• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục lỗi update errors khi cài MegaPyModulePack

na501

Mình thấy có nhiều bạn trên diễn đàn gặp lỗi này nhưng chưa thấy có cách khắc phục triệt để nên muốn chia sẻ kinh nghiệm của bản thân mình.

Bạn nào cài Megapy mà gặp lỗi Update errors thì hãy cài bộ UltraPyModulePack.

Đợt trước mình cài lại Python 1.45 Final và MegapymodulePack cũng gặp lỗi update errors khiến không thể chạy được các phần mềm như ECleaner, sau đó mình cài bộ UltraPy vào thì ok.

Khi cài bộ UltraPy bạn có thể chọn lựa script Python để cài trong rất nhiều các script python sẵn có của nó (nhiều hơn bộ Megapy)

Download

Chúc các bạn thành công

z0mbje

vẫn ko được bạn à .... mình cái vào vẫn hiện lỗi "update errors" .... có khi đành bỏ python thôi .máy mình N82 - black fim 31.0.016

MinhThang

Manager
vẫn ko được bạn à .... mình cái vào vẫn hiện lỗi "update errors" .... có khi đành bỏ python thôi .máy mình N82 - black fim 31.0.016

Máy mình y chang máy bạn vẫn cài và sử dụng bình thường, bạn cài Python bản nào vậy.

trongkham

Máy mình y chang máy bạn vẫn cài và sử dụng bình thường, bạn cài Python bản nào vậy.

bác cài bộ nào thế,em cài bộ python1. 4.2 có nhiều chương trình cài vào báo lỗi update errors

z0mbje

mình cài python bản 1.4.5 . máy mình đã hack rồi - ko hiểu sao vẫn ko cài được - mình thích cái python này lắm vì nó có nhiều ứng dụng hay .((

huyduonghn

Cũng có thể là bạn chưa remove bản cũ đi. Bạn remove đi rùi cài lại từ đầu xem thế nào .

jony982

Cũng có thể là bạn chưa remove bản cũ đi. Bạn remove đi rùi cài lại từ đầu xem thế nào .

remove bản cũ thì có phải remove và cài lại các ứng dụng chạy trên python đã cài từ trước không hả bạn?

tuyetha

remove bản cũ thì có phải remove và cài lại các ứng dụng chạy trên python đã cài từ trước không hả bạn?

không đâu ! Mà bạn cứ cài lại python đi,rồi mở ứng dụng lên mà kô đc thì hãy cài lại.

Posted via Mobile Device

Knif3x

từ trước đến h mình cài python chưa bao h bị update errors dù cài đi cài lại nhiều, trong khi ko phải gỡ soft nào hết chỉ gỡ python với module thôi. hiện h dùng Python1.45 và ExtraPowerModulePack v4.50 rất ổn định, chạy đc tất cả các soft python mà mình gặp. chỉ cần chú ý lúc cài (nên cài lên bộ nhớ máy, đã thử cài lên bộ nhớ thẻ bằng bộ của sếp nhưng dùng ko hoàn hảo như cài bộ nhớ máy) nếu cài lên bộ nhớ máy thì cài ExtraPower (MegaPy, UltraPy) rồi mới cài đến Python1.45. còn bạn nào vẫn muốn cài MegaPy :)-/ sao ko cài luôn ExtraPower :-/ ) thì nên dùng bản MegaPyModulePack v2.01 mod by xiaohuang

jony982

không đâu ! Mà bạn cứ cài lại python đi,rồi mở ứng dụng lên mà kô đc thì hãy cài lại.

Posted via Mobile Device

từ trước đến h mình cài python chưa bao h bị update errors dù cài đi cài lại nhiều, trong khi ko phải gỡ soft nào hết chỉ gỡ python với module thôi. hiện h dùng Python1.45 và ExtraPowerModulePack v4.50 rất ổn định, chạy đc tất cả các soft python mà mình gặp. chỉ cần chú ý lúc cài (nên cài lên bộ nhớ máy, đã thử cài lên bộ nhớ thẻ bằng bộ của sếp nhưng dùng ko hoàn hảo như cài bộ nhớ máy) nếu cài lên bộ nhớ máy thì cài ExtraPower (MegaPy, UltraPy) rồi mới cài đến Python1.45. còn bạn nào vẫn muốn cài MegaPy :)-/ sao ko cài luôn ExtraPower :-/ ) thì nên dùng bản MegaPyModulePack v2.01 mod by xiaohuang

mình đã cài qua bản 1.45 _ bản 1.9.4 _ bản 1.9.5 _ 1.9.7 cài trên máy và nay là bản 2.10 cài trên thẻ nhưng cũng không mở được 1 số ứng dụng (cài được nhưng nhấn vào icon là thoát ra :-/ ) như Nudel , G- force , RefuseClear , standby , ............
mà cài thêm MegaPyModulePack v2.01 thì bảo updat errors X-(
thế thì làm thế nào đây các bác?
hay là ai có trọn bộ cài đặt all in one cho mình xin cho đỡ rắc rối! mà bản cài thẻ nhớ thì tốt nhất vì máy mình là n73me nên bộ nhớ máy có hạn ! nếu cài vào bộ nhớ máy thì ứng dụng cũng phải cài vào máy ___ thank's !:D

Chỉnh sửa cuối:

Knif3x

bạn gỡ hết cái gì liên quan đến python rồi cài ExtraPowerModulePack v4.50 và Python1.45 thử đi, mình đọc thấy nó bảo có thể cài trên thẻ đó, định test cho bạn nhưng ngại quá. mình thấy bộ này là ổn nhất. cứ thử cài ExtraPowerModulePack v4.50 trước rồi cài Python1.45, ko đc thì lại gỡ hết ra cài Python1.45 rồi hãy cài ExtraPowerModulePack v4.50. ko đc nữa thì...;)

troly

Well-Known Member
Đâu đầu thằng này luôn, cài mãi mà kô được. Máy mình thì có thể chạy các chương trình ở bản thấp thôi, bản update là tiêu