34.721.31 - HTC KAISER mới nhất, sau khi up xong thì không thể cài các tiện ích khác như Resco, keyboard..., cài cái nào cũng chạy xong hết rồi báo lỗi "unsuccessful". Không hiểu tại sao nữa!!!

AnhPheCT

Gởi AnhPhe076!
Đã up thành công rom WM6.5 ROM 3.34.721.31 - HTC KAISER mới nhất, sau khi up xong thì không thể cài các tiện ích khác như Resco, keyboard..., cài cái nào cũng chạy xong hết rồi báo lỗi "unsuccessful". Không hiểu tại sao nữa!!!

Do Rom build đã tích hợp Keyboard EzInput v2.0.xxx thì không thể nào Cài Keyboard khác, cho dù Bạn có Disable nó. Đó là lỗi của keyboard EzInput 2.0 đấy!!
Bạn thử Bản Rom này xem sao:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=904460&postcount=20

Bản Rom Mình đang xài!! Và đang "hot đấy!"

glassesmanvn

Do Rom build đã tích hợp Keyboard EzInput v2.0.xxx thì không thể nào Cài Keyboard khác, cho dù Bạn có Disable nó. Đó là lỗi của keyboard EzInput 2.0 đấy!!
Bạn thử Bản Rom này xem sao:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=904460&postcount=20

Bản Rom Mình đang xài!! Và đang "hot đấy!"

Cám ơn đã chia sẻ nhé AnhPhe076 :D
Đang tải về, chưa up được.

Giờ thì phàn nàn tí về cái Rom của Bác Quang:
Sau khi up xong, mới phát hiện ra là nó không cho phép cài bất cứ thứ gì vào (cái này không hiểu), nghĩ là lỗi trong quá trình cài, mình HR nó, oke, sau khi HR nó cho Install thoải mái :O <-- lạ.

Nhưng, một số chương trình khi cài đòi hỏi phải SR, thế là oke mặc định cho nó SR ---> nó trở về tình trạng giống như vừa up Rom xong, phải cân lại màn hình, phải set lại giờ... hầu như những thiết lập cho máy đều biến mất, phải set lại từ đầu <--- bực bội :-/,

Sau khi cài được một số tiện ích cho nó, lần cuối cùng reset ---> nó "chết" ngay ở màn hình khởi động (chỉ hiện lên các thông số về Radio, SPL...) và đứng luôn --> không vào được WM.

CÓ một cái được là Bác Quang đã tích hợp luôn cả cái NetCF3.5 vào rồi, cái này khỏi cài, cũng hay.

Giờ thì đành chờ tải bản Rom của bác AnhPhe076 về dùng xem sao, may mà nó vẫn vào được Bootloader....8-|

:-??:D

AnhPheCT

Cám ơn đã chia sẻ nhé AnhPhe076 :D
Đang tải về, chưa up được.

Giờ thì phàn nàn tí về cái Rom của Bác Quang:
Sau khi up xong, mới phát hiện ra là nó không cho phép cài bất cứ thứ gì vào (cái này không hiểu), nghĩ là lỗi trong quá trình cài, mình HR nó, oke, sau khi HR nó cho Install thoải mái :O <-- lạ.

Nhưng, một số chương trình khi cài đòi hỏi phải SR, thế là oke mặc định cho nó SR ---> nó trở về tình trạng giống như vừa up Rom xong, phải cân lại màn hình, phải set lại giờ... hầu như những thiết lập cho máy đều biến mất, phải set lại từ đầu <--- bực bội :-/,

Sau khi cài được một số tiện ích cho nó, lần cuối cùng reset ---> nó "chết" ngay ở màn hình khởi động (chỉ hiện lên các thông số về Radio, SPL...) và đứng luôn --> không vào được WM.

CÓ một cái được là Bác Quang đã tích hợp luôn cả cái NetCF3.5 vào rồi, cái này khỏi cài, cũng hay.

Giờ thì đành chờ tải bản Rom của bác AnhPhe076 về dùng xem sao, may mà nó vẫn vào được Bootloader....8-|

:-??:D

Bản ROM giới thiệu đã cài .NetCF 2.0 và .NetCF 3.5 có cả Netconfig cho Bạn lựa chọn qua lại Các .NetCF luôn!!

glassesmanvn

Hi pác AnhPhe076.

Đã up thành công Rom mà bác giới thiệu rồi.

Nhưng Rom bác giới thiệu cũng bị lỗi tương tự như Rom của bác PhamQuang, chắc phải up lại cái Radio theo Khuyến cáo Radio 1.70.19.09 và HardPSL 3.29. Mình chưa up Radio bao giờ!!!

Tiếp tục cày ải, giờ con Kaiser lại là Cục gạch nữa rồi.... bó tay.com

Cố lên - cố lên

À, thông số hiện nay của máy như sau:

R 1.65.24.36
G 25.94.40.06H
D 3.34.shifu

R mình biết là Radio, còn G & D thì chịu, bác chỉ giáo giùm nhé!!!

Tìm và Up lại Radio, HardSPL thui

PS... Bác Phe ơi, cho xin cái bản Radio 1.70.19.09 mà bác giới thiệu đi,

Máy mình là HTC Kaiser của AT&T (không có camera trước),

Hiện radio của nó như đã gởi ở trên,

Mình có cần phải unlock CID nữa không (vì thấy up Rom thoải mái mà không vấn đề gì)

Cám ơn bác Phe nhiều....

Đã up xong, chạy tốt rồi bác Phe oi, nhưng có một vấn đề nho nhỏ mà ko nhỏ sau:

Nếu đã up rom xong, cài SKtools trước hoặc cài VNkeyb trước thì cái kia sẽ ko cài được, nó đứng hoài, chẳng hiểu nữa, có phải là do NetCF không, VNkeyb dùng NetCF2, còn SKtool dùng NetCF3.5... không biết nữa.

Giờ nó đứng ở màn hình setup VNkeyb, tắt thì nó cho tắt, nhưng e là lại phải HR...

Kaiser Khó chịu hơn mình tưởng...

Cố lên

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn vui lòng thảo luận về bản ROM tại Topic cụ thể của nó nhé,đừng nhập chung chung như vậy sẽ lẫn lộn hết cả...

sonzoku

hi các bác,

em đã down bản rom này về nhưng khi up thi toan bi đứng 0% và báo lỗi. Em đã theo các bước recovery mà vẫn không dc. Em thực hiện lại nhiều lần trên các máy khác nhau cũng không thành công.Các bác giúp em với.tks các bác

NhatToai

Super V.I.P
hi các bác,

em đã down bản rom này về nhưng khi up thi toan bi đứng 0% và báo lỗi. Em đã theo các bước recovery mà vẫn không dc. Em thực hiện lại nhiều lần trên các máy khác nhau cũng không thành công.Các bác giúp em với.tks các bác

Trước khi vọc tới ROM bạn nên bỏ chút ít thời gian qua để tìm hiểu cho thấu vấn đề kẻo hối hận...:))
Bạn hãy tham khảo qua Topic này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=47185

dimem

Hi,
for me your the best chef for cook Kaiser ROM =D>. I see on xda web, ROM version 6.5 23071 for Jade. Please, cook the same version for Kaiser (TYTN II).
Is this posible from you?
BR, Dimitar