• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không install soft được khi update firmware?

VinhDang

help me,
khi tôi update firmware mới thì ko install lại được các soft như : swissMP, X-plore,... mặc dù chúng vẫn còn date. và khi install cac soft : capsSwitch, ...
Mong các anh, chị giúp mình với.
chân thành cám ơn!

rockmeout

Bạn search trên diễn đàn 2 thứ:
1. CapSwitch 1.1.27, cài vào, bật lên chuyển sang OFF---> Xong công đoạn HACK (không cần cài App TRK nữa đâu)
2. Mod install server, tải về và chép file installserver.exe vào c:\sys\bin---> Xong công đoạn hacksign vĩnh viễn.

Từ giờ bạn có thể access vào các thư mục hệ thống của ổ C và Z, có thể install bất cứ file sis nào của UIQ 3 mà không phải sign, không cần biết nó còn đát hay quá đát :D

VinhDang

Va nhan day nua ban rockmeout,
Ban biet cach cai dat wifi da bi khoa ko, network key thi Minh biet nhung ko biet lam cach nao, nho ban chi giup! Thanks a lot!

rockmeout

Cái đó còn tùy thuộc mạng wifi đó mã hóa theo kiểu gì nữa: open/share/WPA/WPA-PSK, mã hóa trên điện thoại phải khớp với mã hóa của mạng (về Authentication) thì mới dùng được. Nếu bạn biết của wifi rồi thì khi kết nối, nó sẽ bắt bạn lập 1 tài khoản account, chọn kiểu mã hóa và điền pass vào, save lại, thế là xong