• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không connect với mạng sau khi update ROM?

themtien04

Chào tất cả mọi người, mình đang có một vấn đề nan giải mong các bạn giúp đỡ. Mình mua một con O2 ở bên Úc và sử dụng ở New Zealand ( dang song o nz). Lúc mới mua về thì chạy ngon lắm nhưng sau đó lên trang chủ của o2 download cái rom về update, khi update xong thì chẳng gọi đi được nữa, người gọi đến cũng ko đc. mạng bên New Zealand là 3G của Vodafone. Chẳng là thằng o2 nó không support cho NZ mà chỉ support cho Úc thôi. Có ai biết cách làm cho nó chạy lại giúp mình ko? Cảm ơn trước

TranMinhMan

Super V.I.P
Hình như bạn đang xài Atom Life (vì bạn chỉ đề cập là O2:-/), ROM chính hãng chỉ có ctr Setup Wizard để set network và đúng là chỉ có Australia ko có New Zealand.
Giải pháp cho bạn có 2 cách:
1/ Download ctr Network Wizard tại đây về cài thêm và set lại network bằng ctr này có support cho New Zealand.
2/ Bạn có thể up bản ROM của mình có sẵn ctr Network Wizard và cũng support mạng 3G lun. (Core mới nhất là 20275, ko phải quảng cáo ROM đâu nhé!:p)
Chúc thành công!:D

themtien04

ừ đúng rồi mình đang xài con Atom life. bởi vì o2 họ chưa hỗ trợ cho New Zealand nên sau khi update xong con máy của mình tèo luôn, híc híc. Để mình down cái Rom của bạn về xài thử... Thanks

themtien04

mình đã thử bước 1 nhưng sau khi setup nó vẫn nguyên xi, không thay đổi, bên trong nó vẫn thông báo là mạng vodafone của Úc, và vẫn chưa dùng được 3G

themtien04

không hiểu sao mình up bản Rom của bạn ko được, nó chỉ dừng lại ở chỗ mini-sd card detect, sau đó không hiện thêm gì nữa, để máy cả tiếng vẫn chỉ có vậy. Mong bạn chỉ giáo. xin cảm ơn

Taki7610

Unlock_GSM
không hiểu sao mình up bản Rom của bạn ko được, nó chỉ dừng lại ở chỗ mini-sd card detect, sau đó không hiện thêm gì nữa, để máy cả tiếng vẫn chỉ có vậy. Mong bạn chỉ giáo. xin cảm ơn

Dùng thẻ khác xem sao,có thể chuyển qua chế độ Boot rồi dùng bản ROM khác extract vào C:\Windown\Temp để up xem,sau đó up lại các bản ROM của KTV.