• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khóa ngang như N1 ( android HD2)

Tinh_yeu_87

Tình hình là có bác nào bít thay đổi giao diện khóa của các bản android sense k ạh,như khóa của các bản super ram....( trượt ngang để nghe cuộc gọi ạh). Mình tìm mãi trong các diễn đàn mà chỉ thấy thay giao diện được thôi.Đút túi quần rút ra toàn từ chối và nghe luôn thôi,khổ quá :(

kenpham

bạn dùng fullscreen caller ID nhé, mình đang dùng cái này cho các cuộc gọi đến khá hiệu quả

dungphp

Vào /system/app remove cái file HtcLockScreen.apk ra ngoài sd là đc

thinhletien

tớ lại khoái cái khóa của sense nhất, ghét nhất cái kiểu khóa trượt ngang :D thế nên toàn xài sense, ko chuyển dc, 1 phần cũng do cái khóa haha

Tinh_yeu_87

Hum qua post muộn quá bây giờ thử cái xem sao, khóa dọc thì đẹp nhưng bất tiện bác àh, khổ lắm :( kéo ra lúc thì nghe luôn lúc thì từ chối ý,cảm ứng nhạy quá=))

bin2000

Bạn lên market down Simply Lockscreen về để thay cái mặc định của HTC, bảo đảm bạn sẽ rất hài lòng. Rất đẹp, hiển thị nhiều thông tin hơn.

vietsonic

Mình muốn khi có cuộc gọi đến giao diện màn hình nó như mặc định của khóa màn hình. Nghĩa là 1 bên nút Answer, bên phải nút Ignore, rồi phải gạt sang bên mới nghe đc. Chứ cái gạt xuống, rút khỏi túi quần ra là bị nghe luôn hoặc từ chối cuộc gọi luôn, rất bất tiện.

Tinh_yeu_87

hic như các cách trên chỉ thay đổi giao diện khóa chứ lúc gọi điện vẫn bị trượt dọc các bác ạh