• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHU VỰC BÀI VÀ CHỦ ĐỀ KHÔNG HỢP LỆ BOX KIẾN THỨC CƠ BẢN VỀ PPC

• Thread starter dvdkny
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

tokhung88

các bro cho em hỏi có cách nào dỡ bỏ những ứng dục đã có trên mày không, em không thể nào dỡ bỏ được, em đã thử dùng Remove Program nhưng trong đó chỉ có những phần mềm em cài sau này thôi.....

levanquyen

Dopod P800W có giống với HTC P3300?

Tôi thấy con dopod P800W với con HTC P3300 hoàn toàn giống nhau, nhưng không biết lấy ROM WM6 của dopod P800W Up cho con HTC P3300 có được không. Xin các bac Pro chỉ giáo giống nhau và khác nhau của 2 con trên.

PhamQuang

Manager
Tôi thấy con dopod P800W với con HTC P3300 hoàn toàn giống nhau, nhưng không biết lấy ROM WM6 của dopod P800W Up cho con HTC P3300 có được không. Xin các bac Pro chỉ giáo giống nhau và khác nhau của 2 con trên.

Dopod 800W và HTC-P3300 cùng 1 dòng - HTC Artemis !!!
ROM của chúng dùng chung nhau được.
Tuy nhiên muốn Up ROM, trước hết bạn cần:
- Phân biệt các dòng máy, link để tham khảo:

http://wiki.xda-developers.com/

- Post bài đúng khu vực, HTC Artemis trên PV nghiên cứu tại đây:

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=186

- Để Up ROM 6.0 hay 6.1, trước hết hãy UnlockCID cho máy, sau đó vào đây:

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=111

tha hồ chọn ROM và Radio.

BatKid

Super V.I.P
Trước mắt là thấy màn hình khác nhau gòi T_T , chân tiếp xúc khác nhau :(

cuongtailieu

các bro cho em hỏi có cách nào dỡ bỏ những ứng dục đã có trên mày không, em không thể nào dỡ bỏ được, em đã thử dùng Remove Program nhưng trong đó chỉ có những phần mềm em cài sau này thôi.....

hum,theo mình thì cứ nhè mấy thư mục chứa PM nào đó trong Programe File mà xóa là xong,sau đó dùng tool nào đó dọn dẹp lại máy

horkbajir

còn dưới 40MB mà của em còn có 12MB à. khi cài soft em cài trên thẻ, giờ có cái game 15MB em muốn cài trên thẻ nhưng mà hình như nó còn phải lưu đệm trong bộ nhớ máy (phần storage) hay sao đó, giờ ko biết cách nào cài được. (máy ko kết nối PC được)

bạn thử dùng Resco Explorer xem lại trong bộ nhớ máy có cái gì quá lớn không? Vd như ảnh, file doc...

Tốt nhất là bạn tìm ROM WM5 mà up lên, đỡ phải lăn tăn chuyện Storage và RAM chung chạ nhau hehe

mataattane2002

Tiết kiệm bộ nhớ máy = xóa exel word nếu khô sử dụng

Trong Win 2K3, 2k2 hoặc 2k3 se nếu như bạn là người hầu như không bao giờ động đến word , exel hoặc note thì bạn có thể xóa nó đi ( đó là chương trình mặc định nên không thể xóa được bằng cách thông thường ) cho nên bạn thử down bản office 6.1 ( có trên diễn đàn ) rồi copy vào máy file cab sau đó cài đặt, nó bả replace thì replace all nhé. Tất nhiên là bản office 6.1 không dùng được với win 2k3 hay là se . Sau đó uninstall như các phần mềm khác. Nó sẽ giúp bạn tiết kiệm kha khá bộ nhớ máy ( như máy của mình 64 mb thì tiết kiệm được thêm 4 % bộ nhớ máy ). CHúc vui :D. À quên sau đó bạn vào window/programm để xóa shortcut của word và exel trong phần programm đi nhé. Work 100%.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Mình muốn tiết kiệm bằng cách chuyển nó sang bộ nhớ thẻ thì có đựoc không nhỉ

koutouyo

Lưu ý: mình gặp phải lỗi sau đây, khi xoá đi exel rồi thì phần mềm album trong o2 XDA mini bị lỗi không sử dụng được nữa gây tình trạng treo máy nên khuyên bạn nào trước khi remove nhớ quyết định cho kỹ vì như thế sẽ phải hard reset lại mệt lắm =__=
như thế nào cứ để thế ấy vậy

