• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng Dell Venue

legiang610

Mình mới mua Dell venue được một tuần nhưng cũng xin có 1 số nhận xét về e nó sau:
1. pin dung lượng 1400 mAh nhưng dùng trung bình cũng được 1 ngày, nều cài một or 2 ứng dụng chạy ẩn thì pin xuống nhanh rất rõ rệt
2. khác với các điện thoại Android khác Dell venue ko có danh sách các ứng dụng sử dụng gần nhất để truy cập nhanh
3. Loa ngoài của Dell Venue nghe khá hay nhưng cảm nhận khi sử dụng tai nghe là sự thất vọng, âm thanh nhỏ và nghe rất tệ, cảm giác tương tự khi xuất ra loa mini ngoài.
4. còn gặp một số lỗi về room: nhạc chuông , độ sáng màn hình ko ổn định, màu sắc hình ảnh ko đẹp, chụp ảnh ko tương xứng với 8 MG, còn Fc một số ứng dụng.
5. Thiết kế đẹp, màn hình chống xước khá tốt, nhìn sang trọng
Trên đấy mình đưa ra một số nhận xét mong anh e đóng góp thêm và mong chờ sớm có bản 2.3 update để fix các lỗi trên:-?

hdjack

1. Pin vậy là được so với các máy cùng màn hình
2. Danh sách ứng dụng vừa sử dụng thể hiện trên HOME
3. chính xác loa ngoài chỉ 1 loa, còn bên kia là micro, nhiều người lầm tưởng 2 loa
4. Độ sáng màn hình tốt hơn nhiều máy khác
5. Chính xác
Dell Venue sợ nhất là vọc ROM, dễ thành cục gạch, đến giờ chưa có ROM gốc để phục hồi, đã có nhiều người trở thành nạn nhân đến giờ vẫn chưa phục hồi được. hehe

chimbocau

Mình thấy thiết kế đẹp, nam tính, màn hình sáng đẹp, camera chụp đẹp, nhưng mình thấy cảm ứng lướt net khi quay ngang màn hình, thỉnh thoảng nhấn link nó hơi bị lệch.
Pin thì mình chọt chẹt cũng nhiều thấy cũng được lâu, đủ thời gian cục pin mình mua thêm dùng sạc rời mình sạc đày tiếp đạn

lungocphu

Kinh nghiệm là bác đừng đụng gì tới system nó hết, không thì mời bác gia nhập hội "Những người có cục gạch mang tên Venue"

xloving

các bác đã dùng con này rồi, cho e lơi khuyên là có nên mua nó không. mua hàng ngoài bây giờ có ~6 hoặc 7tr gì đấy vậy có ổn k nhỉ

chimbocau

Mình thì chưa dùng loại khác, nhưng thấy giá 6-7tr quá tốt rồi, múc được rồi giá đó mua mấy con cpu 1ghz giá cũng vậy, dell kiểu giáng đẹp hơn, cấu hình cao hơn, pin khá tốt, mua thêm cục pin sạc rời hoạt động 24/24 luôn

xloving

vậy bác dùng rồi đúng không, e chuẩn bị lấy con này, bác có kinh nghiệm gì kiểm tra khi mua máy không share e với

chimbocau

Kinh nghiệm quá trình xài nó được 2 tháng mua lại, đã post phia trên rồi và cũng có người nhận xét rồi đó, 6-7 tr thì hài lòng giá tốt, còn >11tr hàng chính hãng thì không hài lòng so với mấy em 2 nhân. Nếu về kiểu dáng mình cầm cây dell ai cũng khoái, thương hiệu dell khỏi chê, tuy mới sx dt, màn hình đẹp long lanh, chụp hình k rửa nên k biết chất lượng, nhưng chụp khoe trên đt khỏi chê, mình toàn lưót web trên đt nên mau hết pin nên mua pin rời kèm sạc 400k nên hoạt động suốt. Đọc thẻ 32g nhanh

hdjack

bác cho e lý dó đc không ah

Máy đẹp, hãng lớn nhưng SX từ tháng 10/2010 đến nay vẫn chưa hỗ trợ gì cho người SD, thử vào forum của DELL xem là biết, xài android thì phải cài nhiều software để vọc chơi, nhưng rất dễ thành cục chặn giấy lắm, đang xài Dell Venue từ tháng 1/2011 đến nay, vừa xài vừa lo, không biết chết lúc nào. Hihi

kienhalong

Mình cũng dùng em này từ tháng 6/2011, hàng 11 triệu, cũng ko dám can thiệp vào hệ thống vì nhiều tiền bối chơi xếp gạch với em nó rồi. Chán nhất là loa ngoài, chắc chỉ để nghe tiếng khi chơi mấy game nhẹ nhẹ, nếu nghe nhạc dùng tai phone đi kèm cùng thì cũng ko đến nỗi tệ.
Xin hỏi các bác mua thêm pin và sạc rời ở đâu?

katy031

máy của mình thỉnh thoảng bị tắt sau khi sạc đầy, có pro nao biết cách khắc phục không

surgical5

xin pro giup voi.May minh dell venue bi treo man hinh tu khi mo khoa.Khong the nao su dung duoc cam ung trong khi chuong trinh van chay.Minh da tung thao pin nhung van khong duoc