• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra điểm chết của MH laptop

hung66000

Dead Pixel Buddy

CT kiểm tra các điểm chết trên MH rất thuận tiện cho các bạn khi đi mua laptop cũ . CT k cần cài đặt

tienhung

Active Member
thanks bác nhé
chương trình khá đơn giản
em nghĩ những người mới đi mua laptop lần đầu mà nhất là mua laptop secondhand sẽ rất cần.

hungdqk

tuyệt đó cái này rất hay cho ai mua máy cũ nhưng mà theo tui thì laptop cũ chỉ nên mua lại máy của ng` wen thui chứ đừng nên mua những loại máy như t40 các thứ vì toàn là đồ lởm khởm lắp ráp cố gắng mua lấy cái acer là được

bestofstrongman

bạn hem cần cài soft chi cho nặng máy. bạn chỉ cần down file này về, bên trong có nhiều hình đơn sắc khác nhau. giúp cho việc nhận biết điểm chết 1 cách dễ dàng... việc test điểm chết màn hình bằng cảm quang đơn giản và dễ sử dụng. :D

hungpq78

theo em thì các bác cứ chuyển màu của wallpaper thành các màu xanh, đen đỏ là nhìn thấy ngay điểm chết ấy mà

cuachua

Thông số máy thì dxdiag hoặc CPU tool.. còn màn hình thì cứ chọn wallpaper thành mầu đen để test rồi lại chuyển qua màu trắng, nếu vị trí điểm chết trùng nhau thì ...đếm xem có bao nhiêu điểm rồi cộng lại >3 thì tùy theo giá mà quyết định còn dưới 3 thì ok.
Riêng màn LCD cho máy tính thì còn phải check tốc độ và thời gian đáp ứng điểm ảnh...