• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHO TRUYỆN AUDIO

Banghoadao

Topic này là nơi để các bạn post những câu chuyện (được đọc, kể) dưới dạng Audio. Ở đây sẽ tập trung tất cả các loại chuyện: chuyện ma, chuyện tình cảm, tâm sự riêng tư... trừ những câu chuyện độc hại, suy đồi, bị cấm.... Mọi bài post sai quy định sẽ bị del và cảnh cáo.

Đầu tiên mình sẽ post 1 số truyện dành cho thiếu nhi.

01. Chiếc lá vàng
02. Chiếc nồi kỳ diệu
03. Chuyện cổ tích và hát ru
04. Tìm mẹ nơi quê người
05. Hoa phượng
06. Áo em cài hoa trắng
07. Em bé và bông hồng
08. Cái tết của mèo con

Pass nếu có sẽ là pdaviet hoặc pdaviet.net

Last edited by a moderator:

NguyenQuang

Super V.I.P
Các bạn vào trang www.hotmit.com tại đấy có rất nhiều phim và truyện , kể cả truyện Audio , truyện của Nguyễn Ngọc Ngạn thì quá nhiều luôn nhưng truyện chưởng thì mới chỉ thấy có tiếu ngạo giang hồ thôi. copy về máy đi công tác ngồi nghe thú vị phết

Hungnokia3300

Well-Known Member
Bác nói chung chung wa, trang media.tuoitre.vn ko thể down đc. Những file audio kiểu đó nghe rất hay. Bác share đi, mình biết là bác biét mà, đừng giấu nghề nữa ^^

Đây khong phải là dấu nghề mà chỉ là một cách lấy link từ cookie mà thôi. Nếu bạn rành về nó thì lấy link là đơn giản.

Vào tool/internet options/setting/view file: Xem hoặc nghe gần xong 1 file nào đó thì sẽ thấy 1 file ở thư mục Temporary Internet Files có dạng DAT. Ấn chuột phải vào file đó chọn properties sẽ thấy link ;)) =)).

Đây là một cách phổ thông rồi. Đừng nói là bạn không biết nhé.

Tuy nhiên cũng có một số trang nó không hiện lên đâu mà cho nên có chờ cả ngày nó cũng chả cho ra nổi một link nào đâu. Thế nên không nên trông chờ quá vào nó. =))

Hungnokia3300

Well-Known Member
Ý mình ko phải vậy. Nếu như đã biết đc link rồi thì nói làm gì nữa. Ý mình là bác biết web nào chuyên cung cấp các thể loại mà mình nói hay ko thôi. Share một vài địa chỉ cho anh em. Chứ còn chuyện nó có cho down hay ko là chuyện của nó, còn mình cứ down là chuyện của mình. Phải ko nà ;;)

Nếu mà nói web nào có thể loại này thì hơi khó. Mình chỉ search và tìm thì tự nhiên phát hiện ra thôi. Còn muốn nữa thì chỉ có search tiếp thôi.

--------

Yếu cầu tuanquynh8083 post bài phải ghi rõ tên file đưa lên hoặc là tên audio đưa lên. Nếu như không sửa đổi thì sẽ bị xóa bài. Bạn post tràn lan thế thì rất khó cho việc quản lý và theo dõi các bài viết. Đề nghị bạn chấp hành quy định

pdana

Truyện ma kinh dị

Ngôi mộ mới đắp

Truyện bao gồm 2 phần (60 phút), các bạn down link về rồi download truyện theo link.

Lâu quá không thấy Hungnokia3300 post bài, lần này quay trở lại giúp sức cùng anh em nhiều nhiều chút nhé :D, nhất là box nhạc chuông và hình nền :D

