• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khẩn cấp! Room 6.5 nào ổn nhất cho Asus P535!!!!!

phongnnd

Các pro nào sử dụng máy Asus P535 thì chân thành cho em lời khuyên bản Room 6.5 nào sử dụng ổn định nhất tính đến thời điểm hiện tại vì hiện mình cứ up qua up lại giữa các bản Room, có ngày up tới 5-6 lần mà vẫn chưa thấy có bản nào ổn cả (không biết up nhiều máy có bị sao không nữa). Cám ơn các pro nhiều!

Mình đang sử dụng bản Room 21820.5.0.40 của bác khacduy1978, các pro cho mình nhận xét chính xác nhất về bản room này với. Mình cũng up thử các bản 23081 và 23549 và ... nhưng chưa thấy bản nào ổn hết (theo cảm nhận của riêng mình):O!

alanlee

Cá nhân mình thấy các bản ROM của khacduy sử dụng rất tốt, nhưng mà bạn đã up thử rất nhiều mà không vừa ý thì thử up các bản của AE khác build thử xem, ví dụ như anacola chẳng hạn. Nếu không được nữa thì có lẽ bạn nên tống khứ đi và mua máy khác vậy:D , dù gì thì các máy đời cũ cũng có những hạn chế :|

phongnnd

Cá nhân mình thấy các bản ROM của khacduy sử dụng rất tốt, nhưng mà bạn đã up thử rất nhiều mà không vừa ý thì thử up các bản của AE khác build thử xem, ví dụ như anacola chẳng hạn. Nếu không được nữa thì có lẽ bạn nên tống khứ đi và mua máy khác vậy:D , dù gì thì các máy đời cũ cũng có những hạn chế :|

Các Pro cho mình hỏi tiếp là sao mình cài bản 6.5 máy nó chậm hơn rất rất nhiều so với bản 6.0, có phải do Ram chỉ có 64M không các pro hay là do mình cài nhiều phần mềm vào máy quá. Tiện thể bác nào đang sử dụng máy Asus P535 như mình thì cho mình biết bản Room 6.5 nào sử dụng OK nhất. Thanks các Pro nhiều!

qqonline33

Các Pro cho mình hỏi tiếp là sao mình cài bản 6.5 máy nó chậm hơn rất rất nhiều so với bản 6.0, có phải do Ram chỉ có 64M không các pro hay là do mình cài nhiều phần mềm vào máy quá. Tiện thể bác nào đang sử dụng máy Asus P535 như mình thì cho mình biết bản Room 6.5 nào sử dụng OK nhất. Thanks các Pro nhiều!

Bạn cài Window, các bản sau đều ngốn nhiều Ram hơn các bản trước đúng ko? Như Win95 vs XP, XP vs Win7. Cái đấy là điều tất nhiên, và window mobile cũng thế. Bản thân Win nó đã tốn nhiều ram hơn rồi (riêng giao diện nó đã ngốn ram rồi), chứ ko phải do cài nhiều phần mềm ứng dụng vào đâu.

phongnnd

Bạn cài Window, các bản sau đều ngốn nhiều Ram hơn các bản trước đúng ko? Như Win95 vs XP, XP vs Win7. Cái đấy là điều tất nhiên, và window mobile cũng thế. Bản thân Win nó đã tốn nhiều ram hơn rồi (riêng giao diện nó đã ngốn ram rồi), chứ ko phải do cài nhiều phần mềm ứng dụng vào đâu.
Cám ơn bác nhiều, bác có thể cho mình hỏi thêm chút nửa là nếu như bác sừ dụng con Asus P535 như mình thì bác sẽ sử dụng bản Room nào, vì hiện nay phổ biến nhất là các bản 6.0; 6.1; 6.5 nhưng chỉ có bản 6.0 là chính thức của nhà cung cấp thôi. Và thêm nữa là khi mình cài bản 6.5 thì không sử dụng được ringtones định dạng khác ngoài Midi, khi chọn phần chuông khác trong Sounds rồi bấm ok thì nó không cho và cứ chuyển về Sounds Midi thôi, vậy có phải sung đột phần mềm phần cứng gì không bác.

alanlee

Cám ơn bác nhiều, bác có thể cho mình hỏi thêm chút nửa là nếu như bác sừ dụng con Asus P535 như mình thì bác sẽ sử dụng bản Room nào, vì hiện nay phổ biến nhất là các bản 6.0; 6.1; 6.5 nhưng chỉ có bản 6.0 là chính thức của nhà cung cấp thôi. Và thêm nữa là khi mình cài bản 6.5 thì không sử dụng được ringtones định dạng khác ngoài Midi, khi chọn phần chuông khác trong Sounds rồi bấm ok thì nó không cho và cứ chuyển về Sounds Midi thôi, vậy có phải sung đột phần mềm phần cứng gì không bác.

WM 6.5 vẫn là hàng chính hãng bạn nhé, các build vế sau phát triển vẫn dựa vào nền tảng này :p

Bản 6.5 vẫn xài được định dạng khác ngoài midi, mình thử thường sử dụng mp3 ( do phổ biến nhất ), những định dạng khác thì mình không để ý, nhưng nếu không được thì bạn cứ dùng pm conver qua định dạng sử dụng được cho AS P535 ( trên mạng hay forum không thiếu ) , hơn nữa lại rất đơn giản :D

Trong phần Sound như bạn nói thì vẫn có option cho chọn mp3, khuyên bạn nên chọn ít thôi vì nó sẽ chuyển vào bộ nhớ máy :| , bạn kiểm tra lại thử xem :D

To : qqonline33 " Bác hết dùng P535 thì còn dùng WM không ? Mình hay dạo ở ROM HD2 không thấy bác nhỉ :p

hacmuli

Các bác cho hỏi có room 6.5 nào khởi động nhanh không? ít tốn pin không? từ ngày up room may shay tịt quá KĐ lại nhìu lúc 40% pin là ko được hu hu (em đang dùng bản 21820.5.0.40 của bác khacduy1978.

phongnnd

Các bác cho hỏi có room 6.5 nào khởi động nhanh không? ít tốn pin không? từ ngày up room may shay tịt quá KĐ lại nhìu lúc 40% pin là ko được hu hu (em đang dùng bản 21820.5.0.40 của bác khacduy1978.

Theo mình nghỉ chắc có lẻ do Pin của bạn bị chay nên xảy ra tình trạng như vậy thôi, nói chung là theo kinh nghiệm của mình thì các bản Offical là ổn nhất, với lại Râm của con P535 chỉ có 64M nên chạy 6.5 là hơi bị đuối. Trên diễn đàn sau không thấy các cao thủ Build các bản Room 6.5 rút gọn giống như các bản Room rút gọn của Blackberry nhĩ!