18S67705

Trong Win 2K3, 2k2 hoặc 2k3 se nếu như bạn là người hầu như không bao giờ động đến word , exel hoặc note thì bạn có thể xóa nó đi ( đó là chương trình mặc định nên không thể xóa được bằng cách thông thường ) cho nên bạn thử down bản office 6.1 ( có trên diễn đàn ) rồi copy vào máy file cab sau đó cài đặt, nó bả replace thì replace all nhé. Tất nhiên là bản office 6.1 không dùng được với win 2k3 hay là se . Sau đó uninstall như các phần mềm khác. Nó sẽ giúp bạn tiết kiệm kha khá bộ nhớ máy ( như máy của mình 64 mb thì tiết kiệm được thêm 4 % bộ nhớ máy ). CHúc vui :D. À quên sau đó bạn vào window/programm để xóa shortcut của word và exel trong phần programm đi nhé. Work 100%.

Vì đây là những chương trình mặc định nên cách duy nhất để remove chỉ là build lại ROM thôi, còn làm theo cách của bạn khi xóa chỉ làm mất đi các shortcut thôi, bạn để "Show All Files" lên sẽ vẫn thấy các chương trình đó thôi.
....

NhatToai

Super V.I.P
Những soft mặc định trong ROM không thể xóa được khi đã chạy(trong máy bạn),điều này không chỉ riêng với M Office.Khi bạn cài Soft trùng lặp nó sẽ ẩn đi.đến khi gỡ soft đó ra thi file gốc vẫn còn đó.Bởi vậy người ta mới build ROM chứ!!!

qwert

con Atom của mình bị full bộ nhớ máy trong khi chỉ có 1 số rất ít phần mềm bắt buộc phải cài vào như font tiếng việt chẳng hạn(dung lượng của những phần mềm này rất nhỏ không đáng kể)hơn nữa bắt đầu từ khi mình hay đọc báo bằng wifi thì nó mới bị full(trước đó vẫn còn gần 20mb) bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với,bị full bộ nhớ trong nhiều khi muốn nhận bài hát qua tút phát cũng không được ức chế quá hix

NhatToai

Super V.I.P
con Atom của mình bị full bộ nhớ máy trong khi chỉ có 1 số rất ít phần mềm bắt buộc phải cài vào như font tiếng việt chẳng hạn(dung lượng của những phần mềm này rất nhỏ không đáng kể)hơn nữa bắt đầu từ khi mình hay đọc báo bằng wifi thì nó mới bị full(trước đó vẫn còn gần 20mb) bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với,bị full bộ nhớ trong nhiều khi muốn nhận bài hát qua tút phát cũng không được ức chế quá hix

Banvào IE>>Menu>>History và tìm đến clear history.Có thể cài thêm ứng dụng Clearn hoặc ClearTemp để giải phóng bớt rác đi,nặng hơn thì HardReset rồi cài lại.
có vài trường hợp đơn giản là chưa chọn End programs by tapping X trong TastManager khiến RAM mau đầy.

qwert

Banvào IE>>Menu>>History và tìm đến clear history.Có thể cài thêm ứng dụng Clearn hoặc ClearTemp để giải phóng bớt rác đi,nặng hơn thì HardReset rồi cài lại.
có vài trường hợp đơn giản là chưa chọn End programs by tapping X trong TastManager khiến RAM mau đầy.

thks bác nhá mình cũng đoán là do history nhưng không để ý đến việc tìm xóa nó ^^ =D>

mataattane2002

Bạn dùng chương trình SKtool trong diễn đàn ý, sau đó chuyển toàn bộ cach sang thể SD là đwowjc, chuyển cả cach history và tất cả các cái khác.
CÒn về phần Moffice thì mình show hide file thấy không xóa, cái này chỉ xóa phần reg để bật file word , sorry :D

Status
Không mở trả lời sau này.