• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể duyệt Web khi sử dụng ROM V6 của bác Phạm Quang !

mrcancel

Hi mọi người !
Khi mình up ROM lên bản V6 của bác Phạm Quang, mình không thể dùng Opera để duyệt web được (dùng Wifi, còn GPRS mình chưa thử). Mình vào Connection Setting của Opera thì chỉ thấy My stream network... Mong mọi người giúp đỡ.

memayyan

Chính xác là không thể duyệt web bằng wifi, gprs và kể cả activesyn cũg không web được.
Mình đã dùng cả IE và Opera đều không vào được.
Đề nghị bác PhamQuang phải xem lại đó, nó bị từ bàn V05 đã vậy rồi nên mình chuyển qua dùng bản lite V04 của bác thì rất ok.

Mình sẽ thử hard reset lại xem có khả quan gì hơn không sẽ báo lại tối này.

mrcancel

Hix, hình như bác Phạm Quang không thèm để ý đến anh em mình :p... Report mà chẳng thấy bác ấy phản hồi gì cả...

Dongque

Không biết Pác dùng thế nào chứ,tôi vào mạng cứ gọi là phầm phập ấy chứ.
Tôi đã up từ i900DXHG3-G4,HH1-HH3,HI1-HI3 ...rồi đến cả DXHK2 & các phiên
bản rom cook từ 01 đến 05 của Bác Quang,song mỗi bản bị lỗi 1 kiểu.
Riêng có bản 06 này là...OK,mượt,nhanh.Xin cảm ơn Bác Quang nhiều lần nữa!

PhamQuang

Manager
Hix, hình như bác Phạm Quang không thèm để ý đến anh em mình :p... Report mà chẳng thấy bác ấy phản hồi gì cả...

Anh bạn trẻ này bắt đầu nói năng linh tinh rồi đó !!!
Tôi không phải ngồi chơi để "ngóng" các report của các bạn rồi trả lời.
Mỗi tuần tôi chỉ có thể vào tham khảo các Bugs để rút kinh nghiệm sửa cho các bản ROM sau (nếu có thời gian rảnh để làm) chứ không có trách nhiệm phải trả lời từng câu hỏi của các bạn đâu. :-?

virgin

Anh bạn trẻ này bắt đầu nói năng linh tinh rồi đó !!!
Tôi không phải ngồi chơi để "ngóng" các report của các bạn rồi trả lời.
Mỗi tuần tôi chỉ có thể vào tham khảo các Bugs để rút kinh nghiệm sửa cho các bản ROM sau (nếu có thời gian rảnh để làm) chứ không có trách nhiệm phải trả lời từng câu hỏi của các bạn đâu. :-?

Tuổi trẻ bồng bột thôi, bác đừng để ý :D.
Hiện tại em dùng bản clean và tự cài đặt M2D rất mượt, mỗi tội hok xem dc youtube.
Nó báo như hình em đính kèm, bác có thể giúp em chữa bệnh đc hok :D

lindaduy

Hi mọi người !
Khi mình up ROM lên bản V6 của bác Phạm Quang, mình không thể dùng Opera để duyệt web được (dùng Wifi, còn GPRS mình chưa thử). Mình vào Connection Setting của Opera thì chỉ thấy My stream network... Mong mọi người giúp đỡ.

Bạn clear sạch bách hết.... ý
format cả storage card + clear memory (main memory + my storege).

Uprom lại.....
test....test....test....test....test....test....t...e...s...t....
thế là OK.................Ý

memayyan

Em đã hảd reset lại lần nữa và lần này reset cả mu storage thì đúng đã vào web đc cả bằng wifi, gprs và activesync.
Kinh nghiệm đúng là như hướng dẫn là uprom xong nên hảd reset tất cả thì sẽ ok hơn.
Thanks các bác, đặc biệt là đã phiền bác PhamQuang
Vẫn mong chờ rom mới của bác PhamQuang cho cả Omnia và Diamond (vì e xài cả hai con) ;)

kehantinh

May mắn là mình có hơn 1 ngày trời để test cái v06
Riết thành bản năng, hành động sau khi up rom là test ngay activesyn -> wifi -> GPRS (túm lại là connect từng cái để thử kết nối internet, trang đầu tiên xem là google.com.vn :D ) xong rồi đến GPS

Điều mình mún nói ở đây là bản này hoàn tất tốt những việc đó, bạn hãy thử theo mình kiểm tra

Vào opera, bấm vào mũi tên chỉ lên ở gói phải dưới, chọn setting.
Chọn tab Connections, check vào cái Antomaticcally detect setting
Ok, giờ thử vào lại web xem

Đó là chắc ăn với wifi và GPRS, còn với activesyn, bạn nên 1 lần nữa cài lại Activesync VISTA61 nếu xài win vista, mình khi kg Activesync đc thì cài nó lại cái là hết

tuanbka

Mình cũng test bản này nửa ngày thấy vào mạng và GPS rất tốt mỗi cái quay phim xong là ko thể xem ngay lại đc thôi