• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối tay cầm playtation

llTuyetTinhCocll

Em mới sắm cái tay cầm này ở ngoài chợ chời kết nối bằng USB.....mà ko biết cách sử dụng làm sao hết trơn....em thấy nó báo phải chạy device cho nó nhưng mà em cũng seach trơi google luôn rồi..... nó nói mơ hồ lắm....nhưng đa số là cách chơi làm sao thôi....lúc trc em có thấy nhà anh kia chơi game Fifa bằng cái tay cầm này và các cuộc thi game online trên tivi ng ta cũng xài cái này.....Nhưng để làm sao sử dụng thì em mù luôn....

Anh chị nào pro giúp em với.....

Ps:em hỏi có sai thì mod giúp em đúng hộ khẩu heng.....

djtrungkien

Mua tay game về chưa gắn vội > Từ màn hình Destop > Click chuột phải vào biểu tượng My Computer > chọn Properties > chọn Hardware > mở Device Manager > Gắm tay Game vào kiểm tra ở mục Human Interface Devices có 3 dòng: HID-compliant game controller, USB Human Interface Device, USB Human Interface Device lúc này PC cho phép sử dụng tay Game rồi. Bước chơi Game là bước đơn giản( tìm trên Google) là tải Giả lập Playtions 1 đối với máy cấu hình trung bình, Giả lập Playtions 2 đối với máy cấu hình cao và tải Rom Game về chơi thôi.