• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực thắc mắc, yêu cầu về theme

kiet_xu

Tôi tạo topic này để các bạn nếu có thắc mắc hay yêu cầu về theme vào đây post bài. Đừng spam nhé. Thân

kevintran77

mình xài con t-mobile sda tìm theme cho con này mà có cái đồng hồ analog để dể nhìn giờ mà tìm ko thấy,

mtl

mấy bác chỉ cho e cách cài theme vào máy với, chép vào đâu thế, mới xai con i607 nên k bíết cách cài,thanks ^^

kiet_xu

mấy bác chỉ cho e cách cài theme vào máy với, chép vào đâu thế, mới xai con i607 nên k bíết cách cài,thanks ^^

Khi down theme về nếu định dạng .cab thì bạn click vào cài bình thường
Còn nếu là định dạng .xml thì bạn remove cả folder vào storage/Application Data/Home
Nếu là định dạng .hme thì bạn cũng click vào sp sẽ tự động cài cho bạn

hao_t

Kiếm mãi theme cho HTC S710 mà ko thấy. Bro nào có hay có link down thì cho em xin với. Tks!

kiet_xu

HTC S710 của bạn có màn hình QVGA nên có thể tương thích với các themes dành cho loại màn hình này.Bạn có thể vào topic "Themes Smartphone: QVGA" để tham khảo

hungadams

Em mới tìm được mấy cái rất đẹp cho i300 , xin chia sẻ cùng mọi người .
Audi R8
Cách cài Themes cho ai chưa biết :
Copy *.home.xml and *.jpg trong file đi kèm vào 'Storage\Application Data\Home'
Vào phần chỉnh theme , chọn và thưởng thức .
Chúc vui !
Trong máy em không có file Storage\Application Data\Home thì làm thế nào bác,em đang dùng Win 2005 ,file Storage\Application Data\Home là trong thẻ nhớ hay bộ nhớ chính ạ

kiet_xu

Trong máy em không có file Storage\Application Data\Home thì làm thế nào bác,em đang dùng Win 2005 ,file Storage\Application Data\Home là trong thẻ nhớ hay bộ nhớ chính ạ

Nó là trong bộ nhớ chính. Đây ko phải là file mà là 1 thư mục. Nếu ở trong thẻ nhớ phải là Storage card chứ ko phải là storage bạn ah

kenshinn7

Nó là trong bộ nhớ chính. Đây ko phải là file mà là 1 thư mục. Nếu ở trong thẻ nhớ phải là Storage card chứ ko phải là storage bạn ah

đang wan tâm vấn đề đó,bây giờ thì đã biết.thanks.

tauso0o

Giúp mình cài Theme

Mình đọc trên diễn đàn có rất nhiều theme đẹp nhưng ko biết đưa nó vào như thé nào ai có thể giúp mình với. mình dùng máy Bavapen B-P800 HDH WM 6.0

nambaby11

con tùy twungf theme bạn à. 1 số thì copy vào thư mục \Application Data\Home. 1 số theme co file .cab thì copy vào thẻ nhớ rùi chạy nó trên di động. 1 số khác fair cần đến chương trình hỗ trợ như Facade và các plugins bên ngoài.

kythuat

Các bác ơi cho mình xin theme con HP ipaq 512 với, timh mãi khoong có. Con này 176*220 , WM6.0

Thanks

hoang_dnm88

Các bác cho em xin vài cái theme của con bavapen b-p800 được không. Cám ơn các bác trước nhé

PhamHien

Mình đọc trên diễn đàn có rất nhiều theme đẹp nhưng ko biết đưa nó vào như thé nào ai có thể giúp mình với. mình dùng máy Bavapen B-P800 HDH WM 6.0

Tải file theme dạng *.cab về, rồi cài vào Device. Sau đó vào Setting/Home Screen chọn đến tên theme đó là được bạn á

hdinh64

Máy htc touch 2 của tôi không có hiện tượng,khi tác động tay lên màn hình, một biểu tượng hình lập phương xuất hiện.Vậy phải làm như thế nào để có hiện tượng đó xảy ra.Xin nhờ các bạn chỉ bảo. Xin cảm ơn!

PhamHien

Máy htc touch 2 của tôi không có hiện tượng,khi tác động tay lên màn hình, một biểu tượng hình lập phương xuất hiện.Vậy phải làm như thế nào để có hiện tượng đó xảy ra.Xin nhờ các bạn chỉ bảo. Xin cảm ơn!

Máy của bạn còn mới chứ hay là máy cũ đã nâng cấp?
Nếu máy còn nguyên bản bạn hãy làm theo 1 trong 2 cách sau:
- Vuốt nhẹ từ phía dưới màn hình( bắt đầu từ chỗ logo HTC) lên trên là hiện ra khối hộp(CUBE). Sau đó, bạn vuốt sang trái hoặc phải để cho khối hộp đó quay đổi mặt để chuyển chức năng khác
- Một ngón đặt ở phía dưới màn hình, một ngón chạm vào phía trên màn hình thì CUBE cũng hiện ra mà ko cần vuốt :D

bindat

Minh sài cái thems của bạn Kiet-xu Windown 7 rất đẹp nhưng không có key. Bạn nào có làm ơn cho mình xin

dinhtrung

xin chào mọi người, ai đó có thể giúp mình làm cách nào để cái smartphone của mình chạy được hình nền động ko? mình tải hình động rồi cài làm hình nền nhưng nó ko chạy mà đứng im lìm à. có lẽ là cần phần mềm gì chăng? mình đang dùng BenQ E72 WM6.0 standar. rất mong được phản hồi....