• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Khẩn cấp] Hiện tại Apple chưa đóng cửa cho việc lấy SHSH 4.0.1

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
Các bạn ai đã lỡ tay update lên 4.0.2 mà không jailbreak được thì nhanh tay lưu/lấy SHSH file cho 4.0.1 và restore từ 4.0.2 về 4.0.1. Mình vừa thử với firmware umbrella vẫn lấy được SHSH file cho 4.0.1 từ Apple

Các máy đang trùm mền hãy nhanh chân lên nhé.

Chỉ việc down FW gốc 4.0.1 về máy tính. Không chỉnh sửa file hosts gì cả, kết nối Itunes và bấm Shift+Restore, đưa link tới FW 4.0.1 nhé.

Chúc thành công.

Thông tin từ bro Anthony (HiP) Thanks!

suzuki_sport_rgx

Vừa test 1 con 3Gs 16GB -lock, kết quả rất OK, kg lỗi lầm gì, anh em hãy nhanh chóng nhé
thời gian lúc: 15h30 ngày 18 tháng 8 năm 2010, em nó đang ở 4.02 vì lỡ update

vipboy_9x

Moderator
hiện tại thì hem còn cho lưu SHSH cho 4.0.1/3.2.1 nữa rùi.

đã có Tool lưu shsh 4.0.2/3.2.2 rùi các bạn có thể tải về ở đây.
cách lấy shsh trong diễn đàn có rùi nhé.

gap113

sao mình down về rồi mà bị báo lỗi " No JVM could be found on your system.Please define EXE4J_JAVA_HOME to point to an installed 32-bit JDK or JRE or download a JRE from www.java.com "

AquaSta

Moderator
hôm nay mình vẫn lấy được 4.0 và 4.0.1 mà.
Đúng là bác còn may, tối qua có một anh ở Sài Gòn dùng iPhone 4 up lên 4.0.2 rùi call cho em, hai anh em ngồi làm từ 11h đêm đến 12h đêm xong thì hôm nay Apple chặn luôn.
May Mắn đấy.:))
Có nhiều người còn may bác à :D
sao mình down về rồi mà bị báo lỗi " No JVM could be found on your system.Please define EXE4J_JAVA_HOME to point to an installed 32-bit JDK or JRE or download a JRE from www.java.com "
firmware umbrella phải cài Java Platform thì mới chạy được do nó phát triển bằng java mà bạn, bạn vào www.java.com và download jre (java runtime envirionment) về cài đặt. Vào là download được ngay không phải sợ không biết

ntt2006

Đúng là bác còn may, tối qua có một anh ở Sài Gòn dùng iPhone 4 up lên 4.0.2 rùi call cho em, hai anh em ngồi làm từ 11h đêm đến 12h đêm xong thì hôm nay Apple chặn luôn.

firmware umbrella phải cài Java Platform thì mới chạy được do nó phát triển bằng java mà bạn, bạn vào www.java.com và download jre (java runtime envirionment) về cài đặt. Vào là download được ngay không phải sợ không biết

Chính xác là vào sáng hôm qua mình đã không lấy được shsh 4.0.1 tại Apple, chỉ lấy được shsh 4.0.2 mà thôi.

phamthaitl

May Mắn đấy.:))

Chính xác là vào sáng hôm qua mình đã không lấy được shsh 4.0.1 tại Apple, chỉ lấy được shsh 4.0.2 mà thôi.

hôm nay mình vẫn lấy được này.nhưng chỉ với 4.0 & 4.0.1 & 4.0.2 thôi.bạn nào không lấy được đưa ECID đây mình lấy hộ cho.thử xem có được không thôi nhé.

vipboy_9x

Moderator
hôm nay mình vẫn lấy được này.nhưng chỉ với 4.0 & 4.0.1 & 4.0.2 thôi.bạn nào không lấy được đưa ECID đây mình lấy hộ cho.thử xem có được không thôi nhé.
AC có nhầm lẫn không vậy bạn,4.0 và 4.0.1 vẫn lấy được ah.

alanlee

Các bác cho hỏi mình đã lấy shsh 4.0 rồi, hiện tại vẫn xài 4.0, vậy có cần lấy shsh 4.01 không vậy mấy bạn ? :-/

vipboy_9x

Moderator
Các bác cho hỏi mình đã lấy shsh 4.0 rồi, hiện tại vẫn xài 4.0, vậy có cần lấy shsh 4.01 không vậy mấy bạn ? :-/
bạn lấy thêm shsh của FW thì việc đó là tốt chứ có sao đâu,nhưng bây giờ hem lấy 4.0.1 nữa mà là 4.0.2

doananhtai

Tức là mình phải update lên 4.01 rồi lấy shsh 4.01 hả bạn ?

KHÔNG CẦN UPDATE ĐỂ LẤY SHSH.

Khi lấy shsh... Không cần kết nối iPhone với PC chỉ cần mở Tinyumbreillar (Bạn nhìn cái hình ở bài 1)
chọn "Advance Options"
Gõ số ECID (con số này có thể lấy lại từ tên file shsh mà bạn đã lấy trước đó).
Chọn bất kỳ cặp device/version (tức FW phiên bản nào cho thiết bị nào)
Chọn request from:
Cydia => sẽ lấy từ cydia và lưu vào máy (nếu cydia chưa lưu thì sẽ lấy shsh từ apple và vừa lưu vào máy vừa up lên cydia)
Apple => chỉ lấy từ apple về máy (không up lên cydia).

Và nếu có thể lấy được thì nó sẽ lấy cho bạn không cần biết mặt mũi, tình trạng hiện tại của iphone
Nó chỉ cần con số ECID và FW cho thiết bị nào mà thôi.

NHƯNG NHỚ LÀ HIỆN NAY APPLE CHỈ CÒN CẤP CHO 4.0.2 MÀ THÔI.

Chú ý: Apple khi cấp shsh chả cần biết "tình trạng hiện tại của thiết bị" .. chỉ cần cho nó con số ECID và mã phiên bản Thiết bị / FW là nó tra chìa và cấp chữ ký ngay (dù số ECID đó có thực hay không hoặc sô ECID đó có khớp với FW cho thiết bị mà nó xin cấp hay không)

Cho nên:
Chọn tầm bậy tầm bạ nó cũng cấp tuốt luốt, kể cả gõ số ECID không có thực, hoặc chọn device trật lất.

ví dụ: ECID là của máy iPhone 3Gs mà chọn iPhone4 4.0.2 .. nó cũng cấp shsh luôn. Nhưng sau đó xài cái shsh này để Restore chắc chắn là không được rồi (vì qua chặng kiểm tra shsh nhưng dĩ nhiên FW cho iphone4 thì không thể cài vào IP3Gs được rồi).

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Đến thời điểm này vẫn lấy được các bác nhanh chân lên đi nhé...
Máy của bạn là gì? Của mình thì đã từ lâu rồi không được?
Xin lưu ý với các bạn là chọn Request From: Apple nhé!

Phiền mod close giúp e topic này^^

Status
Không mở trả lời sau này.