• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không Format được thẻ trên PC?

thieu_bocap

Em có một cái thẻ MMC Format trên điện thoại thì OK nhưng bỏ ra cho vào đầu đọc thẻ thì toàn báo là Protecd không thể xóa cũng như không thể Format được. Hic hic! Có bác nào từng gặp hay biết trường hợp của em thì giúp em với! :( :( :(

nguyenpa

Super V.I.P
Một là đâu đọc thẻ hư, bạn nên kiếm 1 cái đầu đọc khác và xem lại thẻ có bị cài pass ko nhé.
nếu ko thì phải dùng cáp và bluetools cài nhạc và pm
:D :D :D :D

thieu_bocap

Oải thế thì lâu lắm. Em thử cài soft cũng như phần mềm qua cáp thì OK. Thế mà khi rút thẻ ra cắm vào đầu đọc thẻ lại không được thế mới đau chứ! Hic hic không biết là phải làm sao nữa??? Thank bác nguyenpa!

Lx_Boy88

Có mấy khả năng như sau,

1. Máy vi tính của bạn đã nhiễm Virus

2. Đầu đọc thẻ hỏng

3.THẻ của bạn đã cài pass

Bây h bạn thử cài lại win rồi thử format thẻ xem sao???

nguyenvansang

oh! một số thẻ nó lỗi như vậy đó! nên đổi qua đầu đọc khác đi! dung đầu đọc xịn chút coi! có thể dùng cáp cũng được! thẻ cài pás sẽ ko báo như vậy đâu!

Hungnokia3300

Well-Known Member
Cái này do đầu đọc thẻ bị lỗi hoặc đầu đọc có công tắc bảo vệ chống sao chép. Nếu nhìn thấy công tắc này thì gạt ngược lại vị trí hiện tại là ok. Nếu không thì chắc chắn đầu đọc có vấn đề. Bạn nên đổi đầu đọc khác (rẻ thôi mà)

thieu_bocap

Cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ hôm nay nâng cấp con 6630 của em nên ME format lại thẻ rùi nhét vào Card Reader thì lại OK rồi. Nhìu khi chẳng hiểu ra làm sao nữa. Oéc!

carrick1984

Có mấy khả năng như sau,

1. Máy vi tính của bạn đã nhiễm Virus

2. Đầu đọc thẻ hỏng

3.THẻ của bạn đã cài pass

Bây h bạn thử cài lại win rồi thử format thẻ xem sao???
Mình đã kiểm tra tất cả đều bình thường mà vẫn ko format được.Liệu có phải thẻ nhớ của mình re rồi ko?

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã kiểm tra tất cả đều bình thường mà vẫn ko format được.Liệu có phải thẻ nhớ của mình re rồi ko?

4mat trên máy thử chưa bạn? Trừ khi máy bạn bị đặt pass khi bạn nâng cấp fw bằng box thì 4mat k dc chứ bình thừong là ok mà.

minhkhoa2007

Bạn hãy xem lại trên khay gắn thẻ nhớ xem,có 1 nút gạt qua,gạt lại bên hông đó,có lẽ là do bạn gạt qua chức năng khoa nên khi gắn vào đầu đọc thẻ thì nó ko cho bạn xóa hay 4mart là đúng rồi. Bạn hãy thử xem

carrick1984

Đầu đọc thẻ thì mình vừa mới mua xong,thẻ nhớ thì đã mở khóa rồi mình kiểm tra tất cả đều bình thường.Mà quét vi rút thì chẳng phát hiện ra con virut nào cả.Có thể là máy mình bi nhiễm virut gì đó mà trình diệt cũ quá ko phát hiện ra được.

Anhtoitb

Đầu đọc thẻ thì mình vừa mới mua xong,thẻ nhớ thì đã mở khóa rồi mình kiểm tra tất cả đều bình thường.Mà quét vi rút thì chẳng phát hiện ra con virut nào cả.Có thể là máy mình bi nhiễm virut gì đó mà trình diệt cũ quá ko phát hiện ra được.

