• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIẾN THỨC CƠ BẢN UP ROM WM6.0 CHO ASUS-P535

Pretty

Mấy bản ROM trước em UP ROM vô tư vì đã chạy Unlock Lang ID của Man PhamQuang. Hôm qua em up thử ROM WM 6.5 của gxg em cũng Unlock Lang ID trong threat của gxg: http://pdaviet.net/showthread.php?t=46962
Sau khi xài thì em thấy nhiều bất tiện quá nên em đổi lại ROM PDAVIET. Chạy gần xong thì báo lỗi chưa Unlock Lang ID em chép lại Unlock Lang ID của bác PhamQuang nhưng up gần xong thì nó cũng báo lỗi Update fail. Hix hix giờ màn hình khởi động được nhưng nó tối thui à? Các bác cho em hỏi giờ em phải làm sao ạ?

GameProfessor

các bác ơi, mình không thể nào vào được boot loader :( Mình làm theo hướng dẫn ấn: "Push Off button + rec. button + nav. up + reset 5sec." nhưng làm bao nhiêu lần mà nó toàn ra màn hình Warning - Restore factory setting thôi, để tiếp vài giây là nó tự động boot win luôn nên không thể up-rom được. Các bác chỉ dẫn giúp với.

GameProfessor

các bác ơi, mình không thể nào vào được boot loader :( Mình làm theo hướng dẫn ấn: "Push Off button + rec. button + nav. up + reset 5sec." nhưng làm bao nhiêu lần mà nó toàn ra màn hình Warning - Restore factory setting thôi, để tiếp vài giây là nó tự động boot win luôn nên không thể up-rom được. Các bác chỉ dẫn giúp với.

được rồi các bác ạ, hóa ra là ấn nhầm

Ấn "Camera + Power + Voice Command + Chọc Reset 5s" thì dc luôn.

ninjaman

Dear các bác, em là thành viên mới, có rất nhiều điều không hiểu nên rất mong được mọi người giúp đỡ ah.
Em đang dùng P535 bản tiếng Tiệp,
version của ROM: V4.3.19 CSY_CS00
Version của radio : V.4.5.0
Ver MP : V0.164
Ver battery : 1.3.
--> em muốn up rom sang bản tiếng Anh và bằng thẻ nhớ (vì em không có cap kết nối với máy tính) nhưng nghe các bác hướng dẫn em vẫn còn nhiều điều chưa hiểu :
1/ Thư mục gốc trên thẻ nhớ là gì??? --> em làm đúng hướng dẫn là phải format thẻ trước khi copy rom vào để up nhưng format xong thì thẻ nhớ trống trơn!!! --> thư mục gốc đó mình phải tự tạo ra ah????
2/ Làm sau để chạy file Unlock Lang ah???? Mong các bác hướng dẫn chi tiết hơn ah!!!
3/ Với thông số Version của em như đã trình bày ở trên thì nên up rom lên version nào là tốt ah?? Khi up rom lên thì có phải up thêm version của radio.. không ah??
Rất mong tin trả lời của các bác ah!!

thangkls

@ninjaman:

1. Bạn vào file explorer - chọn đường dẫn đến Storage card <== đây chính là thư mục gốc ( root ) - trước mình dùng P535 flash rom tùm lum bằng thẻ mà không phải format lần nào.

2. Copy file Unlock Lang lên thẻ - cũng dùng File Explorer - truy cập đến cái file đấy - click chọn nó là nó sẽ tự động cài.

3. Không có version nào là tốt nhất cả ( cái này là cảm nhận của mỗi người ) - bạn cứ flash rom thoải mái , không thích cái này thì flash cái khác

Dòng P535 được cái flash rom bằng thẻ cũng an toàn - mỗi tội là ít rom để nghịch - chỉ lưu ý là phải chạy Unlock Lang mỗi khi định flash rom.

loivunhan

các bác ơi cho mình hỏi làm sao bấm thì biết máy mình đang bootloader ,có dấu hiệu hay biểu tượng gì không.mình up rom theo thẻ nhớ không bấm bootloader mà vẫn up rom nhưng bây giờ mình không hiểu tại sao khi cắm mày vào là nó cứ up rom hoài.khi up rom xong thì có cần phải xoa 2 fiel galaxy va asus.cap không hay khi up xong rồi thì vẫn để trong thẻ nhớ .các bác trả lời giùm mình.

