• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kính gửi bác SonBlack (Rom lite chuẩn cho I8000 )

tovadai

Kính gửi bác SonBlack, tôi muốn đề nghị bác giúp AE dùng I8000 có một bản rom tinh khiết (chỉ bao gồm các trương trình cơ bản nhất, không có bất cứ phần mềm gì ngoài phần điện thoại). Tôi nghĩ sẽ có nhiều AE sử dụng I8000 cần, cá nhân tôi cần bản Rom 6.5
Cám ơn bác rất nhiều,mong bác giúp. ;;)

tovadai

Thanks! tôi đã thử nhưng không có samungsettings nên không được nên mơi nhờ bác SonBlack giúp

Dongque

Thanks! tôi đã thử nhưng không có samungsettings nên không được nên mơi nhờ bác SonBlack giúp
Up luôn bản SB29,không cài các file trong SBExternal.sbv. bạn sẽ có 1 bản Rom lite chuẩn của Sonblack

kenshin1101

Vừa thử up kiểu đó và vẫn bị mấy icon biểu tượng 3g siêu xấu :D
cái này mình nghĩ chỉ có sửa trong bản Rom chứ ko có cách khác

AN1000

Up luôn bản SB29,không cài các file trong SBExternal.sbv. bạn sẽ có 1 bản Rom lite chuẩn của Sonblack

Cái file này tìm đâu ra?
Mình chỉ thấy có file *.SBR thôi, trong file down về giải nén à
mà chép vào máy đâu có cài dc

Dao2nd

Vừa thử up kiểu đó và vẫn bị mấy icon biểu tượng 3g siêu xấu :D
cái này mình nghĩ chỉ có sửa trong bản Rom chứ ko có cách khác

Biểu tượng đó bạn có thể thay đổi đc, có rất nhiều kiểu taskbar cho bạn thay nha.