• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục tình trạng tự động bật Data connection (3G) bản ROM WM V10 ????

o0oThienSuo0o

Khắc phục tình trạng tự động bật Data connection (3G) bản ROM WM V9 ????

Tôi giờ thường dùng bản ROM Google R175 nhưng thỉnh thoảng lại khởi động lại Windows Mobile 6.5 bản V9 của bác Quang.
Nhưng có vấn đề là thỉnh thoảng nó lại tự động bật Data connection (kết nối 3G) làm tốn pin (vì bình thường khi không cần thiết tôi toàn tắt 3G và Wifi)
Tình trạng này mình đã gặp từ lâu nhưng không biết cách khắc phục

Bạn nào gặp tình trạng như tôi hoặc có cách khắc phục thì hướng dẫn tôi với nhé

Chỉnh sửa cuối:

MrLeez

Mình chỉ đoán thôi nhé!
Trong mục connection có phần Enable HSDPA/HSUPA. Bạn thử tắt đi xem

o0oThienSuo0o

Đã tắt hết. Toàn để Manual. mà mình nhầm 1 chút. Bản V9 bị như vậy. Còn bản V10 thì phần Regedit (PHM Registry Editor) không hoạt động được

Đã tắt hết. Toàn để Manual. mà mình nhầm 1 chút. Bản V9 bị như vậy. Còn bản V10 thì phần Regedit (PHM Registry Editor) không hoạt động được
Sau khi úp rom xong bạn nên HardReset lại một lần nữa để máy hoạt động chuẩn với rom mới. Giờ bạn HardReset lại xem còn lỗi đó không nhé.

o0oThienSuo0o

Lõi trên mình dã thử nó bị ở bản V8 và V9.
Bản V10 không thấy bị nhưng bản V10 này bị lỗi Regedit (PHM Registry Editor) không hoạt động được do đó không vào Regedit chỉnh lại thông số ảnh động thời tiết màn hình Home được. Bác nào có cái CAB hay File Reg sửa cài này gửi cho mình cái

Lõi trên mình dã thử nó bị ở bản V8 và V9.
Bản V10 không thấy bị nhưng bản V10 này bị lỗi Regedit (PHM Registry Editor) không hoạt động được do đó không vào Regedit chỉnh lại thông số ảnh động thời tiết màn hình Home được. Bác nào có cái CAB hay File Reg sửa cài này gửi cho mình cái
Bạn thử vào Registry bằng PM Registry này xem sao nhé. Giải nén rồi copy vào thẻ nhớ và chạy trực tiếp không cần cài đặt.

anhhung_245

em dùng ROM GỐC thỉnh thoảng cũng bị tự động kết nối Data .Lúc đầu khó chịu chứ sau quen dần (^