• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục lỗi rớt mạng khi dùng điện thoại nokia làm modem

hailong259

Tình hình vừa mới tìm đc bản vá lỗi khi dùng điện thoại làm modem qua usb, sau khi cập nhật bản vá thì không bị rớt mạng lần nào nữa, trước đây download liên tục bị rớt (đã test trên n73me)
Nguyên nhân:Vấn đề xảy ra khi bạn sử dụng một modem USB có một tốc độ truyền dữ liệu nhanh hơn hoặc bằng 240(Kbps)
Vấn đề xảy ra do một giới hạn trong trình điều khiển modem USB trong windows (Usbser.sys)
Để áp dụng hotfix này, máy tính của bạn phải chạy một trong những hệ điều hành Windows sau đây:
* Windows XP Service Pack 2 (SP2)
* Windows Vista Service Pack 1 (SP1)
* Windows Vista Service Pack 2 (SP2)
* Windows Server 2008
* Windows Server 2008 Service Pack 2 (SP2)
* Windows 7
* Windows Server 2008 R2
link: http://support.microsoft.com/kb/925681
sau khi cập nhật bản vá, khởi động lại để áp dụng

Baltalon

Em dùng một tí là thấy máy nóng quá trời, hết dám dùng nữa hic.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em dùng một tí là thấy máy nóng quá trời, hết dám dùng nữa hic.

đương nhiên là nóng rồi vì nó phải liên tục thu phát và rất là mau hết pin nữa. Chỉ nên dùng khi thật sự cần thiết chứ không nên use thường xuyên.

trinhhongha90

đương nhiên là nóng rồi vì nó phải liên tục thu phát và rất là mau hết pin nữa. Chỉ nên dùng khi thật sự cần thiết chứ không nên use thường xuyên.

Vậy mà mình dùng thường xuyên,ngày nào cũng vậy liệu có hại đt không nhỉ?

fabregas2000

lúc trước mình xài bản pc suite 7.1 rất hay bị đơ mạng. sau đó cài lại bản 6.x trong dvd theo máy thì ok. ko đơ luôn

prettyboy247

bạn hướng dẫn thêm về cách làm được ko?có phải vào link bên trên xong đánh mail vào và nó gửi cho 1link dow vào mail sau đó mình tải về và cài trên pc???file có tên 399701_intl_i386_zip.exe đúng ko bạn

Nero_Vt

Có bác nào làm đc chưa? mình đã thử cách mà bạn chỉ rùi nhưng vẫn bị mất kết nối như trước. Mình đang dùng Win7 dùng Ovi suite hay PC suite đều bị mất kết nối lưng chừng như thế. Hik tết về nhà mà không vào mạng đc buồn quá

prettyboy247

mình cũng vậy ko hiểu sao đợt trước dùng ok.bấy giờ tự nhiên dùng được khoảng vài phút lại bị đơ mạng phải tắt đi bật lại mới được.hixx

vuvantuan59

i
mình cũng vậy ko hiểu sao đợt trước dùng ok.bấy giờ tự nhiên dùng được khoảng vài phút lại bị đơ mạng phải tắt đi bật lại mới được.hixx

do mạng thôi !ko khắc phục được đâu !