• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHU VỰC DÀNH RIÊNG CHO CÁC COOKER ROM

haidaicayk

Có bác Pro nào cho em hỏi với. Chằng là em đang nghiên cứu cook rom cho con HTC Imagio cua em. Sau khi vật lộn với Kitchen thì em tạo được 1 file Os-new.nb. Bây giờ làm thế nào để chuyển sang nbh file ạ??? Em dung Htcromtool ma không được.:-?~X(. Mong các bác chỉ giáo.;;)

chjpfun

hix. co aj chj em cach cook rom cho touch pro voi. hoi maj ma ko co ai tra loi het. hix. buon qua

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn !

Last edited by a moderator:

vinh_trung1002

Em đang tập cook rom cho prophet hiện đang sử dụng tool HTC Prophet tools để làm nhưng đến phần tạo dump thì báo lỗi

đó là lỗi j vậy mấy pác.có pác nào chỉ em cách khắc phục ko.mong mấy pác sớm hồi âm.thank

Chỉnh sửa cuối:

vinh_trung1002

các pac cho em hỏi làm sao để chỉnh sửa 2 file default.hv user.hv em làm quài mà ko đươc em đã chuyển sang file boot.rgu chuyển về thì báo lỗi.khi chuyển được thì dung lượng file ko bằng dung luọng file ban đầu.mong các bac giúp em.em đang tập build rom cho prophet.thank nhiều