• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể add/delete/install vào ExtROM?

Jojo

Mình xài O2 xda Neo, bản ROM 2.20.7.34 - Radio 2.69.21 - extROM 2.20.7.114, sau khi unlock ExtROM, mình không thể add/delete file hay intall bất kỳ ứng dụng nào vaò extROM được (đã thử đủ các trick), thêm vào đó trong extROM tự dưng xuất hiện 1 số empty folder và file có name = những ký tự lạ, không thể delete và còn báo size lên đến 78,3 Mb, (nhưng thực tế trong properties là 0kb), trong khi memory in use của extROM lên tới 1,1 Mb???

Xin nhờ các cao thủ chỉ giáo cách giải quyết trường hợp này, cám ơn nhiều.

Wantoknow

Như vậy nghĩa là bạn mới chỉ UNHIDE extension ROM thôi, bạn cần phải UNLOCK cho nó nữa, rất may là bạn đang dùng WM5. Để unlock thì bạn nên dùng 1 công cụ để hack registry, ví dụ Resco Explorer có tích hợp công cụ này đó:

Tìm đến nhánh: HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS1
và đổi "SoftwareWriteProtect" =Dword:0
Sau đó reset lại máy và thử xem!

Jojo

Như vậy nghĩa là bạn mới chỉ UNHIDE extension ROM thôi, bạn cần phải UNLOCK cho nó nữa, rất may là bạn đang dùng WM5. Để unlock thì bạn nên dùng 1 công cụ để hack registry, ví dụ Resco Explorer có tích hợp công cụ này đó:

Tìm đến nhánh: HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS1
và đổi "SoftwareWriteProtect" =Dword:0
Sau đó reset lại máy và thử xem!

Cám ơn Want2know. Mình đã thử đủ các trick cho prophet rồi nhưng kết quả vẫn thế. Còn cách nào không ạ?

hmcp3005

Mình vừa up bản ROM 4.0.0.0.6 touch, cũng đã unhide nhưng chưa unlock được Extended ROM.
các bác giúp mình với.

nguyenarc

Thử cái này xem. Bản này tôi unlock cho WM5 OK luôn. Tuy nhiên bản này không có tác dụng cho WM6. Hình như chưa có cách nào để bỏ unlock cho ExtROM của WM6. Tôi đã thử nhiều cách nhưng không thể nào install vào ExtROM. Cao thủ nào có file hay có cách nào để unlock trên WM6 thì up lên cho anh em nhờ với không có bỏ không 10MB phí quá :)).

Shooter

Cho đến nay, Unlock ExtRom chỉ có thể làm cho WM5, vốn là OS chính thức của Prophet. Tất cả các bản WM6 hiện nay đều port từ dòng khác (Wizard) để xài, về phần cứng tất nhiên là không tương thích 100%, có lẽ để dùng được toàn bộ các tính năng như hệ điều hành chính thức cần phải viết lại từ đầu, điều mà HTC thấy không cần thiết cho dòng máy ra đã lâu, được thay thế bằng nhiều dòng máy mới sau này ...:(