• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối WiFi nhưng không vào được mạng?

daulom

Mình đang dùng 1 bé atom thường. Gần đây máy mình gặp phải vấn đề là bắt đc wifi ( nhà ) nhưng ko thể vào đc mạng. Mình đã chỉnh sửa trong phần kết nối để vào internet chứ ko phải để work nhưng vẫn ko đc. Cách duy nhất để máy vào đc mạng = wifi là format + cài lại win từ đầu :( Trong khi đó lap nhà mình bắt wifi vẫn vào mạng bt + đt vào = gprs vẫn ok. Ai có thể giúp mình cấu hình lại cái wifi của đt ( hoặc cục wifi ) thế nào để sửa đc cái này vs ?

tatthanh_it

Nếu ko phải lỗi phần cứng thì bạn để auto đi lẹ.Đỡ mất công nhiều ^^!

imleeu

Bạn xem lại chuẩn phát wifi và password. Nếu chắc chắn đúng pass thì cần chỉnh chuẩn phát wifi là cả chuẩn b và g. Atom chỉ bắt được sóng wifi chuẩn b thôi bạn.

daulom

Cảm ơn mọi người. Máy mình nó hưởng thọ thế là đủ ròi :))

tatthanh_it

Nếu chán em nó bán cho em cũng đc.
Tiền nong ko thành vấn đề,vấn đề là bao VND thui ^^!

nakachi_trancat

mình cũng gặp trường hợp như vậy đo,xin các pác chỉ cho các chỉnh như thế nào là chuẩn b jay? thank cac pac n.

imleeu

mình cũng gặp trường hợp như vậy đo,xin các pác chỉ cho các chỉnh như thế nào là chuẩn b jay? thank cac pac n.

Bạn muốn chỉnh chuẩn b hay g thì phải biết pass của router, chỉnh trong phần Wireless của Router. Chuẩn b thì tốc độ tối đa chỉ là 11Mbps, chuẩn g là 54Mbps. Nếu router mua về thông thường mặc định là đặt chế độ song song cả b và g.

vuviet1985

Máy Atom của minh bị tinh trạng là khi kết nối WIFi nó nhận được sóng nhưng khi nhấn Ok thì nó cứ connecting mãi mà không connected được, bạn nào biết chỉ dùm mình nha! cảm ơn các bnaj rất nhiều!

nakachi_trancat

cũng thành thật xin chia buồn. nó nhận sóng mà không connect. :( . có pác nào ra tay nghĩa hiệp chỉ cặn kẽ với. xin chân thành cảm ơn. xin cảm ơn.xin cảm ơn.

hotmidnight

ờ nha tớ cũng Atom XDA không biết giống bạn không nhưng mà wifi ầm ầm cực mạnh luôn... nhưng có 1 lỗi là không tắt được muốn tắt phải tăt toàn bộ ai biết cách khắc phục không .. để đi dường mà nó cứ bắt wifi bực mình

minhthi

có thể do ROM.bạn thử up về ROM gốc xem sao nha.
còn chuẩn a/b/g/n chẳng liên quan gì hết.Atom vẫn có thể bắt đựoc sóng và sử dụng internet phát ra từ modem chuẩn g/n nhá các bạn

mình ra wifi cafe-đa số là chuẩn g- đều vô mạng ầm âm.xem youtube được
có điều ít khi dùng wifi- Atom cũng sắp hết thời rồi mà.hihi

imleeu

có thể do ROM.bạn thử up về ROM gốc xem sao nha.
còn chuẩn a/b/g/n chẳng liên quan gì hết.Atom vẫn có thể bắt đựoc sóng và sử dụng internet phát ra từ modem chuẩn g/n nhá các bạn

mình ra wifi cafe-đa số là chuẩn g- đều vô mạng ầm âm.xem youtube được
có điều ít khi dùng wifi- Atom cũng sắp hết thời rồi mà.hihi

Chuẩn wifi có liên quan chứ bạn. Atom chỉ bắt được chuẩn b thôi. cafe wifi phần lớn phát theo chế độ dual mode cả 2 chuẩn.

hoa0309

cac ban giup minh voi
minh co con imate 8150 nhan duoc mang wifi nhung dung Internet Explorer lai chang vao duoc mang va bao loi"the page cannot be found.check the name an try again" mong cac ban pro giup minh nha
thank!!!!!!!!!!!

nakachi_trancat

thứ nhất bạn báo cho mình đó bản rom nào?
bạn thử dùng mini opera xem nếu vào không được bạn xem lại cấu hình và úp lại bản rom khác xem sao?mình bảo đảm không phải do wifi máy bạn.mà là do cấu hình máy.

Hoanglong_lc

em cũng gặp tình trạng tương tự dù bắt được sóng wifi nhưng không làm cách nào để vào mạng được?