• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không rung bàn phím khi up rom HD2 ROM (HTC): V63HTC?

Status
Không mở trả lời sau này.

demontoon_cz

em mới up rom HD2 ROM (HTC): V63HTC hôm trước nhưng chức năng rung phản hồi khi bấm bàn phím lại không dùng đc.
Có phải do rom không a/c ,em dùng bàn phím vnkeyb chọn chế độ rung nhưng cũng không đc
A chị nào có phần mềm giúp em chỉnh sửa lại đc không ,em ngại up rom vì sau đó phải chỉnh sửa lại nhiều
em cám ơn !

kedaotuong

bạn thử vào setting/peonalie/vibration rồi stick vào vibrate when i tap button in htc....................

amen

thử làm cách này dùng Registry Editor HLM=>software=>HTC=>ezsip=>vibrationenabled: value data=>1 rồi Reset

loveblue

Super V.I.P
em mới up rom HD2 ROM (HTC): V63HTC hôm trước nhưng chức năng rung phản hồi khi bấm bàn phím lại không dùng đc.
Có phải do rom không a/c ,em dùng bàn phím vnkeyb chọn chế độ rung nhưng cũng không đc
A chị nào có phần mềm giúp em chỉnh sửa lại đc không ,em ngại up rom vì sau đó phải chỉnh sửa lại nhiều
em cám ơn !

Đây là tính năng bị nhiều phàn nàn nhất của ...HTC :D , có thể bác Quang đã lược bỏ chức năng này khi cook bản V63
Lần sau khi có thắc mắc về bản rom nào bạn nên hỏi tại nơi giới thiệu bản rom đó để được giải đáp cụ thể hơn , chú ý không mở các topic tràn lan

demontoon_cz

em thấy chế độ rung cũng hợp lý đó chứ ,khi đi ngủ cùng nhiều ng 1 phòng thì để tiếng cạch cạch làm mọi người khó chịu.
Mà sao chú Quang ko để chế độ rung hay không rung nhỉ ? sẽ tiện hơn rất nhiều
Mà để máy rung nhiều có bị sao không a,c ?

em cám ơn mọi ng đã giúp đỡ :)

gunnroseclose

em thấy chế độ rung cũng hợp lý đó chứ ,khi đi ngủ cùng nhiều ng 1 phòng thì để tiếng cạch cạch làm mọi người khó chịu.
Mà sao chú Quang ko để chế độ rung hay không rung nhỉ ? sẽ tiện hơn rất nhiều
Mà để máy rung nhiều có bị sao không a,c ?

em cám ơn mọi ng đã giúp đỡ :)
có, bị tốn pin chứ sao

PhamQuang

Manager
Bó tay, bó tay !!!
- Thứ nhất: đã có nhiều bài và nhiều lần hướng dẫn cách tắt/bật rung bàn phím bằng cách thay 1 dòng reg. rồi.
- Thứ 2, vì nhiều người thì kêu ca để bàn phím rung nào là tốn PIN nào là khó chịu khi gõ.... do vậy mình đã tắt đi thì lại có người kêu ca bàn phím gõ không rung thế này????
Rốt cục, để rung hay không rung nhỉ???

Khó chiều, khó chiều !!! :-?:-?:-?

demontoon_cz

Bó tay, bó tay !!!
- Thứ nhất: đã có nhiều bài và nhiều lần hướng dẫn cách tắt/bật rung bàn phím bằng cách thay 1 dòng reg. rồi.
- Thứ 2, vì nhiều người thì kêu ca để bàn phím rung nào là tốn PIN nào là khó chịu khi gõ.... do vậy mình đã tắt đi thì lại có người kêu ca bàn phím gõ không rung thế này????

Thì mỗi lần hỏi cháu cũng biết thêm 1chút , dùng ppc thì phải hiểu rõ về nó mới có cái thú vị chứ ạ ! tại trc cháu đang dùng quen rung bây h mất rung thấy thiếu thiếu :)
hôm trc cháu để lại chế độ rung rồi ,nhưng cũng thấy hơi khó chịu .

yuiop2410

Bó tay, bó tay !!!

theo tôi nghĩ bác nên để rung thì tốt hơn, tôi thấy đó là 1 chức năng hay mà. Không để rung lúc đánh chử chả biết có ấn đc chưa khó chịu lắm. mới úp bản room v68 của bác thấy bàn phím ko rung nên tìm cách chỉnh lại. Bản room bác cook rất tốt, đơn giản mà mạnh mẻ, tự cập nhật đc giờ... Mà còn 1 cái nữa, tap photo xem ko đc full tấm hình bị mất ở góc cứ thấy ức chế sao đó. còn lại thì đều ổn, à nếu đc bác thêm vào tap .epub xem sách nữa tôi thấy nó rất hay và đang phổ biến mà ban room v3fanal của mỉi cũng có.
dù sao cũng thank bác nhiều vì đang sài bản room bác cook mà hjhj :D

9 người 10 ý mà, tùy theo sở thích mọi người mà chọn bản rom thích hợp thôi, ko rung hay rung ko tắt được đều do rom người build đã lượt bỏ hay giữ lại, nếu thích rung thì chọn bản rom có rung khi bấm phím và ngược lại, chứ người build rom đâu dễ và cũng ko thể có được 1 bản rom nào để thỏa mãn mọi người được.

Status
Không mở trả lời sau này.