• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khôi phục rom ship cho HTC One chính hãng Việt Nam

forgiangonly

Chào cà nhà,
Mình muốn khôi phục rom ship chính hãng cho con HTC One của mình. Mình đã thử nhiều bản rom trên diễn đàn, kể cả bản back up của Htc One nhưng đều không thành công, có bản thì up lại xong thì không boot được, có bản thì lúc chưa khoá bootloader thì chạy được, đến khi khoá bootloader thì treo máy. Mình có hỏi nhiều diễn đàn rỗi mà không có ai trả lời cho mình cả. Nếu có bác nào biết thì xin hướng dẫn thứ tự các bước, link download rom. Mình xin cảm ơn nhiều!

airjordan

Chào cà nhà,
Mình muốn khôi phục rom ship chính hãng cho con HTC One của mình. Mình đã thử nhiều bản rom trên diễn đàn, kể cả bản back up của Htc One nhưng đều không thành công, có bản thì up lại xong thì không boot được, có bản thì lúc chưa khoá bootloader thì chạy được, đến khi khoá bootloader thì treo máy. Mình có hỏi nhiều diễn đàn rỗi mà không có ai trả lời cho mình cả. Nếu có bác nào biết thì xin hướng dẫn thứ tự các bước, link download rom. Mình xin cảm ơn nhiều!
Máy bạn mua chính hãng HTC Việt Nam mình nghĩ Ship rom của bạn sẽ có Base 1.29.707.17 ( mình cũng vậy :) ) Bạn muốn về rom ship thì cầm bản có base cao hơn hoặc là bằng. Tạm thời trên web bản có base cao nhất mình tìm đưuocj là 1.29.707.16 vì vậy chắc sẽ phải chời thêm 1 thời gian nữa để có thể về rom ship đưuocj bạn ạ