• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khó hiểu về giao dịch mua Game trên iTunes

lamchilli83

Em dùng con 3G, tối qua chơi game hứng mua 1 game trên iTunes bằng thẻ visa của em, em mua trực tiếp trên Iphone luôn (ngân hàng thông báo là bạn mua và trừ tiền mất 1$).
Đến sáng nay cắm vào máy tính bàn để đồng bộ lại --> ok.
cắm tiếp sang máy tính laptot để đồng bộ game mới vào cũng --> ok.
Một lúc sau ngân hàng thông báo thêm một lần nữa là bạn đã mua trên Itunes và lại bị trừ mất 1$.
Em không hiểu lắm. em mua có 1 game mà sao bị trừ đến hai lần .
Bác nào giải thíc hộ em cái (em cắm điện thoại vào hai máy tính và dùng Transfer Purchases để đồng bộ lại)

mong được giải thíc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

ai biết giải thíc giùm cái nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

Bạn coi lại tổng tiền lại là bị trừ 2$ hay nó chỉ thông báo lại tải ứng dụng .
Thông thương tải rùi thì không tính tiến nửa cho dù bạn xóa ứng dụng đó đi và cài lại.
Trừ phi phiên bản mới các app khi đồng bộ nó báo update tính tiền tiếp.
Nhiều app cài free nhưng khi update ver mới nó sẽ đòi tiền .
Bạn kiểm tra tài khoản Ngân hàng lại,có thể check bắng cắch xóa app đó đi và cài lại,xem có thông báo như trên mà bạn lầm tưởng nó trừ tiền 2 lần ko .
Rùi check lại tài khoản.

Zenki

Super V.I.P
Bạn thử kiểm tra lại với ngân hàng và kiểm tra email để xem lại Receipt (Hóa đơn). Khi giao dịch bất cứ gì trên iTunes thì Apple luôn gửi hóa đơn vào Email cho người mua. Bạn kiểm tra lại xem có mua nhầm 2 Games khác nhau không hoặc là bị trừ tiền 2 lần.

lamchilli83

ôi em súp động quá... cả hai mod đều vào giải thíc. em cám ơn và sẽ check lại bên ngân hàng xem thế nào.
iu các mod thía không biết ....