• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không có cảm ứng khi cài Win7 cho Shift?

Có bác nào đã cài qua win 7 htc shift 9500 xin bảo giúp với em cài bản Windows 7 Home Premium, nhưng không thể dùng cảm ứng được. thank

Chỉnh sửa cuối:
Bác đã cài chưa vậy, em cài đủ Driver hết rồi bác ah nhưng giờ vẫn không có cảm ứng luôn. Không biết có phải do bản Win không đây. Còn chút kinh nghiệm gì quý báu xin mách với, không có cảm ứng thật là vô vị bác ah

Lưu ý không nên cài WM7 cho HTC Shift

Các bạn ơi không nên cài Win7 cho htc shift vì đã nhận đủ Driver nhưng cảm ứng vẫn không thể có. Phỉa dùng chuột ngoài đấy.

alo_tongdaiday

Thank bạn để mình thử cài xem sao nhé, bạn đã cài rồi chứ.

mình đã cài con nì cách đây mấy tháng , đảm bảo 100% dùng ngon mà bác

bác nhớ là sau khi cài win 7 ( dùng bản đầy đủ , theo tớ cài bản home là okey ) thì cài hết driver cho máy ( 1 số soft phải kick chuột phải chọn run ở chế độ admin mới dùng được )

chúc thành công

mình đã cài con nì cách đây mấy tháng , đảm bảo 100% dùng ngon mà bác

bác nhớ là sau khi cài win 7 ( dùng bản đầy đủ , theo tớ cài bản home là okey ) thì cài hết driver cho máy ( 1 số soft phải kick chuột phải chọn run ở chế độ admin mới dùng được )

chúc thành công

thank bác nhé, mình thử lại xem sao. Có phải cài thêm Touch Pack không bạn khi cài bản home.

alo_tongdaiday

bạn vào xda tải bản driver for winvista về cài hết là okey

cá nhân mình thấy win7 là ngon nhất

Cac bac oi em van khong the hieu noi tai sao, da cai du driver roi nhung cam ung van khong the co, bo tay roi các bac ah tat ca deu on duy nhat thang cam ung la ko the co. thoi tam biet Win 7 em ve lai Vista thoi, mat qua nhieu thoi gian cho no roi.

duongtver

cũng mới tậu 1 em shift, sau một hồi mệt mỏi với em ấy, cuối cùng cũng chạy ngon lành, bro @hoangtuicblangson cần PM mình nhé

haibaxa

Các bác ơi mình có con HTC X7500 có cài được Win 7 hay Winvista không? nếu được bác nào có link cho mình tải về Up thử cái ThnKs

htorancel

các bản win 7, xp, vista có nhất thiết phải là bản quyền ko các bác???