• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kỉ niệm 120 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh!!!(19/05/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

saodoingoi142

Moderator
Kỉ niệm 120 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại!!!-(19/05/1890_19/05/2010)

Sắp tới là ngày Sinh nhật của Bác tròn 120 năm,hôm nay mình xin phép lập Topic này để toàn thể các anh em PDAViet có thể vào đây chia sẻ,gửi những bức ảnh,những mẫu chuyện_những câu thơ,những cuốn Video, những tài liệu hay và quý giá nói về Bác Hồ_"Vị cha già của Dân tộc!".;;)

[video=youtube;9b0XvcWawC0&feature=related]http://www.youtube.com/watch?v=9b0XvcWawC0&feature=related[/video]​

saodoingoi142

Moderator
Để đón chào và kỉ niệm 120 năm ngày sinh của Bác.Mời các bạn hãy dành chút thời gian của mình để chiêm ngưỡng tiếp những tấm ảnh của Bác_"Vị lãnh tụ thiên tài,vị danh nhân Thế giới!" \-/;;)

saodoingoi142

Moderator
Chúng ta chiêm ngưỡng tiếp những bức ảnh khác của Người nhé!!!;;)
Từ những bức hình trên,chúng ta có thể thấy đc những hình ảnh rất đơn sơ,bình dị và gần gũi của một vị Chủ tịch nước.Có lẽ cũng chính vì thế mà Bác Hồ luôn sống mãi trong tiềm thức của người Việt Nam.;;)\-/

hovang86

bạn sưu tầm được nhiều ảnh về bác quá nhỉ? mình cũng rát ngưỡng mộ bác, nhưng không sao có thể học tập theo tấm gương cua bác được. bác là một người rất giản di,nhưng lại có một học vấn rât uyên bác. thật là ngưỡng mộ.

saodoingoi142

Moderator
Anh em PDAViet tiếp tục ngắm nhìn những hình ảnh mà mình sưu tập về Bác Hồ chúng ta nhé!!!;;)\-/_Những câu thơ,những câu nói của Bác thật ý nghĩa và sâu sắc...;;)

MaKimLien

Member
Mấy ngày này ở quê em rầm rộ lắm.Hôm kia rước ảnh Bác em không đi xem được vì vắng nhà.Sáng nay ghé về nhà xíu nghe mấy người kể lại.Hai bãi xe quê nội và ngoại thi chật ních.Nếu anh em ai chưa có điều kiện về thăm quê Bác hôm nào rảnh mình làm ít bức chân thật rồi post lên cho anh em tham khảo.Tự hào vì sống trên mảnh đất sinh ra Vị lãnh tụ kính yêu,người mà toàn thể người việt nam luôn để trong trái tim mình.Tự hào vì đã chăn trâu,thả diều,thổi sáo(khoản này hơi bị được nhé)nơi mà có một thời Người cũng đã từng như thế...

saodoingoi142

Moderator
TƯỞNG NHỚ VÀ KỈ NIỆM 120 NĂM NGÀY SINH CHỦ TỊCH HỒ CHÍ MINH!!!
(19/05/1890 *** 19/05/2010)

"Vị lãnh tụ thiên tài_Một danh nhân văn hóa Thế giới!!!"
<Hồ Chí Minh đẹp nhất tên Người!!!>

hoangtumodel

Cho em đóng góp 1 số tấm hình chụp Bến Nhà Rồng nè. Ảnh chụp bằng Imagio :D

Bức ảnh này được đăng trên tờ báo của Nhật 1967

Bác đang nói chuyện với Bộ trưởng y tế Phạm Ngọc Thạch

Bác làm bồi bàn trong một Khách sạn ở Anh

Tại phiên họp quốc hội I, Bác vô cùng xúc động khi nói về Miền Nam ruột thịt

Đôi dép cao su của Bác tưởng chừng như rất bình dị song nó lại là một kỷ vật vô giá Bác đã để lại - chỉ dân tộc Việt Nam ta mới có.
Xem bài viết về đôi dép cao su - kỷ vật thiêng liêng của Bác
http://vn.360plus.yahoo.com/nganviva/article?mid=10

Bác mất ...

Dù Bác không còn nữa, nhưng cũng như bức tượng này, Bác luôn sống mãi trong lòng biết bao thế hệ người Việt Nam và luôn nhắc nhở các thế hệ con cháu rằng Bến Nhà Rồng - nơi đây đã từng có người thanh niên trẻ tuổi mang tên Nguyễn Tất Thành mang trong tim dòng máu yêu nước mãnh liệt đã ra đi tìm đường cứu nước ...

Status
Không mở trả lời sau này.