• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng HTC Touch Diamond 2

thichmobile

Có bạn nào đang sử dụng Touch Diamond 2, vui lòng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng cho anh em pdaviet với nhé!

Mình định mua em này nhưng tìm thông tin thì thấy ít quá. So với X1 thì em này hơn điểm nào?

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ của anh em!

hanoiwap

Super V.I.P
Có bạn nào đang sử dụng Touch Diamond 2, vui lòng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng cho anh em pdaviet với nhé!

Mình định mua em này nhưng tìm thông tin thì thấy ít quá. So với X1 thì em này hơn điểm nào?

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ của anh em!

Về mặt kỹ thuật,có các điểm chính khác nhau sau:

[/IMG]

10/2008
KÍch thước 110.5 x 52.6 x 17 mm
Trọng lượng 145 g
Màn hình WVGA, 3.0 inches
- Full QWERTY keyboard
- Jack tai nghe 3.5 mm (loại to,bình thường 2.5mm)
Bộ nhớ 256 MB RAM, 512 MB ROM
Pin Li-Po 1500 mAh
Chờ > 833 h (2G) / > 640 h (3G)
Đàm thoại > 10 h (2G) / > 6 h (3G)

2/2009
KÍch thước 107.9 x 53.1 x 13.7 mm
Trọng lượng 117.5 g
Màn hình WVGA, 3.2 inches
- TouchFLO 3D finger swipe navigatioony

Camera 5M(chắc chụp ảnh đẹp hơn)
Bộ nhớ 288 MB RAM, 512 MB ROM
Pin Li-Ion 1100 mAh không bằng Li-Po
Chờ >500 h
Đàm thoại > 5 h

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

mua touch diamond 2 đi bạn. Mình đã dùng qua cả 2 em và rất hài lòng với TD2 hơn. Hiện nay không nên mua X1 nữa vì rất rớt giá (nên chờ X2 hoặc X3 :p), và touch với screen ko bằng TD2 đâu, các hard button dùng lâu sẽ bám bụi bị rít kập kênh rất khó bấm. Với cả X1 màn hình bé tí à, hiển thị nhỏ li ti ---> ghét cay ghét đắng con này :))
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

intershop

bác ghẹ cua cho hỏi tí. em mới mua diamond 2 xài 2 ngày rất thích phong cách thiết kế của em nó nhưng không hiểu sao màn hình nhanh chầy quá. 2 ngày mà đã xuất hiện 5-6 vệt không bít nó có lớp bảo vệ giống như diamond 1 không nhỉ, đã kiểm tra mà không có lớp nào để bóc ra nữa?????

HuynhThanh

bác ghẹ cua cho hỏi tí. em mới mua diamond 2 xài 2 ngày rất thích phong cách thiết kế của em nó nhưng không hiểu sao màn hình nhanh chầy quá. 2 ngày mà đã xuất hiện 5-6 vệt không bít nó có lớp bảo vệ giống như diamond 1 không nhỉ, đã kiểm tra mà không có lớp nào để bóc ra nữa?????

Bạn mua máy mà không dán miếng dán 3D à! Dzậy thì trầy chắc rồi!

ghekua

Hix hix thông thường khi mua máy trong hộp sẽ có 1 miếng dán screen protector của HTC dành cho màn hình máy của bạn. Nên dán tạm miếng đó trước vì dùng cũng khá là tốt. Nhưng tốt nhất nếu mua được dán màn hình của More-thing thì tốt (cái này phải order trên mạng để nó ship về cho mình)

Tom_codon

Super V.I.P
Màn hình gì mà vừa dùng đã trầy 5,6 vệt ?
Máy mình dùng từ trước đến nay, không 1 con nào bảo vệ màn hình cả.
Diamond 2 ấn cồng cộc suốt mà chưa thấy trầy gì cả :D

nguyenngocbau

Active Member
Con này thì mình cài cái font TV nào thì mới tương thích với nó các bác,e hơi gà cái vụ này :D

tinhtinh86

mình thấy cài font nào chạy cũng ngon a' nó ko kén font như Touch HD đâu bạn ah, bạn có thể cài tahoma hay vnfont đều được hết.

vndichoi

em mới mua diamond 2, chức năng fone xài được nhưng lại ko thể gửi tin nhắn khi dùng sim mobif loại supper, vào cài đặt trung tâm nhắn tin nó cũng báo không kết nối được server. khi dung sim mobi loại thường 250 số thì lại nhắn được, thay sim vina vào cũng bị như thế. Bác nào biết thì vui lòng giúp em với ?

ghekua

trong máy, vào phần setting --> connections --> Netword wizard, bạn chọn mạng của bạn --> tự động cài đặt các thông số cho máy bạn thích hợp với mạng của bạn đang dùng :D

vndichoi

Phù..phù..cuối cùng em cũng đã nhắn tin được trên HTC D2 rồi bằng cách đổi trung tâm trên sim luôn, chứ trên máy vẫn không được.
thanks tất cả các bác đã nhiệt tình trả lời nhé

avan

em dùng con touch 2 này thấy pin xuống nhanh quá, chỉ nghe gọi bình thường thôi thì may ra được 1 ngày. bác nào dùng máy này có bị thế không?

vndichoi

đúng rồi bác ơi htc 2 này chẳng những pin mau hết mà còn bị nóng nữa, dùng lâu ngày không biết có sao không nữa à?

remsouth

Con mình đang xài đâu nóng lắm đâu?? pin cũng khá mà, khoảng 2 ngày; nghe gọi trung bình, wifi khoảng 30' và chơi game khoảng 1h. (máy mình hàng chính hãng)

Hôm trước có đọc ở đâu đó về chức năng G-Sensor là cho add các chương trình vào để tự động xoay ngang, nhưng sao mình kiếm mãi mà không thấy chổ add vào nhỉ, vào G-sensor setting chỉ có auto thôi. Ai biết chỉ dùm mình

davelombardo

các pác ơi giúp mình với! con diamond 2 nhạc chuông ko sử dụng các bài nhạc mp3 mình chép vào được hả mấy bác!giúp em với!

towa

Có bạn nào biết cách chỉnh để programe trên diamond 2 hiển thị được 4 icons 1 dòng chỉ giúp mình với, cám ơn nhé.