MrDeath97

Hic. Có ai bị như em không nhỉ?
Làm theo tất cả các bước hướng dẫn đầy đủ, và theo 2 cách: từ thẻ nhớ và qua kết nối PC. Nhưng chưa bao giờ máy em load hết được file GalaxyII.NB0 :(. Cứ được nửa chừng thì cái dòng hiển thị load nó nằm im không dịch chuyển nữa :-s.
Có ai giúp em với :(.

Thanks các bác đã đọc, em đã sửa được tình trạng này. Nguyên nhân do rom cũ gây nên. Up bằng file *.NB0 không được. Chỉ up được bằng file *.cap. Sau khi up bằng file *.cap thì ok, up rom khác thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

freeman_trang

Em đã làm theo đúng các hướng dẫn nhưng chạy cái file .cmd chết tiệt thì nó tự đóng mà chẳng up rom gì cả! Mong các cao thủ giúp đỡ

thang812

"- Nhấn đồng thời các núm: Camera + Dictophone + Power + Nav. xoay trên + Reset trong 5s"
các bạn cho mình hỏi Dictophone co phải là núttreen cùng bên phải, cạnh nút Hold ko? Làm sao đồng thời nhấn 1 lúc cả 5 phím đc? Thanks!

ancola66

Super V.I.P
"- Nhấn đồng thời các núm: Camera + Dictophone + Power + Nav. xoay trên + Reset trong 5s"
các bạn cho mình hỏi Dictophone co phải là núttreen cùng bên phải, cạnh nút Hold ko? Làm sao đồng thời nhấn 1 lúc cả 5 phím đc? Thanks!
Chỉ cần nhấn 2 button PowerRecord rồi chọc nhả SR sau đó vẫn giữ nút Power và Record mấy giây đến khi nó hiện màn hình Bootloader là OK (Lưu ý là phải Cắm xạc cho máy nếu up bằng thẻ nhớ). Nếu up bằng kết nối với PC thì bạn phải vào setting của ActiveSync hoặc Windows Mobile Center bỏ dấu kiểm ở ô Allow USB Connections

Chỉnh sửa cuối:

JustinNguyen79

Hic. Có ai bị như em không nhỉ?
Làm theo tất cả các bước hướng dẫn đầy đủ, và theo 2 cách: từ thẻ nhớ và qua kết nối PC. Nhưng chưa bao giờ máy em load hết được file GalaxyII.NB0 :(. Cứ được nửa chừng thì cái dòng hiển thị load nó nằm im không dịch chuyển nữa :-s.
Có ai giúp em với :(.

.[/I]

Em cũng giống bác này.
Help.
Thanks

vihali

Có lẽ em chung thân với phiên bản WM hiện đang cài trên máy rồi các bác ạ vì thế quái nào mà cái lỗ reset không làm việc được nữa do bị chọc tụt vào trong. Giờ chọc vào đó là không có phản ứng gì nữa cả.

Có cách nào khác vào boot loader mà không đụng chạm vào reset không các bác?

chudiep15687

cho mình hỏi các phím này là phím nào trên asus p535 mình mới đươc cho lên không biêt lắm --"Dictophone là phím nào , Nav. xoay trên, Nav. up , Off Button là những phím nào trên asus p535 giúp mình Tks all !!

hacmuli

Có lẽ em chung thân với phiên bản WM hiện đang cài trên máy rồi các bác ạ vì thế quái nào mà cái lỗ reset không làm việc được nữa do bị chọc tụt vào trong. Giờ chọc vào đó là không có phản ứng gì nữa cả.

Có cách nào khác vào boot loader mà không đụng chạm vào reset không các bác?

Nó bị gãy cái công tắc reset rồi.
Ra hàng nào điện thoại bảo nó thay cái khác hết khoảng 20K thôi hì hì mình cũng bị loay hoay mãi mới nhớ là nó có công tắc reset rất dễ gãy chọc mạnh là gãy hàn lại cái mới là okli