Badamgiak23

Super V.I.P
AUDIO BOOK

Mãi mãi tuối 20

Bạn trẻ thân mến, trên tay bạn đang là một cuốn sách bình
thường như bao cuốn sách khác bạn đã thấy và đã cầm lên trong đời,
nhưng tôi mong bạn tĩnh tâm lại giây phút, nhìn vào chân dung một
con người hiện hình trên bìa và đọc vào dòng chữ dưới tên sách.
Khi đó bạn sẽ cảm thấy tay mình như trĩu xuống và tim mình đập gấp lên.
Trên tay bạn bây giờ không phải là cuốn sách bình thường nữa, không phải
là cuốn sách nữa, mà là một cuộc đời, một số phận. Bạn sẽ đọc vào trang
sách và bạn sẽ thấy mình đang đọc một trái tim, đọc một tâm hồn của một
con người (*).
Bạn trẻ thân mến, người bạn gặp trên trang sách này là một người trai Hà Nội. Khi anh bước
chân vào ngưỡng cửa đại học là khi cuộc chiến tranh VN đang thời kỳ căng thẳng, ác liệt nhất.
Anh học giỏi, cả “xã hội” và “tự nhiên” như thời ấy thường nói, nghĩa là cả văn và toán, ở trung
học anh đoạt giải nhất thi học sinh giỏi văn toàn miền Bắc, ở đại học anh là sinh viên xuất sắc
của khoa toán - cơ đại học Tổng hợp Hà Nội. Anh có thể được chọn một con đường khác vào
đời. Nhưng anh, và cả thế hệ anh, năm tháng ấy đã cởi áo sinh viên khoác lên mình áo lính.
Không có sự lựa chọn nào khác khi tổ quốc lâm nguy.
Và anh, như một người trai thế hệ, đã chấp nhận và dấn thân. Dấn thân không theo nghĩa hiện
sinh mà theo nghĩa yêu nước.
Bạn trẻ thân mến, người trai Hà Nội ấy đã vĩnh viễn nằm xuống mảnh đất Quảng Trị hơn 30 năm
về trước. Hôm nay, sau 30 năm ngày chiến tranh khép lại, bạn đang có trên tay mình những tâm
tình của anh qua cuốn sổ nhật ký quân ngũ anh ghi trong quãng thời gian huấn luyện tân binh.
Anh trải lòng mình chân thật qua những cảm nhận lắng nghe hồn nhiên, tinh tế rung động trước
những vùng đất anh qua, những con người anh gặp, của một hồn thơ đang khao khát bộc lộ, một
tình yêu khao khát tỏ bày, một đầu óc khao khát nhận thức.
Anh ghi cho mình và chỉ cho mình thôi. Cuốn sổ này anh gọi là “Chuyện đời”. Bây giờ bạn đọc
nó bạn sẽ thấy nó vừa là nhật ký, vừa như một cuốn sổ tự tu dưỡng, lại vừa như những ghi chép
sáng tác văn học. Những con chữ ở đây, bạn hãy nhớ, đã được ghi bằng bút mực trên đường
hành quân. Nét mực còn nguyên và những gì chứa đựng trong chữ thì còn mãi.
Bạn trẻ thân mến, có một tình yêu của một lứa đôi Hà Nội nơi cuốn sách bạn đang đọc. Một tình
yêu lý tưởng tiêu biểu của thanh niên thời chiến tranh ấy. Chàng trai ra trận, cô gái đi học xa,
tình yêu vượt thời gian và không gian chín lên trong tình cảm nhớ thương mong ngóng đợi chờ
hi vọng của hai người. Chị đã hỏi anh câu hỏi hạnh phúc là gì khi hai người còn là học sinh. Câu
hỏi hạnh phúc bao lứa đôi thời chiến đã hỏi và tìm cách định nghĩa cho mình, cho người mình
yêu. Và khi vào lính anh đã viết thư cho chị hẹn ngày 30-4-1975 anh về gặp chị và sẽ trả lời. Bạn
có ngạc nhiên không khi thấy một sự trùng hợp kỳ diệu đến thế!
Lời hẹn hò như tiên tri ấy của Nguyễn Văn Thạc đã ngân một nốt trầm lắng trong lòng người con
gái anh yêu, trong lòng những người cùng thế hệ, và đọng lại hôm nay một niềm bi tráng. Ngày
30-4-1975 đã qua nhưng Nguyễn Văn Thạc không về, bao nhiêu người nữa như anh không về.
2
Câu hỏi hạnh phúc vẫn đi tìm câu trả lời ở phía trước... Cuốn sổ ghi chép này dừng lại tại ngã ba
Đồng Lộc ngày 3-6-1972 khi anh chuẩn bị vào chiến trường. Những dòng cuối cùng anh viết
dường như gấp gáp: “Kính chào hậu phương. Chào gia đình và người tôi yêu. Đêm nay tôi đi.
Nhất định có ngày trở về thủ đô yêu quí của lòng tôi”.
Hơn một tháng sau anh đã hi sinh khi tuổi chớm hai mươi. Cũng như bao người lính khác, anh
bình thản vào trận, bình thản biết mình có thể ngã xuống. Và cái anh để lại cho đời, khi sự sống
đã hiến dâng cho đất nước, là cuốn sổ ghi chép này và những bức thư gửi cho gia đình và người
con gái anh yêu.Người trai Hà Nội đang trò chuyện với bạn về mình, về thế hệ mình trên những
trang sách này có một cái tên bình dị: Nguyễn Văn Thạc. Anh viết cái sống của mình khi đang là
anh lính binh nhì.
Và trước khi để bạn đọc ngẫm vào trang viết cuộc đời anh, tôi xin dẫn lại những dòng anh gửi
gắm lại cho bạn, cho tôi, cho tất cả những ai đang được sống hôm nay: “Ừ, nếu như tôi không trở
lại - Ai sẽ thay tôi viết tiếp những dòng sau này? Tôi chỉ ao ước rằng ngày mai, những trang giấy
còn lại đằng sau sẽ toàn là những dòng vui vẻ và đông đúc. Đừng để trống trải và bí ẩn như
những trang giấy này”.
Bạn trẻ thân mến, bạn có cuốn sách này chưa? Và bạn đã dọn mình để bước vào khoảng “trống
trải và bí ẩn” của một con người mãi mãi tuổi hai mươi chưa?

PHẠM XUÂN NGUYÊN