• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không Up được Rom cho HTC HD

luchilinh

Em dùng HTC touch HD nguyên bản tiếng Pháp. Sau đó cài SPL by olynex đã up được bản Rom Black pearl 1.0 của pasoha. Sau đó em muốn dùng thử các bản Rom khác nhưng khi Up đều báo update thành công. Nhung khi xem thông tin lúc khởi động và device info đều thấy thông tin WM6.1 Rom: Black pearl 1.0. như vậy tức là không update được đúng ko bác. Em đã up thử các bàn davideuck V4.5 nhưng không thấy khác gì các bản khác.
Mong các bác chỉ bảo cho em để em thử các bản Rom Khác coi thế nào. :-? bác nào có cao kiến chỉ bảo cho em với!!!!!!!!!!!!

PhamQuang

Manager
Em dùng HTC touch HD nguyên bản tiếng Pháp. Sau đó cài SPL by olynex đã up được bản Rom Black pearl 1.0 của pasoha. Sau đó em muốn dùng thử các bản Rom khác nhưng khi Up đều báo update thành công. Nhung khi xem thông tin lúc khởi động và device info đều thấy thông tin WM6.1 Rom: Black pearl 1.0. như vậy tức là không update được đúng ko bác. Em đã up thử các bàn davideuck V4.5 nhưng không thấy khác gì các bản khác.
Mong các bác chỉ bảo cho em để em thử các bản Rom Khác coi thế nào. :-? bác nào có cao kiến chỉ bảo cho em với!!!!!!!!!!!!

Bạn này viết và trình bày thế này cũng chịu hiểu luôn. :-?
Nếu đã chạy SPL thành công thì Up ROM nào cũng được kia mà và mỗi ROM mỗi khác, ít nhất là phần giao diện, sao lại có chuyện không thấy khác gì?
Nghe qua thấy bạn cũng đã Up ROM nhiều lần và đều thành công cả, vậy đã HR lại máy chưa?
Nên HR lại máy sau khi Up ROM mới để máy có thể chạy "hoàn toàn" trên cơ sở ROM mới.

luchilinh

Mình xin cảm ơn bạn, để mình thử lại nhé, lần đầu tiên mình dùng dòng Windows mobile nên mình không rõ lắm. Thanks!!

ghekua

cứ từ từ rồi sẽ thành công bạn à. Nếu bạn đã HardSPL, vào bootloader = cách tắt máy đi, bật máy lên giữ volume down, nhìn thấy 1.14.0linex là ok rồi. Sau đó úp rom tùy thích thôi. Sau khi úp rom thành công, vào đến màn hình align screen thì nên hard reset...
chúc bạn thành công nha!

luchilinh

Cảm ơn bác rất nhiều, em đã làm như pác và nói chung là ok. Lần đầu dùng Windows mobile!!! Pác có thể pm YM: luchilinh. Nếu bác ở Hà nội em đón bác ta đi cafe đàm đạo chút.
Thanks!!!