Lập chú ý kiểm tra xem cắm thẻ nhớ đó vô đầu đọc thẻ có đúng không nhé! Thinh thoảng thẻ nhớ bị Crop... nên khi cắm vô đầu đọc thẻ là bắt 4mat ngay!
Mấy hum nay hình như có loại virus gì đó mới làm cho PC không thể đọc được các dữ liệu trong USB + thẻ nhớ. Cắm vô máy thì PC báo là nhận được USB nhưng click để mở thì hiện lên thông báo No disk. Mấy người ở cơ quan mình cũng bị như Lập nên cứ tưởng hỏng USB và thẻ nhớ nhưng cắm vô máy của Tới thì ngon ngay. Máy mình cài BKAV pro, update liên tục! Virus gì đây ta?

bad204

Member
em có con thẻ 8GB.Cũng bị như các bác đây
Tóm lại là nối qua cáp hay đầu đọc thẻ, khi mở lên đều đòi 4mat
4mat bình thường qua PC,qua mobi, qua disk Management, qua soft, qua MS Dos, qua safe mode.tất cả đều bất lực :((
Khi cắm vào chuột phải/properties thì dung lượng đo được là 0Mb
Khi 4mat thì vẫn hiện lên dung lượng 7.41GB
Máy tính vẫn thông báo nhận thẻ
Phải chăng phải vứt đi?Đang yên đang lành tự nhiên nó dở chứng :(

saodoingoi142

Moderator
em có con thẻ 8GB.Cũng bị như các bác đây
Tóm lại là nối qua cáp hay đầu đọc thẻ, khi mở lên đều đòi 4mat
4mat bình thường qua PC,qua mobi, qua disk Management, qua soft, qua MS Dos, qua safe mode.tất cả đều bất lực :((
Khi cắm vào chuột phải/properties thì dung lượng đo được là 0Mb
Khi 4mat thì vẫn hiện lên dung lượng 7.41GB
Máy tính vẫn thông báo nhận thẻ
Phải chăng phải vứt đi?Đang yên đang lành tự nhiên nó dở chứng :(

Nếu đúng như bạn đã thử bằng nhiều cách Format rồi mà vẫn không được thì có lẽ cái Thẻ này đã bị hỏng rồi đó bạn!Chấp nhận vất nó và mua lại Thẻ mới khác dùng bạn nhé!!!;;)

linhonekey

hic thẻ mình cũng bị vậy!! bỏ vào dt vần nhận bt,nhưng bỏ vào PC thì ko chịu nhận!!format thì ko đc cứ báo lỗi
ko bít làm sao hết

poison071089

hic thẻ mình cũng bị vậy!! bỏ vào dt vần nhận bt,nhưng bỏ vào PC thì ko chịu nhận!!format thì ko đc cứ báo lỗi
ko bít làm sao hết

Xem thẻ có đặt pass ko? Nếu đặt pass thì phải vào phần thẻ nhớ mở pass đã thì pc mới nhận!

AnhPheCT

ko bít làm sao hết

Bỏ thẻ vào đầu đọc ko quang trọng là có nhận ra dung lượng MB hay ko!! Dùng lệnh trên PC như sau: Start/Run gõ: format G:/FS:FAT32 (Trong đó G:/ là thẻ nhớ tùy vào máy Bạn), Gõ vào lần máy sẽ hỏi Bạn có Format hay ko. Nhấn Enter để Format sẽ mất hết dự liệu, Format cấp thấp xong có thể dùng lệnh format trên Windows bằng cách R-Click vào thẻ chọn format sau... Chúc thành công!

dakhucanhtrang

cái thẻ MMC của mình bỏ trong máy thì dùng tốt nhưng đưa vào đầu đọc thẻ thì máy tính ko nhận, mình đã thừ với nhiều máy tính và đầu đọc khác nhau mà vẫn ko đc, mong các pro giúp đỡ! thanks