• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục G-SENSOR !

Fix được không ?

• Total voters
    32

dungphp

Khắc phục G-SENSOR và Cài tự động APN ...

Mình thấy mọi người kêu lỗi G-Sensor kinh quá !
Tôi xin trình bày cách fix bản lỗi này cho anh em đỡ sợ cái G-Sensor này, anh em phải lái được nó ! haha.
Link fix
Thực hiện": Giải nén ra và chạy file FIX_bang_file_nay.bat
Fix xong vào Calibrate lại xem có bị chạy lung tung kg nhé !
Yêu cầu trước khi fix thì rom Android đã được ROOT
*Kết nối với máy tính chỉ cần chế độ sạc và Enable Debugging (Settings/Applications/Development/USB debugging)

Cách fix qua CWM: http://www.multiupload.com/1BMKBIQ8HU

Chúc anh em giải quyết được vấn đề !

* CẬP NHẬT THÊM:
- Auto APN nếu Android không tự động: download. (giải nén vào thư mục Android và reboot máy)

ĐỂ ĐIỀU KHIỂN ĐƯỢC TOÀN DIỆN ANDROID THÌ ANH EM CẦN CÀI THÊM ANDROID SDK !

Chỉnh sửa cuối:

nokin

Cái điểm G mà cứ đi đụng vào là thế nào hả các bác ? Đã thấy ... phiền chưa !

clarkht

Nó hơi nghiêng sang phải khi lái xe NFS. Cân chỉnh lại thì lại đơ, fix theo bác có cân chỉnh lại đc ko? E có lần trót đụng tới phần cân chỉnh phải thay cả file data => buồn cười lắm hả ?? mà =)) thế bác

dungphp

Nó hơi nghiêng sang phải khi lái xe NFS. Cân chỉnh lại thì lại đơ, fix theo bác có cân chỉnh lại đc ko? E có lần trót đụng tới phần cân chỉnh phải thay cả file data => buồn cười lắm hả ?? mà =)) thế bác

Hjhj, anh em lái được nó rồi, cười lên đi nào !

Mọi người fix đc không ?
XIN MOD CHO LÊN TẦNG TRÊN CÙNG ĐỂ TIỆN MỌI NGƯỜI ĐỌC, FIX

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

Hjhj, anh em lái được nó rồi, cười lên đi nào !

Mọi người fix đc không ?
XIN MOD CHO LÊN TẦNG TRÊN CÙNG ĐỂ TIỆN MỌI NGƯỜI ĐỌC, FIX

tức là sau khi làm như bác hướng dẫn sẽ vào cân chỉnh đc G sensor thỏa mái hay là đã cân chỉnh sẵn rồi ko cần chỉnh nữa ? nếu vào cân chỉnh đc GSS thỏa mái thì bác đúng là "vị kíu tinh" của e =))

đã test thử, cách fix này là để GSS trở lại bình thường như khi chưa cân chỉnh( ko bị nhạy loan xạ ) còn nếu vào lại ấn cân chỉnh tiếp thì lại bị nhảy lung tung như thường

bác có thể fix đc lỗi GSS cho phép mình cân chỉnh ko bác ?

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

tức là sau khi làm như bác hướng dẫn sẽ vào cân chỉnh đc G sensor thỏa mái hay là đã cân chỉnh sẵn rồi ko cần chỉnh nữa ? nếu vào cân chỉnh đc GSS thỏa mái thì bác đúng là "vị kíu tinh" của e =))

Cậu có vẻ chỉ thích sờ vào G nhỉ ?! :)) Sờ vào G cậu sẽ thấy sướng ? (chém gió tí).
Mình mới hướng dẫn cách đơn giản nhất thôi ! Có cách triệt để mà !

clarkht

Hehe, Sờ vào G giúp e sướng hơn khi lái NFS, bác giúp e cách triệt để nhé

clarkht

Ko phải lụa hay ko mà là GSS mặc định của nó hơi nghiêng sang phải 1 chút nếu mình để ngang ra ấy bác. để ngang điện thoại mà lái xe nó cứ nghiêng trái. mún đi thẳng cứ phải hơi nghiêng sang phải=>ko thích cho lắm bác ạ
p/s: e trêu ngươi ai ?

dungphp

Ko phải lụa hay ko mà là GSS mặc định của nó hơi nghiêng sang phải 1 chút nếu mình để ngang ra ấy bác. để ngang điện thoại mà lái xe nó cứ nghiêng trái. mún đi thẳng cứ phải hơi nghiêng sang phải=>ko thích cho lắm bác ạ
p/s: e trêu ngươi ai ?

Cậu có thể điwwuf chỉnh thông số cuối nhé:
AOFFSET.x=10
AOFFSET.y=-23
AOFFSET.z=0
Copy bằng root explorer vào : /data/misc
và bước cuối cùng là CHMOD thành RRR thôi nhé ! sau đó thì muốn sờ thế nào thì sờ !

clarkht

và bước cuối cùng là CHMOD thành RRR thôi nhé ! sau đó thì muốn sờ thế nào thì sờ !
Thanks bác đã tận tình giúp đỡ cái sở thích "sờ" của e =)) e chưa hiểu đoạn này lắm, CHMOD và RRR là cái j nhỉ :-/

twantoan

cac bac thich cai nhau nhi.ko biet thi moi hoi thoi.ma hoi lai nghi nguoi# treu thi met lam.xin loi vi may bi loi tieng viet

dungphp

Vừa thêm cái Auto APN cho Android (bài 1)!
Tạo thư mục customer trong /system/etc rồi copy cái file apns.xml và reboot. Khi cài APN thì chỉ việc ấn nút Reset to default

nick12345678

sao em fix cái G-sensors như bro chỉ rồi mà sao khi vào WM thì vẫn có auto rotate screen nhưng khi vào android (build nào cũng đã thử qua) mà ko hề có auto rotate screen, hix, bro chủ topic giúp em với